Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các bạn cho mình hỏi chút về thùng loa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bạn cho mình hỏi chút về thùng loa

Mình có một đôi loa kích thước thùng 70*20 nhưng mình thấy tiếng bass rất yêu mặc dù mình thấy màng loa bass của loa dao động rất mạnh. Thùng của mình kín hoàn toàn, mình muốn hỏi nếu giờ mình khoét thêm cho nó cái lỗ thông hơi thì có tăng thêdduwwocj chút bass không, mù tịt về vấn đề này, mong các bạn chỉ giáo

Nguyên văn bởi ctxn52 Xem bài viết
    Mình có một đôi loa kích thước thùng 70*20 nhưng mình thấy tiếng bass rất yêu mặc dù mình thấy màng loa bass của loa dao động rất mạnh. Thùng của mình kín hoàn toàn, mình muốn hỏi nếu giờ mình khoét thêm cho nó cái lỗ thông hơi thì có tăng thêdduwwocj chút bass không, mù tịt về vấn đề này, mong các bạn chỉ giáo
    tiíng bass do amply 1phần nữa bạn. loa nên có lỗ thoát hơi,

facebook:

Comment

Mình vặn hết cỡ bass rồi bạn ạ, cái loa bass nó rung như kiểu gần lòi ra ngoài ấy mà tiếng bass vẫn yếu, mình nghĩ chắc tại loa mình không có lỗ thông hơi (loại trừ nguyên nhân đấu ngược cực loa vị mình đã kiểm tra kĩ lắm rồi)

Comment

Ai cho mình ý kiến với nhỉ

Comment

thế nó chưa có cái lỗ thông hơi nào hả bạn? nếu chưa có thì bạn cho nó 1 cái lỗ khoảng nhỏ hơn cái chén 1 xíu đi hì hì

Comment

Loa của bạn là 1 đôi hả , nếu 1 đôi loa thì bạn thử đấu ngược cực lại xem có bass ko ? 1 loa thuận , 1 loa ngược xem thế nào , còn khoét lỗ thì đường kính lỗ bằng 1/10 đường kính màng loa hay sao í , mình ko nhớ rõ lắm

Comment

Thùng nó kín mít bạn à. Đấu 2 loa ngược nhau thì mất bass luôn . Khoét trước hay sau thì được bạn nhỉ

Comment

ko biet loa va amli cua ban co phai la cua TQ hay ko ban phai noi ro hon ti nha,thu 2 la truoc day da vay roi hay bay gio moi vay.nhieu khi hat ra bass yeu mot phan co the la do amli cua ban.phai nghien cuu ki truoc khi quyet dinh khoet cai lo thong hoi cho cai thung loa nay.

Comment

bạn up vài cái hình về loa và amply của bạn mình xem thử. tuỳ thùng mà người ta cho ống thoát pơhía sau hay đằng trước

facebook:

Comment

Nếu là amp hát karaoke thì sao bass tốt được . bác mượn đâu đó cái amp nghe nhạc ngon tí oánh thử xem sao . có thể amp v loa của bác đều ok n chúng k hợp nhau . còn khoét lỗ cũng được sẽ trầm hơn chút n khó kiểm soát khi mở lớn

Comment

Cảm ơn các bác nhiều, em đem ra cho thợ nó chế lại rồi

Comment

Về tác giả

Collapse

ctxn52 Tìm hiểu thêm về ctxn52

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X