Thông báo

Collapse
No announcement yet.

(Cần giúp đỡ) Mạch la Microlab M520!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• (Cần giúp đỡ) Mạch la Microlab M520!

Tình hình là bà chị em mới đưa cho em dàn loa 2.1 Microlab M520 bị hư cổng loa bass, 2 loa vệ tinh thì hát bình thường có điều cái loa bass bên trong thùng không hát. Em đã thử gỡ ra xem và gắn lun cái loa bass khác vào nó cũng ko có hiện tượng gì, vọc mãi mà chẳng biết nó bị cái gì. Một điều lạ là mở nhỏ thì nó không nghe gì hết, mở hết Volume thì áp sát lỗ tai vào mới nghe tiếng bịch bịch nhỏ xíu! Bác nào pro xin chỉ giáo em cái ạ........

ban kiểm tra đường tín hiệu vào nhé.bắt đầu từ con ic 4558. đầu tiên thử chạm tay vào chân số 1 của con ic đánh bass xem có tiếng rột rột ở loa bass ko. nếu có thì cứ theo chân đó mà lần. còn nếu nó ko kêu gì thì tèo con ic đó rồi -> thay.

Comment

Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
      ban kiểm tra đường tín hiệu vào nhé.bắt đầu từ con ic 4558. đầu tiên thử chạm tay vào chân số 1 của con ic đánh bass xem có tiếng rột rột ở loa bass ko. nếu có thì cứ theo chân đó mà lần. còn nếu nó ko kêu gì thì tèo con ic đó rồi -> thay.
      bạn ơi...cái mạch của nó không có con 4558 , chỉ có 2 con ic gì mà mỗi con 8 chân ấy!!! gặp nó hàn dính lun vs tản nhiệt m không tháo ra koi tên được!

Comment

Nguyên văn bởi tranvanlinh1 Xem bài viết
        bạn ơi...cái mạch của nó không có con 4558 , chỉ có 2 con ic gì mà mỗi con 8 chân ấy!!! gặp nó hàn dính lun vs tản nhiệt m không tháo ra koi tên được!
        GỞi bạn file sơ đồ mạch M520. Trong đó con 8 chân có thể là JRC4558, hoặc TL072 hoặc bất cứ con OPAM nào mà người ta dùng để hạ giá thành.
        Theo mình nghĩ thì con IC CS đầu ra SUB đã chết, trên mạch là TEA2025 hoặc KA2206
        Attached Files
        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

bây giờ thế này nhớ......chắc bác cũng chẳng phải thợ thuyền gì đúng ko.hixxx.bác hở chân số 10 của con ic ra "nếu là con 2025" như trong mạch..bác kích vào chân đó nếu có tiếng uhm ở loa thì con ic đó còn tốt...ko thì phải test thử e nó đi.nếu tiếng uhm tốt ở loa thì bác kiểm tra từ chân số 10 ngược lại..mà I thấy nó hay tèo 2025 lắm chứ mạch pre mấy khi bị đâu mà
          good lack
          DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
          Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
          Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
          Email :

Comment

chỗ này e nhầm, 16 chân nha mấy bác!!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
              GỞi bạn file sơ đồ mạch M520. Trong đó con 8 chân có thể là JRC4558, hoặc TL072 hoặc bất cứ con OPAM nào mà người ta dùng để hạ giá thành.
              Theo mình nghĩ thì con IC CS đầu ra SUB đã chết, trên mạch là TEA2025 hoặc KA2206
              bạn cho m hỏi là 2 con TEA2025 và KA2206 có thể thay cho nhau được không vậy? sơ đồ chân 2 con này chắc giống nhau hả bạn???

Comment

bạn cho m hỏi là 2 con TEA2025 và KA2206 có thể thay cho nhau được không vậy? sơ đồ chân 2 con này chắc giống nhau hả bạn???
                Chân khác nhau nhưng cùng mức CS.

Comment

Chân khác nhau nhưng cùng mức CS.
                  cảm ơn bác, sáng đến giờ mới gỡ con TEA2025 đầu ra SUB và thay con mới....kết quả là Rầm!!!....Rầm.....!!!Rầm...!!! muốn thoát tim ra ngoài . Thanks nhiều nhé!!

Comment

cảm ơn bác, sáng đến giờ mới gỡ con TEA2025 đầu ra SUB và thay con mới....kết quả là Rầm!!!....Rầm.....!!!Rầm...!!! muốn thoát tim ra ngoài . Thanks nhiều nhé!!
                    heee,ban nay vui tinh nhi,con TEA2025 ma hat ram ram muon thoat tim ra ngoai sao.....manh zu ta...

Comment

cho mình hỏi con ic đầu ra tea 2025 là con nào là u1 hay u3

Comment

Comment

Nguyên văn bởi sinhsjnh91 Xem bài viết
                          Cả 2 con U1 và U3 đều là TEA2025B. Chúc vui

Comment

Xin chào tất cả mọi người!
                            Em có bộ loa Microlab model M590 nó gặp vấn đề. Các bác xem bệnh giúp Em với.
                            Đầu tiên khi Em cắm nguồn cả sạc laptop và loa, thì sôi rất to. Rút sạc laptop ra thì hết. Nhưng mở nhạc thì chỉ nghe tiếng hát rất nhỏ, dù vặn hết cỡ.
                            Nhưng đôi lúc Em cắm lại cả 2 sạc laptop và loa thì nó lại không sôi. Bật nhạc thì nghe nghe được ở mức trung bình, k to như bình thường. Ghé tai vào loa Sub thì chỉ nghe tiếng ù ù nhỏ k.Tắt nhạc thì loa Sub vẫn có tiếng ù ù.
                            Nói chung là chập chờn lúc thế này, lúc thế kia.

Comment

Về tác giả

Collapse

tranvanlinh1 Tìm hiểu thêm về tranvanlinh1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X