Thông báo

Collapse
No announcement yet.

biến áp amply 15A gây ù do sơ cấp hay thứ cấp ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• biến áp amply 15A gây ù do sơ cấp hay thứ cấp ?

biến áp amply karaoke 8 sò của em 15A em quấn số liệu như sau :
    sơ cấp : 400 vòng dây 70,thứ cấp 35v dây 1.2 ly : 62 vòng,thứ cấp 15v : 22 vòng dây 45
    sau khi quấn xong thì bật amply khi chưa có tín hiệu loa bị ù tần số nghe cũng hơi lớn với ban ngày,còn ban đêm thì khỏi nói hixhix,khi chưa có tín hiệu vặn hết các nút MUSIC và MASTER lên cao và nút volume tổng lên khoảng gần mức 12h là bể tiếng ù đó ra muốn hư cả loa luôn,vậy em xin hỏi các bác là tiếng ù loa do cuộn sơ cấp hay cuộn thứ cấp ạ,nếu là sơ cấp thì bổ sung vòng là thêm bao nhiêu và thứ cấp là bao nhiêu?em cảm ơn ạ

ps: số liệu cũ dây nhôm của nó : sơ cấp 375 vòng dây 70,thứ cấp 35v 61 vòng dây 1,3 ly,thứ cấp 15 v 22 vòng dây đồng/
    cuộn sơ cấp tăng thêm 25 vòng là chẵn 4000,nguồn 35v từ 1,3 ly dây nhôm chuyển thành 1,2 ly dây đồng
    Last edited by huyhuy0093; 01-08-2014, 07:48.

ampli bạn là con lớn hay 8 con nhỏ,mà biến áp 15a mà bạn dùng cỡ dây đó theo mình là chưa phù hợp,dây bạn quấn hơi lớn dẫn đến công suất của biến áp và mạch công suất ko phù hợp nên mới tạo ra tiếng ù đấy bạn ạ.

Comment

bien áp 15a gây ù

bạn có biết tiết diện bộ tôn đó là bao nhieu cm2 từ đó mới tính được số vòng vôn và đường kính dây sơ .thứ.theo tôi tiếng ù chưa chắc đã phải do biến áp gây nên,có thể tụ nguồn hư hoặc đấu sai dây mat.có thông số của biến áp tôi sẽ tính giúp bạn số vòng và đường kính dây sơ, thứ.chuc bạn thành công.nguyen thanh9

Comment

bạn nguyenthanh9 noi cũng rất đúng ko loại trừ các khả năng đó.bạn nên đưa tiết diện lõi lên cho a e bt va tính toán dùm bạn,bạn nên thay tụ và kt kỉ một lần nữa vê các đầu dây.tụ hư lộc k sạch tin hiệu xoay chiều(ko đc phẳng) cũng gây tg u.

Comment

Nguyên văn bởi le thanh nha Xem bài viết
          bạn nguyenthanh9 noi cũng rất đúng ko loại trừ các khả năng đó.bạn nên đưa tiết diện lõi lên cho a e bt va tính toán dùm bạn,bạn nên thay tụ và kt kỉ một lần nữa vê các đầu dây.tụ hư lộc k sạch tin hiệu xoay chiều(ko đc phẳng) cũng gây tg u.
          em ko biết đo tiết diện,fe EI 15a như những amply karaoke người ta vẫn xài đấy,hàng thị trường ấy mà,tụ thì ngon lành ko bị gì cả (trước khi quấn biến áp ko bị gì cả ko ù xì,khi quấn xong em cũng thay cả board công suất,board HIẾU,thay board nguồn 4 tụ)

Comment

bo công suất có hư ko mà bận thay,nếu vậy bạn nên xem công suất của mạch đó có phù hợp với ba k nhé, và xem kỉ phần dấu dây đảm bảo đã đúng.bạn nói vậy là dùng fe 32 rồi.bạn đo nòng ấy,ngang và dài bao nhiêu để mình bt rồi cùng tham khảo.

Comment

theo mình 15A mà dây thứ 1.2mm là thiếu, phải dùng cỡ 1.8mm -> 2mm

Comment

ù rè còn cho mạch, linh kiện nữa chứ không hẳn là biến áp, bạn nên xem lại

Comment

Quấn biến áp mà cuộn sơ tăng vòng mà cuộn thứ không tăng thì điện áp ra làm sao giữ nguyên được thế là anh chàng 50 tha hồ quậy.

Chúc vui.

Comment

ko loại trừ khả nang nào cả,có rất nhiều nguên nhân gây tg u.bạn nên xem lại phần dây av có tiếp xúc tốt ko,dây bị đứt mát hay k tiếp xuc tốt cũng gây nên tg u rất lớn.trường hợp này là thường xuyên chớ ko pai hiếm đâu bạn,vài đều trao đổi cùg ban.

Comment

bạn thay board nguồn 4 tụ của Hảo Mi đúng không

Comment

Nguyên văn bởi namn4 Xem bài viết
                        bạn thay board nguồn 4 tụ của Hảo Mi đúng không
                        đúng rồi board nguồn của hảo mi,có gì không ổn phải không bác,khi em quấn biến áp xong em đấu vào thôi,còn đi dây tín hiệu đấu đá trong toàn amply là thợ họ làm hết cho em rồi

Comment

board nguồn 4 tụ hảo mi bị sôi mass v đó bạn !!! đổi board nguồn khác là ok

Comment

Nguyên văn bởi namn4 Xem bài viết
                            board nguồn 4 tụ hảo mi bị sôi mass v đó bạn !!! đổi board nguồn khác là ok
                            vậy board nguồn 4 tụ nên xài loại nào đây bác?

Comment

bác qua quầy phuơng dung ở cao ốc A chợ nhật tảo lấy board PKD nguồn 4 tụ là ok !!!

Comment

Về tác giả

Collapse

huyhuy0093 Tìm hiểu thêm về huyhuy0093

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X