Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần tư vấn thay sò C5200 và A1943

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần tư vấn thay sò C5200 và A1943

em nghe nói C5200 và A1943 đánh hay hơn D718 và B688 ,sau khi tìm hiểu 1 lúc trên google nên giờ em quyết định thay D718 và B688 bằng C5200 và A1943 ,cấu hình amply em như sau :
    board nguồn lớn xài tụ 15000uf xài 4 tụ ,1 kênh 2 tụ đấu nối tiếp,biến áp 15A 35V,board công suất của tác giả HIẾU,có 2 biến trở chỉnh BIAS trên 1 kênh,tản nhiệt của amply califonia cổ.trên board công suất có ghi là 340w,chỗ hàn sò có ghi A1943 và C5200.hiện tại xài sò D718 và 688 mà sò lởm nên nghe chán,các bác cho em hỏi là sò C5200 và A1943 thường là bao nhiêu 1 cặp ạ?nếu em thay thì phải mua là mỗi thứ 2 cặp vì amply em là 8 sò.thêm nữa là board MASTER và MUSIC cũng lởm nữa,chưa có tín hiệu vặn lớn lên là ù xì to lắm.mua board tốt thì mua loại nào hay là chỉ cần thay mấy con 4558 xịn là được nhỉ?,mấy bác tư vấn cho em ngon bổ rẻ nhất mà tiết kiệm nhất có thể nhưng chất lượng tương đối nhé em cảm ơn các bác ạ

nói rồi, nó không hay hơn đâu

Comment

Chào bạn,sò đó hình như là 36ng 1cặp,banđ dùng mạch hiếu chạy 2vế rời ấy loại dùng cho sò thường ấy loại này hiệu suất cũng tốt,còn về music bạn kiếm tthử ic zin xem.bởi vì nó còn liên quan đến trở và tụ xịn nữa.

Comment

Nguyên văn bởi huyhuy0093 Xem bài viết
        em nghe nói C5200 và A1943 đánh hay hơn D718 và B688 ,sau khi tìm hiểu 1 lúc trên google nên giờ em quyết định thay D718 và B688 bằng C5200 và A1943 ,cấu hình amply em như sau :
        board nguồn lớn xài tụ 15000uf xài 4 tụ ,1 kênh 2 tụ đấu nối tiếp,biến áp 15A 35V,board công suất của tác giả HIẾU,có 2 biến trở chỉnh BIAS trên 1 kênh,tản nhiệt của amply califonia cổ.trên board công suất có ghi là 340w,chỗ hàn sò có ghi A1943 và C5200.hiện tại xài sò D718 và 688 mà sò lởm nên nghe chán,các bác cho em hỏi là sò C5200 và A1943 thường là bao nhiêu 1 cặp ạ?nếu em thay thì phải mua là mỗi thứ 2 cặp vì amply em là 8 sò.thêm nữa là board MASTER và MUSIC cũng lởm nữa,chưa có tín hiệu vặn lớn lên là ù xì to lắm.mua board tốt thì mua loại nào hay là chỉ cần thay mấy con 4558 xịn là được nhỉ?,mấy bác tư vấn cho em ngon bổ rẻ nhất mà tiết kiệm nhất có thể nhưng chất lượng tương đối nhé em cảm ơn các bác ạ
        5200 và 1943 mình thấy cũng có lắm con lỡm lắm. thương lượng đổi được thì tốt! đem sò về quấn dây chân sò cho chạy thử nếu rò, đem đổi!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
        DD:0982 470 874
        Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
          5200 và 1943 mình thấy cũng có lắm con lỡm lắm. thương lượng đổi được thì tốt! đem sò về quấn dây chân sò cho chạy thử nếu rò, đem đổi!
          có phải sò bị rò là thường gây ra hiện tượng ù mặc dù chưa có tín hiệu không bác ?mà C5200 với A1943 lởm có lẽ vẫn ngon hơn D718 và B688 lởm bác nhể ,mà bác cho em hỏi tác dụng chỉnh BIAS của 2 con VR trên board HIẾU là như nào,em có chọt chẹt thử thì 1 con nếu tăng hoặc giảm sẽ tăng hoặc giảm triếng MID,còn 1 con nếu tăng giảm lại ảnh hưởng tới BASS.nếu vặn lên nhiều thì tiếng bị méo,có bác nói chỉnh lên cao quá là toi sò mà em chỉnh lên hết mức cũng chả thấy nóng nảy gì hết,có lẽ do kết cấu của mạch?bác giải đáp giúp em với,nhất là phẩn chỉnh BIAS ấy
          Last edited by huyhuy0093; 16-08-2014, 22:26.

Comment

Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết
            nói rồi, nó không hay hơn đâu
            em nói hay hơn mà

Comment

em nói hay hơn mà
              hay thì cứ mà thay lên đây hỏi làm gì

Comment

Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết
                hay thì cứ mà thay lên đây hỏi làm gì
                tại em nhớ bác nên lên chém gió với bác cho vui

Comment

bác xài bo nguon 4 tụ của ai thế !!!

Comment

Nguyên văn bởi namn4 Xem bài viết
                    bác xài bo nguon 4 tụ của ai thế !!!
                    bo của hảo mi,bác nói board này hay bị ù đúng không? mà em đâu thấy ai nói thế đâu,nhưng hiện tại thì amply em bị ù,phải quấn lại biến áp cho chuẩn sau đó em mới biết chính xác ù ở đâu,mà board hảo mi thấy nhiều người cũng ưa xài mà bác

Comment

bo của hảo mi,bác nói board này hay bị ù đúng không? mà em đâu thấy ai nói thế đâu,nhưng hiện tại thì amply em bị ù,phải quấn lại biến áp cho chuẩn sau đó em mới biết chính xác ù ở đâu,mà board hảo mi thấy nhiều người cũng ưa xài mà bác
                      tùy bác thôi em góp ý thui chúc bác ay mắn !!!

Comment

Nguyên văn bởi namn4 Xem bài viết
                        tùy bác thôi em góp ý thui chúc bác ay mắn !!!
                        cảm ơn bác,em không có ý gì đâu ạ

Comment

bo này mình sài rồi, bass không ngon, chủ yếu là mid và treble, thay sò D718 & B 688 thành c5200 & a1943 thì được đó. nếu bác muốn âm thanh mạnh hơn và bass tốt chút thì mua thêm 1 cục tăng phô nửa nha. sò c5200 & a1943 là 35k/ 1 cặp loại thường còn loại tốt thì khoảng 70,80k gì một cặp đó

Comment

Nguyên văn bởi phuongtampro Xem bài viết
                            bo này mình sài rồi, bass không ngon, chủ yếu là mid và treble, thay sò D718 & B 688 thành c5200 & a1943 thì được đó. nếu bác muốn âm thanh mạnh hơn và bass tốt chút thì mua thêm 1 cục tăng phô nửa nha. sò c5200 & a1943 là 35k/ 1 cặp loại thường còn loại tốt thì khoảng 70,80k gì một cặp đó
                            em cũng nghĩ là hợp vì board hiếu công suất lớn tương thích C5200 và 1943 hơn,mà giờ mua sò xịn nhìn cũng chả biết đâu mà lần bác ơi

Comment

Về tác giả

Collapse

huyhuy0093 Tìm hiểu thêm về huyhuy0093

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X