Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các pro cho em hỏi mạch này làm xong có hát karaoke được không ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các pro cho em hỏi mạch này làm xong có hát karaoke được không ạ

sau khi đã hoàn thành xong 1 tác phẩm đầu tay nay em muốn khám phá thêm cái mạch này. nhờ các pro chỉ thêm cho cần những gì để cái mạch này có thể karaoke dc . xin cảm ơn !
    Click image for larger version

Name:	AMPLIFICADOR DE 400W COMPLETO.jpg
Views:	3
Size:	118.8 KB
ID:	1418089

Nguyên văn bởi minhchien88 Xem bài viết
    sau khi đã hoàn thành xong 1 tác phẩm đầu tay nay em muốn khám phá thêm cái mạch này. nhờ các pro chỉ thêm cho cần những gì để cái mạch này có thể karaoke dc . xin cảm ơn !
    [ATTACH=CONFIG]70205[/ATTACH]
    quá tốt, đủ công suất, nhưng phải có mạch mix và âm sác loại xịn thì hát khỏi chê lun. nguồn 20a nữa
    không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

có ai làm mạch in này không cho em đăng kí 1 cặp!

Comment

.

Nguyên văn bởi 01642555134 Xem bài viết
        quá tốt, đủ công suất, nhưng phải có mạch mix và âm sác loại xịn thì hát khỏi chê lun. nguồn 20a nữa
        mạch mix âm sắc xịn là mua ngoài hay là cũng làm mạch rồi tự ráp linh kiện ạ. nếu có thể làm dc mà ko phải mua thì bác có thể cho mình cái mạch hoặc mẫu gì đó để mình làm theo dc không ạ
        Last edited by minhchien88; 16-07-2013, 22:21.

Comment

Nguyên văn bởi l0ng
          nguyên lí nó như thế nào vậy bạn
          hix. mình cũng nhìn rồi làm lại theo thôi. trên youtube nó hướng dẫn. chứ nguyên lý và cấu tạo thì mình chịu hic hic

Comment

.

Nguyên văn bởi hoangtam1992 Xem bài viết
            có ai làm mạch in này không cho em đăng kí 1 cặp!
            có cho bạn đây. tất tần tật ở trong này. từ sơ đồ cho đến linh kiện. các bạn có làm thì cùng giúp đỡ mình hoàn thành với nha. đây sẽ là tác phẩm thứ 2 của mình

amp400wt8.pdf

Comment

LK bác mua loại thường à bác,mấy em BD giá sao vậy bác.
              ĐT: 0972 20 58 68
              Gmail:

Comment

Góp ý chút là:
                cái mạch thì tốt nhưng PCB thì nắn lọc luôn trên bo công suất nên sẽ thiếu chỗ để gắn thêm tụ.
                Tại sao phải gắn thêm tụ? vì mạch này 1 kênh chạy 2 cặp BD cho là 400W peak (khoảng 150W RMS) thì tụ nguồn cũng phải 15.000uF. Mà trên mạch chỉ dùng tụ 6800uF thì là thiếu. Mà thiếu tụ lọc thì dẫn đến bass không ra hết. Mạch tốt mà bass không ra hết thì ....uổng.
                --> Giải pháp là gì? Là làm bo nguồn riêng / hoặc thêm (hơi tốn tiền). KHi đó bo nguồn thêm sẽ đưa 3 đầu B+ G B- vào đúng vị trí B+ G B- trên mạch để tăng thêm dòng.
                Yếu điểm là gì? Là 2 bo nguồn thì có 2 mass nguồn sẽ có thể sinh ra ù nhiễu 1 chút.
                Nếu không có bo nguồn riêng thì làm sao? Thì đo khoảng trống ngay chỗ gắn tụ 6800 xem có gắn được tụ 24.000uF không?

Nếu xem kỹ lại ta sẽ thấy rằng: bo mạch này là dùng cho 2 kênh --> rất thiếu hụt tụ.
                Cho nên giải pháp tốt nhất là dùng bo nguồn riêng mà không dùng cầu nắn lọc trên bo CS này. Giá trị tổng các tụ lọc mỗi đường nguồn phải cỡ 20.000uF
                Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

bạn nên mua mạch mic và echo cho tốt.theo mình được biết thì bạn mua được mạch của bọn jarguar thì tốt.mạch của nó rất nhạy với mic và echo cũng được.giờ ở các quán karaoke toàn dùng bọn jarguar thôi.thêm đôi míc khịn nữa thì ok rồi

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                    Góp ý chút là:
                    cái mạch thì tốt nhưng PCB thì nắn lọc luôn trên bo công suất nên sẽ thiếu chỗ để gắn thêm tụ.
                    Tại sao phải gắn thêm tụ? vì mạch này 1 kênh chạy 2 cặp BD cho là 400W peak (khoảng 150W RMS) thì tụ nguồn cũng phải 15.000uF. Mà trên mạch chỉ dùng tụ 6800uF thì là thiếu. Mà thiếu tụ lọc thì dẫn đến bass không ra hết. Mạch tốt mà bass không ra hết thì ....uổng.
                    --> Giải pháp là gì? Là làm bo nguồn riêng / hoặc thêm (hơi tốn tiền). KHi đó bo nguồn thêm sẽ đưa 3 đầu B+ G B- vào đúng vị trí B+ G B- trên mạch để tăng thêm dòng.
                    Yếu điểm là gì? Là 2 bo nguồn thì có 2 mass nguồn sẽ có thể sinh ra ù nhiễu 1 chút.
                    Nếu không có bo nguồn riêng thì làm sao? Thì đo khoảng trống ngay chỗ gắn tụ 6800 xem có gắn được tụ 24.000uF không?

Nếu xem kỹ lại ta sẽ thấy rằng: bo mạch này là dùng cho 2 kênh --> rất thiếu hụt tụ.
                    Cho nên giải pháp tốt nhất là dùng bo nguồn riêng mà không dùng cầu nắn lọc trên bo CS này. Giá trị tổng các tụ lọc mỗi đường nguồn phải cỡ 20.000uF
                    bác tép góp ý cũng rất phải.theo em thì nếu mua mạch nguồn rời cũng rất tốt vì nó có mạch bảo vệ loa luôn,bạn nên gắn 4 tụ 10.000u cho 2 cực nguồn.và nối thêm 2 con tụ 104 cho 2 cực nữa.nếu tốt có thể nốitheemrr 2 con trở để xả tụ nữa(khi rút điện ra thì trở sẽ xả nhanh hết điện ở tụ).còn ko có dk thì bạn có thể nối thêm tụ gắn ngoài (nhớ cho thêm cả tụ hóa và tụ gốm loại giá trị khoảng 104 nhé) sau đó nối dây vào mạch cũng được rồi(nhưng nói thể để nhà mình dùng thôi.bán cho khách người ta ko thích đâu).

Comment

Nguyên văn bởi BLH2511 Xem bài viết
                      bác tép góp ý cũng rất phải.theo em thì nếu mua mạch nguồn rời cũng rất tốt vì nó có mạch bảo vệ loa luôn,bạn nên gắn 4 tụ 10.000u cho 2 cực nguồn.và nối thêm 2 con tụ 104 cho 2 cực nữa.nếu tốt có thể nốitheemrr 2 con trở để xả tụ nữa(khi rút điện ra thì trở sẽ xả nhanh hết điện ở tụ).còn ko có dk thì bạn có thể nối thêm tụ gắn ngoài (nhớ cho thêm cả tụ hóa và tụ gốm loại giá trị khoảng 104 nhé) sau đó nối dây vào mạch cũng được rồi(nhưng nói thể để nhà mình dùng thôi.bán cho khách người ta ko thích đâu).
                      Bổ sung chút: Nếu tự làm mạch nguồn thì con tụ 104 phải là 2A (Xanh hoặc màu đỏ), tức là 100volt. Còn nếu không thì phải là 63 Volt (màu cam hoặc tụ "hộp" màu vàng nhạt). Nếu dùng 104 vàng đất thì ...
                      2 trở xả thì dùng 4k7 (3W) hoặc 6k8 (2W) chứ đừng dùng 2k2 như Chipamp.
                      Mỗi trong 4 diod cầu nếu được thì mắc song song mỗi diod 1 con 104 nữa là đẹp.

Comment

xem đến đây em nghĩ bỏ tiền ra sắm linh kiện chắc cũng hơi phê đấy. em nghĩ cái mạch vẫn giữ nguyên vì e không giỏi điện tử . làm nguồn mới lại mắc thế này thế nọ dễ sai xót rồi tèo cái mạch thì tiêu . . như các bác nói phải thêm tụ bự vào. e tính làm 1 cái board riêng để vừa mấy con tụ 10000uf vào rồi nối dây vào trong mạch chính có được không ạ. nếu dc thì các bác giúp e cái mạch đó nha. sao mà có cả xả tụ gì luôn đó . rồi còn tụ gốm tụ hóa gì đó là hàn chung với con tụ bự tất cả đều mắc // với nhau phải không ạ.
                        Last edited by minhchien88; 17-07-2013, 13:46.

Comment

.

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                          LK bác mua loại thường à bác,mấy em BD giá sao vậy bác.
                          linh kiện mình mua ngoài nhật tảo thôi. còn mấy con BD mình cũng chưa biết tính sao nữa. mà trong file PDF mình send nó nói có thể thay thế b817e và d1047 bằng 1943 và 5200 đó

Comment

xem đến đây em nghĩ bỏ tiền ra sắm linh kiện chắc cũng hơi phê đấy. em nghĩ cái mạch vẫn giữ nguyên vì e không giỏi điện tử . làm nguồn mới lại mắc thế này thế nọ dễ sai xót rồi tèo cái mạch thì tiêu . . như các bác nói phải thêm tụ bự vào. e tính làm 1 cái board riêng để vừa mấy con tụ 10000uf vào rồi nối dây vào trong mạch chính có được không ạ. nếu dc thì các bác giúp e cái mạch đó nha. sao mà có cả xả tụ gì luôn đó . rồi còn tụ gốm tụ hóa gì đó là hàn chung với con tụ bự tất cả đều mắc // với nhau phải không ạ.
                            Đúng, mắc song song.

Comment

linh kiện mình mua ngoài nhật tảo thôi. còn mấy con BD mình cũng chưa biết tính sao nữa. mà trong file PDF mình send nó nói có thể thay thế b817e và d1047 bằng 1943 và 5200 đó
                              b817e và d1047 NT bán hình như là 32k/cặp mới. Lần trước có mua 4 cặp dùng thử cho thằng 7294 nó kéo. Nó kéo chạy phe phé

Comment

Về tác giả

Collapse

minhchien88 Tìm hiểu thêm về minhchien88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X