Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tra cứu thay thế linh kiện tương đương

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi huuphuong Xem bài viết
    cho mình tham gia câu lạc bộ anh già với !
    Thì bác cứ vào đi ạ , nghe nói hình như lệ phí hội viên là ......một bình nước trà hay sao đấy bác ạ !

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
      Chời ơi! tôi đã già đến mức đó đâu mà bác Mod ép dữ vậy ! còn 6 năm nữa mới đến ngưỡng đó Mod ạ.
      Do CLB hơi vắng, nên mở rộng tuổi thành viên xuống >50 rồi.
      Tức là vừa qua tuổi 49 cái là được vào luôn.
      Lệ phí: 1 bình trà
      Thế thì tôi với bác QT cùng dắt tay nhau đi rồi... ha ha.
      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
        Do CLB hơi vắng, nên mở rộng tuổi thành viên xuống >50 rồi.
        Tức là vừa qua tuổi 49 cái là được vào luôn.
        Lệ phí: 1 bình trà
        Thế thì tôi với bác QT cùng dắt tay nhau đi rồi... ha ha.
        mình tuổi giáp ngọ , 1 bình trà cay có được không ạ

Comment

Thế thì bác là phó chủ nhiệm CLB rồi, cùng với bác quanghien54,

Comment

ÔI! bác này cao tuổi thế mà vẫn còn chiến đấu vậy . Bác đã 60 rồi , thế thì chắc bác được miễn lệ phí rồi ...!

Comment

ÔI! bác này cao tuổi thế mà vẫn còn chiến đấu vậy . Bác đã 60 rồi , thế thì chắc bác được miễn lệ phí rồi ...!

Comment

Chời ơi! tôi đã già đến mức đó đâu mà bác Mod ép dữ vậy ! còn 6 năm nữa mới đến ngưỡng đó Mod ạ.
                Trong diễn đàn chỉ thấy tên không thấy tuổi nên xưng hô với Bác có gì không phải thành thật xin Bác lượng thứ cho. Thấy Bác HTTTTH nhắc nhở thật ngại quá. bmt em tạm hiểu là BUÔN MÊ THUỘT có gì sai sót em xin lỗi Bác QT, bác HTTTTH và moi người.

Comment

Nguyên văn bởi Thanhklv2 Xem bài viết
                  Trong diễn đàn chỉ thấy tên không thấy tuổi nên xưng hô với Bác có gì không phải thành thật xin Bác lượng thứ cho. Thấy Bác HTTTTH nhắc nhở thật ngại quá. bmt em tạm hiểu là BUÔN MÊ THUỘT có gì sai sót em xin lỗi Bác QT, bác HTTTTH và moi người.
                  không có gì đâu ! chữ bmt thì đúng là buôn ma thuột mà .

Comment

không có gì đâu ! chữ bmt thì đúng là buôn ma thuột mà .
                    phải rồi . không có chi mô . bọn tui già không đều mà , có chỗ vẫn còn trẻ lắm . Quocthaibmt nhỉ ? Còn tui thì xứ Đoài mây trắng

Comment

phải rồi . không có chi mô . bọn tui già không đều mà , có chỗ vẫn còn trẻ lắm . Quocthaibmt nhỉ ? Còn tui thì xứ Đoài mây trắng
                      đúng là "già không đều" Bác ạ! bởi vì mình cho là chưa già thì là chưa già thôi , tuổi thì có thể già nhưng cách cư xử thì có thể chưa già nên thấy dễ chịu hơn Bác ạ . chứ còn xét nét chi li quá thì chỉ tổ mệt óc nặng đầu khi mà diễn đàn ảo ảo thực thực dễ bị nhầm lẫn lắm . còn Bác xứ Đoài mây trắng thì em đoán là Ba vì, Hà tây phải không Bác ? vì câu này nghe lâu lắm rồi 40 năm rồi thì phải nên nhớ mang máng như vậy .

Comment

Mời các bác tiếp tục khai phá cái luồng này để thỏa chí A Giành nhé:
                        http://www.dientuvietnam.net/forums/...o-gianh-80958/

Comment

Đó không phải là con A của hệ thống danh pháp transistor Nhật (2SA...) mà tên của nó là MPSA42 của hệ thống linh kiện châu Âu và Mỹ, vì thế không thể dùng tên khác tiêu chuẩn được . khi thay thế thì mình dựa trên các thông số gốc của nó , rồi tìm tương đương hoặc gần tương đương của các hãng khác nhau để thay thôi .
                          Cảm ơn các bác e đả thay mpsA42 =A42 vì k thấy bo gắn 5551 đâu cả e mua ở hàn thuyên 5k/túi 10c về đo y cheng đúng là bóng npn còn A92 giống mpsA92 n là bóng pnp

Comment

Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
                            Cảm ơn các bác e đả thay mpsA42 =A42 vì k thấy bo gắn 5551 đâu cả e mua ở hàn thuyên 5k/túi 10c về đo y cheng đúng là bóng npn còn A92 giống mpsA92 n là bóng pnp
                            vậy là tốt rồi , con A92 là con thuận để cặp với con A42 đó .

Comment

Các bác cho em hỏi, em có cái mạch ampli, nguyên bản có dùng 2 cặp transistor
                              1. MjE15030- MJE15031 (Ic 8A, VCE 150V).
                              2. MJ15003 Sò CS (Ic20A, VCE 140volt)
                              Vậy em có thể thay (1) bằng cặp tương đương nào, và (2) bằng con tương đương nào. Em không cần đúng chân, chỉ cần tương đương về dòng IC và áp VCE là được.
                              Em cảm ơn ạ.
                              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nếu là trans trong mạch gốc thì không có con nào tương đương cả , tôi từng nướng cả rổ trans mà không tìm được con nào tương tự .

Comment

Về tác giả

Collapse

huytrandang Tìm hiểu thêm về huytrandang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X