Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tra cứu thay thế linh kiện tương đương

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi, em có cái mạch ampli, nguyên bản có dùng 2 cặp transistor
    1. MjE15030- MJE15031 (Ic 8A, VCE 150V).
    2. MJ15003 Sò CS (Ic20A, VCE 140volt)
    Vậy em có thể thay (1) bằng cặp tương đương nào, và (2) bằng con tương đương nào. Em không cần đúng chân, chỉ cần tương đương về dòng IC và áp VCE là được.
    Em cảm ơn ạ.
    cặp đầu thì có vài cặp tương đương A 1104/C2579- A1105/C2580-A1106/C2581 (10A)- A1064/C2488 . còn con dưới thì đúng là khá hiếm áp thấp dòng cao có vài con cho bác Tep lựa chọn ,C 1609- C1672- D1037_BD249D- BUW 39- BUV 10- BUV11- BUV40 , sợ là có tên mà không kiếm thấy mặt sò .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
      cặp đầu thì có vài cặp tương đương A 1104/C2579- A1105/C2580-A1106/C2581 (10A)- A1064/C2488 . còn con dưới thì đúng là khá hiếm áp thấp dòng cao có vài con cho bác Tep lựa chọn ,C 1609- C1672- D1037_BD249D- BUW 39- BUV 10- BUV11- BUV40 , sợ là có tên mà không kiếm thấy mặt sò .
      Em vừa tranh thủ chạy ra chợ về nên không thấy post của bác, nếu đọc sớm thì hỏi thử là được rồi.
      Trong mấy cặp bác đưa ra có cặp nào mà chợ có bán hàng mới không bác (thông dụng và có bán)? chớ em sợ hỏi hàng cũ lắm vì không biết chỗ bán hàng cũ.
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
        Em vừa tranh thủ chạy ra chợ về nên không thấy post của bác, nếu đọc sớm thì hỏi thử là được rồi.
        Trong mấy cặp bác đưa ra có cặp nào mà chợ có bán hàng mới không bác (thông dụng và có bán)? chớ em sợ hỏi hàng cũ lắm vì không biết chỗ bán hàng cũ.
        cặp A 1106/ C2581 là có bán đó , còn không thì thay bằng cắp B817/D 1047 (12A) cũng được , nhưng chất âm hơi kém hơn cặp A/C

Comment

cặp A 1106/ C2581 là có bán đó , còn không thì thay bằng cắp B817/D 1047 (12A) cũng được , nhưng chất âm hơi kém hơn cặp A/C
          cặp B817/D 1047 thì em còn mấy cặp. Thanks bác Thái.
          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Chắc bạn nhầm con C828 là C282 phải không . nhưng con D311 không thay cho 2 con C282 và A564 được, thay thế cho 2 con này thì có 2 con C945 và A733 là dễ tìm nhất, nếu không có thì lấy C1815 và A1015 thay cũng được .
            Bác Qt ơi em đã thay theo sự giúp đỡ của bác thay C1815 và A1015 chạy ok rồi. Bác xem hộ em con MCR 100-8 thay bằng con nào được? Em xin cảm ơn!

Comment

Nguyên văn bởi Thanhklv2 Xem bài viết
              Bác Qt ơi em đã thay theo sự giúp đỡ của bác thay C1815 và A1015 chạy ok rồi. Bác xem hộ em con MCR 100-8 thay bằng con nào được? Em xin cảm ơn!
              Con MCR 100-8 là thyritor 50hz rất khó tìm tương đương trên thị trường , có thể dùng loại công suất lớn hơn một chútcho dễ tìm, tương đương có vài tên sau :BRY55/600 ,TAG 70M , TAG 59M , BRX 56 , có thể thay bằng PCR 306 dễ tìm hơn

Comment

cho mình nhờ ké chủ đề với nhé chủ toppic : ý mình muốn hỏi là 2 con train pnp 2TY gần bẹ cáp trong bo mắt đầu đĩa hanco mình có thể thay bằng con pnp khác được không vì thấy nó nhỏ quá kiếm không có con mới như vậy ,

Comment

Con 2TY đó bạn kiếm trong board đầu Dvd cũ đầy í mà , ra quán ve chai hỏi mạch điện thì họ cho mang ra cả tải tha hồ mà chọn , chứ thay linh tinh vào sao đc !

Comment

Bác chủ cho em ké tý: Em có con inverter dùng 6 con công xuất FK18SM12, Em tìm trên thị trường nhưng k kiếm được. Nhờ các cao thủ trên diễn đàn tìm giúp con nào tương đương. Xin cảm ơn
                    Mời các bác ghé thăm ngôi nhà nhỏ của em...

Comment

Nguyên văn bởi xuanbacvt Xem bài viết
                      Bác chủ cho em ké tý: Em có con inverter dùng 6 con công xuất FK18SM12, Em tìm trên thị trường nhưng k kiếm được. Nhờ các cao thủ trên diễn đàn tìm giúp con nào tương đương. Xin cảm ơn
                      không biết là con FK 18... như thế nào nhỉ , mình chỉ thấy con FS 18 SM ... như thế này (hình) thôi
                      Attached Files

Comment

không biết là con FK 18... như thế nào nhỉ , mình chỉ thấy con FS 18 SM ... như thế này (hình) thôi
                        Cảm ơn bác đã giúp em. Em tra datasheet của nó thì thấy nó cũng giống nhau thôi. Con này thì mua ở đâu được bác

Comment

Cảm ơn bác đã giúp em. Em tra datasheet của nó thì thấy nó cũng giống nhau thôi. Con này thì mua ở đâu được bác
                          con này thì có thể mua ở trạm bảo hành hãng RICOH hoặc ở bãi ...phế liệu chứ thị trường thì chắc khó lắm , bác thay thế bằng con SSH 20N60, SSH20N70, IRF 460- IRF462 , 2SK774, 2SK 831 . con SSH20N60 hay dùng trong inverter .

Comment

con này thì có thể mua ở trạm bảo hành hãng RICOH hoặc ở bãi ...phế liệu chứ thị trường thì chắc khó lắm , bác thay thế bằng con SSH 20N60, SSH20N70, IRF 460- IRF462 , 2SK774, 2SK 831 . con SSH20N60 hay dùng trong inverter .
                            Vâng cám ơn bác Quocthaibmt. để em thay thử xem sao. Em hỏi thêm bác tý nữa. Con opto PC 923 thì có thể thay bằng con nào được mong bác chỉ giúp. em hơi gà về vấn đề này.

Comment

Vâng cám ơn bác Quocthaibmt. để em thay thử xem sao. Em hỏi thêm bác tý nữa. Con opto PC 923 thì có thể thay bằng con nào được mong bác chỉ giúp. em hơi gà về vấn đề này.
                              con PC923 này thì chưa tìm được con tương đương mà dễ kiếm , có lẽ phải đặt hàng thì mới có được bạn à , vì đây là IC chuyên dụng rất khó để thay thế bằng loại khác được.

Comment

nhờ các bác giúp, tranistor 2sb415, 2sb486 bị đứt chân cần tim con thay thê nhờ giúp đở cam on

Comment

Về tác giả

Collapse

huytrandang Tìm hiểu thêm về huytrandang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X