Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự lắp ráp Ampli không chuyên nghiệp ( DIY )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• @ truongantinh
    Hj DC servo là kiểu mạch có rất lâu rồi bác ah. Hồi cấp 2 em đã ngâm cứu về nó (thập niên '90 ạ). Bạn ông già em bảo giúp amp hoạt động ổn định hơn. Có nhiều thiết kế mới không cần mạch này để đơn giản mạch vì có những linh kiện tương hỗ nhau trong chính khu vực đó giúp toàn máy hoạt động từ ổn định tới siêu ổn định!
    VD: Amp cho ra CS ổn định 1500 Watts trên mọi tải + dải tần siêu rộng + chất âm không tô màu (trung tính).....
    By three methods we may learn wisdom:
    First, by reflection, which is noblest;
    Second, by imitation, which is easiest;
    and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
      @ truongantinh
      Hj DC servo là kiểu mạch có rất lâu rồi bác ah. Hồi cấp 2 em đã ngâm cứu về nó (thập niên '90 ạ). Bạn ông già em bảo giúp amp hoạt động ổn định hơn. Có nhiều thiết kế mới không cần mạch này để đơn giản mạch vì có những linh kiện tương hỗ nhau trong chính khu vực đó giúp toàn máy hoạt động từ ổn định tới siêu ổn định!
      VD: Amp cho ra CS ổn định 1500 Watts trên mọi tải + dải tần siêu rộng + chất âm không tô màu (trung tính).....
      Ông phuong.hng cái gì cũng biết hết, thật bái phục sát đất
      Ông cho sơ đồ để mọi người xem đi.

Comment

• Đừng thách nhà giầu ăn táo tầu (dù biết toàn ướp thuốc). Chờ đây chụp hình lại cho mà coi.
        Biết cái gì thì mình nói là biết, còn không như có thằng nào đó mấy tuần trước sủa ăng ẳng với mình như chó dại, lại còn bảo mình trộm cắp. Bực với loại súc vật ngu lâu

Comment

Đừng thách nhà giầu ăn táo tầu (dù biết toàn ướp thuốc). Chờ đây chụp hình lại cho mà coi.
          Biết cái gì thì mình nói là biết, còn không như có thằng nào đó mấy tuần trước sủa ăng ẳng với mình như chó dại, lại còn bảo mình trộm cắp. Bực với loại súc vật ngu lâu
          "Điếc hay ngóng, ngọng hay nói" không biết phuong.hng điếc hay ngọng vậy ha ?
          Dù sao cũng cám ơn phuong.hng đã đóng góp cho diễn đàn thêm sôi động.

Comment

@ truongantinh
            đúng là cũng hơi lâu hơn thời gian mình có thể biết. Nhung viet nam hình như chưa có ampli kiểu này(theo mình biết) lúc trước mình cũng có đọc 1 cuốn sách nói về DC servo nhưng ko hiểu hjhj.. gần 1 năm trước ông cho mình nghe cái ampli có DC servo so với cái ko có (cùng loại).. kết quả phát hiên lỗ tai mình giống tai trâu chỉ phát hiện được một điều là tiếng nó tách biệt hơn, rời ra hơn, có cảm giác chậm hơn, nói chung là cũng được nhưng tiền thì khó mà "được". đây là hình em nó

Comment

• ko up hình lên được..

Comment

• Nguyên văn bởi hbc Xem bài viết
                "Điếc hay ngóng, ngọng hay nói" không biết phuong.hng điếc hay ngọng vậy ha ?
                Dù sao cũng cám ơn phuong.hng đã đóng góp cho diễn đàn thêm sôi động.
                Em bức xúc qua nên chém bừa ấy mà bác. Cái lão Lamdt chuyên tự động hóa nhưng toàn đi ngoáy các dđ khác bực ghê.

Comment

• thiết kế mạch này sao z?

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                    Coi lại cái mass nguồn (board nguồn) ngay giữa mấy cặp tụ lọc, đi mass sao, cân bằng 0v ở ngõ ra loa chưa? cái mạch CS này đánh ra khá mạnh nếu đủ 60 F tụ lọc.
                    hix, khó tin thật

Comment

• Nguyên văn bởi nhatnamtu Xem bài viết
                      hix, khó tin thật
                      cái này lần trước là gõ nhầm, đã có nói rồi mà?!?
                      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• cho hỏi: em đang làm cái mạch ampli 60w ,mach OTL vi sai, taíaao em phân cực đúng hết rồi, cả điểm giữa cũng đúng nhưng tầng vi sai của em, con nguồn dòng lại không dần tại đầu vào không tín hiệu?

Comment

• Xin lỗi các bác cho em hỏi về mạch micro CALI, em muốn lắp vào mạch master thì lắp ntn vậy ạ?

20130607_175630 | Flickr - Photo Sharing!
                          20130607_175506 | Flickr - Photo Sharing!

Em xin cám ơn

Comment

• Nguyên văn bởi tinkhicon Xem bài viết
                            Xin lỗi các bác cho em hỏi về mạch micro CALI, em muốn lắp vào mạch master thì lắp ntn vậy ạ?

20130607_175630 | Flickr - Photo Sharing!
                            20130607_175506 | Flickr - Photo Sharing!

Em xin cám ơn
                            mạch micro này và mạch music đều đấu vào --> mạch echo, sau đó từ echo mới đến --> master

Comment

• Nguyên văn bởi lanhdt32010 Xem bài viết
                              cho hỏi: em đang làm cái mạch ampli 60w ,mach OTL vi sai, taíaao em phân cực đúng hết rồi, cả điểm giữa cũng đúng nhưng tầng vi sai của em, con nguồn dòng lại không dần tại đầu vào không tín hiệu?
                              post hình sơ đồ nguyên lý lên đc ko bạn, ae trên diễn đàn mới giúp bạn đc chứ, bạn nói vậy khó hỉu lắm

Comment

• Nhờ các bác tra cứu giúp thông số của sò sắt D551 và con suôi đi cùng với nó và số của con này với ạ. chả là m đang có cặp này n mờ mất số rồi. Đang tính lắp cùng 7294 k biết được k .các bác tư vấn giùm . Cảm ơn các bác
                                Last edited by huytrandang; 11-06-2013, 18:03.

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X