Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự lắp ráp Ampli không chuyên nghiệp ( DIY )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
    dây quấn 1,8mm mà dây ra cỡ đó hơi nhỏ rồi , phải dùng dây lớn dẫn ra thì dòng mới đủ tải được , và cũng tránh được nhiễu , với áp AC 41v thì sò khá nóng rồi , mắc thêm quạt vào 2 tấm nhôm để giải nhiệt . với áp cung cấp khá cao thì việc cân chỉnh cho 2 vế sò thật cân , thì sẽ tránh được sự cố khi hoạt động với cường độ lớn
    hjxx hèn chi nó bị hơi xì xì tăng phô củ của em thì không zậy là ra dây lớn hơn hả anh nhưng dây lơn hơn nó khong có giắc cắm vào hix mà nắng qua tụ nó lên 60v nhưng anh ơi tăng phô lớn mà sao hát lớn lên nó sục điện áp còn có 55v zậy anh?
    Last edited by trong.khung; 13-04-2014, 22:43.

Comment

• chổ em ở hậu giang tụi nó bán tới 550 ngàn nhưng nữa đồng nữa nhôm lận chổ anh ở chổ nào

Comment

• Nguyên văn bởi trong.khung Xem bài viết
        hjxx hèn chi nó bị hơi xì xì tăng phô củ của em thì không zậy là ra dây lớn hơn hả anh nhưng dây lơn hơn nó khong có giắc cắm vào
        cậy cái jack đó ra , thay dây lõi lớn hơn vào rồi hàn lại , rồi cắm vô ổ nhựa của nó là được . còn bị xì xì có thể là do mạch nắn điện (cầu diode) chưa có tụ lọc cao tần (lọc ac) nên âm thanh hơi bị xì .

Comment

cậy cái jack đó ra , thay dây lõi lớn hơn vào rồi hàn lại , rồi cắm vô ổ nhựa của nó là được . còn bị xì xì có thể là do mạch nắn điện (cầu diode) chưa có tụ lọc cao tần (lọc ac) nên âm thanh hơi bị xì .
          ồ mà anh ơi zậy em có cần thay cầu diode và tụ trong mạch nguồn không anh mà thay những tụ nào zậy anh mach của em là mach chợ hiệu cali hiếu

Comment

ồ mà anh ơi zậy em có cần thay cầu diode và tụ trong mạch nguồn không anh mà thay những tụ nào zậy anh mach của em là mach chợ hiệu cali hiếu
            nếu mạch dùng diode rời thì nên thay bằng diode cầu của bếp từ là tiện và gọn nhất , dòng khá lớn (loại 20A), nếu loại nhỏ hơn 15A thì bắt đúp 2 cái ,còn tụ lọc cao tần thì lấy 4 tụ gốm 103 hoặc 153 (0,10uF- 0,15uF/100v) nối song song với cầu diode , 1 diode // 1 tụ . không nên dùng tụ Mylar (tụ dẻo) , còn mạch đã có diode cầu lớn thì chỉ cần hàn 4 tụ dưới chân diode cũng được .

Comment

nếu mạch dùng diode rời thì nên thay bằng diode cầu của bếp từ là tiện và gọn nhất , dòng khá lớn (loại 20A), nếu loại nhỏ hơn 15A thì bắt đúp 2 cái ,còn tụ lọc cao tần thì lấy 4 tụ gốm 103 hoặc 153 (0,10uF- 0,15uF/100v) nối song song với cầu diode , 1 diode // 1 tụ . không nên dùng tụ Mylar (tụ dẻo) , còn mạch đã có diode cầu lớn thì chỉ cần hàn 4 tụ dưới chân diode cũng được .
              anh chỉ dùm em mach của em giống y chang mạch này cần thay những gì và làm g và hàn ở chổ nào chỉ dùm em luôn nhaes anh Click image for larger version

Name:	1074309689_1345401971.jpg
Views:	1
Size:	83.8 KB
ID:	1394603Click image for larger version

Name:	1074309727_1938978530.jpg
Views:	1
Size:	98.1 KB
ID:	1394604

Comment

chổ em ở hậu giang tụi nó bán tới 550 ngàn nhưng nữa đồng nữa nhôm lận chổ anh ở chổ nào
                mình ở đồng nai !
                Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
                Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
                ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

anh chỉ dùm em mach của em giống y chang mạch này cần thay những gì và làm g và hàn ở chổ nào chỉ dùm em luôn nhaes anh 1074309689_1345401971.jpg1074309727_1938978530.jpg

Comment

anh chỉ dùm em mach của em giống y chang mạch này cần thay những gì và làm g và hàn ở chổ nào chỉ dùm em luôn nhaes anh 1074309689_1345401971.jpg1074309727_1938978530.jpg
                    mạch nguồn này làm khó đạt lắm vì đường GND đi không hợp lý mấy và các cầu nối B+ và B- quá nhỏ , thay bằng các cầu nối (jump) to hơn , còn tụ lọc 103 thì hàn dưới cầu diode lớn đó cho tiện , cầu diode này chắc khoảng 16A ,

Comment

vậy muốn 20a hoặc 30a
                      em nên quấn dây bao nhiêu vả lại cục xuyến của em quấn tối đa bao nhiêu a zậy anh 1 lần quấn 1 lần khó quấn cho hết tối đa ab luôn hj
                      hì lâu rồi ko lên amly của bác đến đâu rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi khanh1 Xem bài viết
                        hì lâu rồi ko lên amly của bác đến đâu rồi.
                        hj lâu rồi không gặp bác amply của em thế này rùiClick image for larger version

Name:	g.jpg
Views:	4
Size:	153.4 KB
ID:	1394618

Comment

• Bạn cho mình mạch Layout 7294 với nha cám ơn nhiều Mail của mình. binhlamngoc@yahoo.com

Comment

vậy muốn 20a hoặc 30a
                            em nên quấn dây bao nhiêu vả lại cục xuyến của em quấn tối đa bao nhiêu a zậy anh 1 lần quấn 1 lần khó quấn cho hết tối đa ab luôn hj
                            Nguyên văn bởi trong.khung Xem bài viết
                            hj lâu rồi không gặp bác amply của em thế này rùi[ATTACH]85215[/ATTACH]
                            hì. Dạo này em nghiên cứu chíc cá nên cũng bận tí.amly của Bác tăng điện lên 40.0.40 có phải cân chỉnh gì ko vậy. Vì em thấy boad đó chạy 35.0.35. Nếu chạy được 45.0.45 thì tốt qúa bác nhỉ.

Comment

• Nguyên văn bởi khanh1 Xem bài viết
                              hì. Dạo này em nghiên cứu chíc cá nên cũng bận tí.amly của Bác tăng điện lên 40.0.40 có phải cân chỉnh gì ko vậy. Vì em thấy boad đó chạy 35.0.35. Nếu chạy được 45.0.45 thì tốt qúa bác nhỉ.
                              hj không bác ơi em tăng điện lên là xong nhưng gắn thêm cái quạt 220v lớn thêm thui

Comment

• giúp mình với

Mình là con gái và ít biết về đồ điện tử điện thanh, nhà mình có đầu đĩa rồi, cũng có loa soundmax b30 5.1, giờ mình muốn mua ampli về để hát karaoke, không biết như vậy có ổn không, bạn nào biết thì tư vấn giúp mình với, mình nghe nói ra chợ Nhật Tảo mà biết lựa thì sẽ tìm được ampli rẻ mà chất lượng, có ai đi lựa cùng với mình được không, hix mẹ nhờ mà con gái thì chẳng biết gì!
                                Muốn karaoke chấm điểm được thì có phải thêm phụ kiện gì nữa không? còn đĩa karaoke thì đầu đĩa nhà mình không có, mình mua đĩa của hãng khác về có dùng được không các bạn!
                                Giúp mình với nhé! Mình cảm ơn nhiều lắm!

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X