Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cổng out audio máy tính để bàn bị tịt 1 kênh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cổng out audio máy tính để bàn bị tịt 1 kênh

Các bác cho hỏi :
    Cổng audio out put trên máy tính của em nó bị tịt 1 kênh.. Chỉ nghe được 1 kênh..
    Em đã kiểm tra các cài đặt trên máy. Như volume... v.v ..
    Nhưng đều ko có kết quả..
    Hồi trước có nghe bác nào nói là nó chết con trở dán gì đó .. mà lâu quá em ko nhớ nó ở đâu..
    Nay em lập cái này lên.. bác nào đi ngang qua biết thì chỉ em với..
    EM ko dùng card soud..

CÓ hình thì tốt quá
    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Bác đã thay thử giắc chưa

Comment

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
      Các bác cho hỏi :
      Cổng audio out put trên máy tính của em nó bị tịt 1 kênh.. Chỉ nghe được 1 kênh..
      Em đã kiểm tra các cài đặt trên máy. Như volume... v.v ..
      Nhưng đều ko có kết quả..
      Hồi trước có nghe bác nào nói là nó chết con trở dán gì đó .. mà lâu quá em ko nhớ nó ở đâu..
      Nay em lập cái này lên.. bác nào đi ngang qua biết thì chỉ em với..
      EM ko dùng card soud..

CÓ hình thì tốt quá
      không biết là bác đang xài main board nào ? nhưng cơ bản là phải kiểm tra các jump audio của main đúng vị trí chưa , cổng output phía sau có đi qua cổng trước máy hay độc lập , và cài đặt cấu hình ngõ ra hợp lý chưa , phần kết nối nếu đã hoàn chỉnh thì sau đó dùng đầu dò âm thanh chạm vào vỏ (phần đáy nhôm)các tụ hóa quanh khu vực ngõ ra audio , có 4 cái như thế (normal) hoặc 6-8 cái (nếu multi) chạm vào các tụ đo khi máy đang phát thì sẽ có âm thanh ra trên 4 tụ , 2 cái tín hiệu nhỏ và 2 cái tín hiệu ra lớn hơn đó là bình thường , nếu ngõ ra tại jack vẫn thiếu 1 bên thì là hư jack ngõ ra , nếu trên các tụ mà chỉ có 2 cái có tín hiệu của một kênh thì hư trong IC của main phần audio , tới đây thì phải có chuyên môn thì mới kiểm tra tiếp được , nhiều khi phải thay chíp audio nếu xác định các ngõ ra bị thiếu , nếu như các linh kiện phụ, trở , tụ ,L ,còn tốt, hư hỏng này có thể do linh kiện dán bị rỉ mục, đứt các cuộn dây rất bé, hay gặp nhất là hở công tắc jack , thay thế nó cũng hơi khó , phải đúng chủng loại thì mới đúng vị trí chân .

Comment

con máy của e cũng đang bị như vậy main gigabyter g31 2sc, e đã thay thử jack cắm rồi mà ko được ( hì hục cả buổi sáng ). bác nào cao thủ làm được rồi chỉ giúp e với.

Comment

thấy bảo như vầy là chết chân nào con chíp nam ấy các bác ak, máy e cũng vậy, đi thay là ok

Email:
          Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

nongdanfo Tìm hiểu thêm về nongdanfo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X