Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự lắp ráp Ampli không chuyên nghiệp ( DIY )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi trong.khung Xem bài viết
    bác cho em hỏi dùng con 4558 o dau zay bác o bo music hả bác? tình hình là cái ampli của mình mình câu sau.1 nguồn 1bo nguồn và vào 1 mach công suât là xong 21 cái mạch công suất mình câu zaay có sao hok bác?
    Nó nằm trong cái board có volumne treble bass ấy. Bác thử đổi dây tín hiệu từ mạch lọc xuống công suất (đổi từ kênh này qua kênh kia). Nếu thấy không bị nữa nghĩa là vấn đề nằm ở board mạch lọc này. Néu vấn đề ở board mạch lọc thì bác chỉ việc kiểm tra mấy con 4558, hoặc kiểm tra mấy cái volumne, lần mò từ từ mà xác định do đâu. Bạn phải biết khoanh vùng ra mà xác định bệnh.

Comment

• Nguyên văn bởi vickyvu0684 Xem bài viết
      Nó nằm trong cái board có volumne treble bass ấy. Bác thử đổi dây tín hiệu từ mạch lọc xuống công suất (đổi từ kênh này qua kênh kia). Nếu thấy không bị nữa nghĩa là vấn đề nằm ở board mạch lọc này. Néu vấn đề ở board mạch lọc thì bác chỉ việc kiểm tra mấy con 4558, hoặc kiểm tra mấy cái volumne, lần mò từ từ mà xác định do đâu. Bạn phải biết khoanh vùng ra mà xác định bệnh.
      cái bo music không có bị mà cái nguồn mới của mình bi xì xì mình đã thử đổi nguồn qua lại với nguồn củ thì ok êm ru đổi qua kênh nào củng êm ru ,còn nguồn mới của mìn bị xì xĩ đổi đi đâu là bên đó bị xì xì chị cho mình cach khắc khục cái nguồn của mình

Comment

• không ai giúp em sao

Comment

• không ai giúp em sao

Comment

không ai giúp em sao
            Chắc cuối năm bận rộn làm ăn nên ít người lên diễn đàn bạn ạ.. Kiếm bát cơm ấm bụng đã chứ.. Sắp tết rồi ...

Bạn đã thử kẹp thêm tụ pi như mình nói chưa? 2 biến áp thì đấu // đầu ra à ?
            2 biến áp : 2 đi ốt cầu ?? 2 bộ tụ nắn riêng ??? như kiểu 2 kênh mo no trong 1 máy ấy ạ??
            Nhiễu điều phủ lấy giá gương
            Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
              Chắc cuối năm bận rộn làm ăn nên ít người lên diễn đàn bạn ạ.. Kiếm bát cơm ấm bụng đã chứ.. Sắp tết rồi ...

Bạn đã thử kẹp thêm tụ pi như mình nói chưa? 2 biến áp thì đấu // đầu ra à ?
              2 biến áp : 2 đi ốt cầu ?? 2 bộ tụ nắn riêng ??? như kiểu 2 kênh mo no trong 1 máy ấy ạ??
              2 biến áp em đấu 2 mạch nguồn và tụ riêng nhưng cái biến áp củ thì đấu vào đâu củng êm re còn biến áp mới em đấu vào lại nghe tiếng xì xì em nghỉ chắt tại biến áp mới của em bị nhiễu tín hiệu phải hem bác . em làm rồi củng zay hà

Comment

không ai giúp em sao
                Ca này khó đẻ rồi bác ak phải mổ thôi..hi em nghĩ con biến áp này bị nhiễu do cách ly sơ cấp và thứ cấp kém biến áp binh thường quấn xong sơ cấp sẽ quấn 1 vòng ngắn mạch nữa sau đó mới quấn thứ cấp tiếp. em có amply bị giống bác em thay tụ,lọc nguồn đủ các loại tụ mà vẫn thế..cuối cùng em đổi nguồn cái khác vào lại ngon
                http://thotinhyeuhay.wap.sh

Comment

• hjx phải thao biến áp ra quấn lại hả bác hix

Comment

hjx phải thao biến áp ra quấn lại hả bác hix
                    Tháo làm gì mất công bác ak nếu bác đinh tháo thi quấn mới luôn con lioa kia của bác, quấn theo ý mình cho ra nhiều điện áp mai này dễ dàng nâng cấp lên Amply công suất lớn bác ạ

Comment

• Nguyên văn bởi Lovemiss Xem bài viết
                      Tháo làm gì mất công bác ak nếu bác đinh tháo thi quấn mới luôn con lioa kia của bác, quấn theo ý mình cho ra nhiều điện áp mai này dễ dàng nâng cấp lên Amply công suất lớn bác ạ
                      hixcais lỏi xuyến đó mình hok biết cách quấn bác biết chỉ dùm em nha

Comment

thank bác em đã lên
                        so
                        5200 va 1943 rồi nhưng sao đánh em thấy củng zậy hà đánh lớn bị bễ bass hix xin chỉ dùm em hình của em nó[ATTACH=CONFIG]80248[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]80249[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]80250[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]80291[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]80292[/ATTACH]
                        Linh kiện thì cũng tạm mà sao bạn lắp nó bẩn thế?
                        Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

• Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
                          Linh kiện thì cũng tạm mà sao bạn lắp nó bẩn thế?
                          hi tại mình không có trong nghề mà làm tới làm lui cả tháng mới xong dán keo rồi tháo ra nên nó mới zay hj

Comment

hixcais lỏi xuyến đó mình hok biết cách quấn bác biết chỉ dùm em nha
                            bác tháo hết dây ra..rồi tính toán lại cho chuẩn lót cách điện rồi quấn tay thôi bác ak...bác nhìn thấy người dân tộc dệt thổ cẩm chưa.hi bác quấn dây đồng vào con thoi rồi luồn qua luồn lại là được thôi quấn tay nản lắm. nếu quấn nguồn đôi thì. bác chập 2 dây đồng lại rồi quấn điện áp ra sẽ đều nhau
                            quấn tay là nản nhất. hi nhưng được cái chạy ít nóng, bền

Comment

• Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
                              Dùng cặp 2SA1943 và 2SC5200 ấy. Sò này cho âm chất rất tuyệt. Tuy nhiên còn phụ thuộc vào bo mạch. Quan trọng nhất là xác định dòng tĩnh cho các tầng, nhất là tầng đầu (nên lấy khoảng 1,5mA-2mA. Nếu nhỏ quá tiếng sẽ khô khan, lớn quá lại bị tăng tạp âm do nhiệt).
                              Nghe đồn c5200 zin không bằnh c2922
                              Cặp.c2922 có 90k/cặp sao không dùng nhỉ em biết quán bán loại này rất tốt đo gần như cân nhau

Comment

• theo dâtsheet con sc2922 dong lon hon ma

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X