Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cho em hỏi vấn đề về loa nghe 1 bên

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

headphone điện thoại có thêm 1 khấc nữa, đó chính là tín hiệu cái micro đó Tigerhood
    =======================
    Hoàng Văn Nam
    yahoo: hoangvannam_1690
    mail :
    Phone: 01699845034

Comment

Nguyên văn bởi dangtap Xem bài viết
      thông qua lời giải đáp của bạn blackmask23 mình thấy rất có chiều sâu về chuyên môn, nhưng mình chưa thật sự hiểu về sự khác nhau giữa kênh L và R về chất của âm thanh, mà từ trước tới nay mình chỉ hiểu đó là ký hiệu của tai nghe bên trái và bên phải thôi. Mong bạn có thẻ giải thích sâu hơn về sự khác nhau về bản chất giữa kênh L và R. và khi lắp lộn giữa loa phải và loa trái cho nhau thì có ảnh hưởng gì không? có hiện tượng về loa mà mình không hiểu nổi, do sự nhầm lẫn mà mình cắm 2 loa ở phía sau amli sang 2 bộ zắc khác nhau của amli, nên khi phát thì chỉ có một loa phát ra âm thanh, còn loa kia không có gì, nhưng nếu bật chuyển mạch sang loa kia thì âm thanh của hai loa hoàn toàn khác nhau ( 1 loa thì chỉ có nhạc, 1 loa thì có cả lời và nhạc nếu phát đĩa KARAOKE) hiện tượng này có liên quan đến sự lý giải trên của bạn không? bạn sẽ không bỏ qua câu hỏi này của mình chứ, cám ơn trước nhé.
      bác blackma nói rất chính xác đang nghe stereo mà chuyển thành mono thì thật sự rất chán. thông thường đĩa karaoke người ta chỉ thu âm tiếng ca vào 1 kênh R hoặc L, ví dụ họ thu tiếng ca vào kênh R thì khi mở stereo chỉ có kênh R có cả nhạc là tiếng ca còn kênh L chỉ có nhạc. khi ta muốn hát thì ta chuyển thành mono về kênh L (chỉ có nhạc ko có tiếng ca sĩ ) để ta hát. còn khi ta chuyển mono về kênh R thì cả 2 kênh đều có tiếng ca sĩ hát. âm thanh stereo là âm thanh 2D rất thú vị nếu bạn xem một bộ phim mà có âm thanh 2D thì khi có một chiếc xe phóng qua trước mặt ta sẽ thấy tiếng động cơ chuyển từ loa bên này sang loa bên kia. còn đối với những dàn âm thanh 4.1 ; 5.1 hay 7.1 ( 3D, 4D) thì tiếng ở tất cả các kênh đều khác nhau, âm thanh còn trung thực hơn nữa. có đôi điều chia sẻ, các bác đừng chém. trường hợp của chủ thớt mình cũng đã bị rồi. chắc chắn là chết mất 1 kênh rồi. giờ chỉ việc mua ngay một cái soundcard cỡ khoảng 100k lắp vào là ok ngay nếu là máy để bàn. còn nếu là laptop thì nên mang đến chỗ bảo hành cho nó lành, ko khéo là đi con main

Comment

Về tác giả

Collapse

quoc_vu Tìm hiểu thêm về quoc_vu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X