Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xử lý Máy nghe nhạc số cá nhân ( MP3 MP4 ... )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thôi các bác khỏi tìm firmware dùm em nữa, mà có ai có tài khoản trong mydigit.cn ko ? mình vừa reg dc 1 cái mà hok có nhiều tiền, down vài cái là hết tiền, đang có gắng post bài để kiếm tiền, lúc đó sẽ invite mấy bác vào

Comment

• Nguyên văn bởi bryanh Xem bài viết
      thôi các bác khỏi tìm firmware dùm em nữa, mà có ai có tài khoản trong mydigit.cn ko ? mình vừa reg dc 1 cái mà hok có nhiều tiền, down vài cái là hết tiền, đang có gắng post bài để kiếm tiền, lúc đó sẽ invite mấy bác vào
      Bạn có tài khoản ở đó hả. Down giùm mình cái này nha.
      http://www.mydigit.net/read.php?tid=114071
      cảm ơn bạn trước nha.
      email của mình là taynguyen1986@yahoo.com
      |

Comment

• OK, bạn down ở đính kèm nha
        Attached Files

Comment

• Máy MP3 TQ, màn hình ko lên, nhưng máy tính vẫn nhận bình thường, dữ liệu còn y xì.
          Ban đầu là màn hình ko lên, nhưng vẫn nghe nhạc được, lúc sao thì ko nghe được nữa vì ko nhớ đường bấm nút.

Mấy bác biết sửa màn hình hay thay màn hình ? ko.

Comment

• mình có 2 thằng bị hư
            1:
            ACU7515
            chip nhớ: SamSung K9G8G08UOM

Hình như up sai firmware, sai soft(dùng s1fw) thì phải.
            máy chết luôn, không lên nguồn nữa, chán quá !

2:
            ACU7515
            chíp nhớ: Trung Quốc(Không rõ) DN27UT088G2M

Tự nhiên không chạy nữa, 1 sáng nọ, mở máy, chỉ có đồng hồ cát, gắn vào máy tính thì đòi driver(tất nhiên là k có rồi)

ai giúp với, cứu..cứu...!
            vuahungit

Comment

• bác sailokiss CÙNG CÁC BÁC CAO THỦ ơi em co con ipod C19 (tàu), đang dùng nó lăn ra ốm. mở máy lên nó chỉ hiện đồng hồ cát hoài cho đến lúc hết pin. em có đọc bài viết của bác chắc nó bị hỏng firmware rồi. bác tim giúp em firmware cho nó với. EM TÌM HOÀI MÀ CHẢNG THẤY. chỉ luôn em cách upgrade với nha. em đọc nhưng không hiểu tuần tự thế nào. lần đầu dính vào vấn đề nan giải này. cảm ơn bác trước...
              thông số máy của em là:
              chip NHỚ : HYNIX KOR HY7UU08AG5A TPCB 902F
              IC : AK1025 CÓ MỘT DÒNG NHỎ Ở DƯỚI 81004AB 1HC
              VỚI MỘT MIẾNG NHỎ CẠNH ĐẤY CÓ GHI LÀ SPT SP3767AHN
              MAIN : QS91B11V10 2007/10/09
              CẠNH MÀN HÌNH CÓ DÒNG CHỮ :XYXW029-2 081212-C
              MONG CÁC BÁC GIÚP ĐỠ.

Comment

• Bác nào tìm hộ em firmware của máy mp3 TQ có CPU là ATJ2091N. Chíp nhớ là: HY27UT084G2M. Main: Mp3-910250K V:5. Em tìm mãi mà ko được. Kính mong các bác giúp đỡ em! Email của em là: vusydam@gmail.com. Thanks các bác trước nha!

Comment

• Nguyên văn bởi dqforever Xem bài viết
                  bác sailokiss CÙNG CÁC BÁC CAO THỦ ơi em co con ipod C19 (tàu), đang dùng nó lăn ra ốm. mở máy lên nó chỉ hiện đồng hồ cát hoài cho đến lúc hết pin. em có đọc bài viết của bác chắc nó bị hỏng firmware rồi. bác tim giúp em firmware cho nó với. EM TÌM HOÀI MÀ CHẢNG THẤY. chỉ luôn em cách upgrade với nha. em đọc nhưng không hiểu tuần tự thế nào. lần đầu dính vào vấn đề nan giải này. cảm ơn bác trước...
                  thông số máy của em là:
                  chip NHỚ : HYNIX KOR HY7UU08AG5A TPCB 902F
                  IC : AK1025 CÓ MỘT DÒNG NHỎ Ở DƯỚI 81004AB 1HC
                  VỚI MỘT MIẾNG NHỎ CẠNH ĐẤY CÓ GHI LÀ SPT SP3767AHN
                  MAIN : QS91B11V10 2007/10/09
                  CẠNH MÀN HÌNH CÓ DÒNG CHỮ :XYXW029-2 081212-C
                  MONG CÁC BÁC GIÚP ĐỠ.
                  hì hì. theo tui nghĩ muốn sửa được trước tiên hãy kiếm cho nó cái firmware đã, việc đầu tiên đấy, chưa kiếm được fimware thì quên đi, kiếm firmware thì công cụ đắc lực là google.com, tìm kiếm với nhiều chi tiết liên quan tới máy mình thì sẽ ra (ko ra thì nhờ, nhờ ko được đem quăng, đừng nói quăng ko được), tiếp theo dowload công cụ up firmware về cài vào máy, kết nối ipod rùi làm theo hướng dẫn đầu topic kìa, tiến hành up, sống lại hay chết luôn còn tùy, có lúc 1 cái máy ipod tui up cả chục lần mà có sống đâu

Comment

• Em đã làm tất cả các bước trên của chủ Topic nhưng vẩn không được mặc dù trước khi làm em đã Backup lại Firmware của máy MP4 của em rồi. Khi restore thì báo là thành công nhưng chỉ có hiện đồng hồ cát mãi thôi à. máy em dùng chíp nhớ Samsung và ACU7515. Giờ em nên làm thế nào với nó đây các pác. không lẽ cho nó 1 búa à. ( mọi việc đều có thể giải quyết bằng búa cả )
                    |

Comment

• Anh giúp em với ! Em đang cần fimware của may china không có tên chỉ có model :ygy401022
                      cpu: Ak1025
                      chip :samung 825
                      man :ls121v10
                      2006.10.19

dung lượng 8g ,có chức năng mp3/mp4/fm/thu âm

em cám ơn trước ! Có thể mail cho em phamthanhvt74@yahoo.com

Comment

• Các pác giúp em!

Số là em có con mp3 của LG dùng chip ATJ2097W, định upgrade thử cho vui nên search được cái firmware của atj2097 luôn, sau khi up vào rùi thì nó đen thui luôn. Cắm vào máy tính thì nó vân nhận là ADFU device, nhưng khi em úp lại firmware gốc của nó (đã backup lúc đầu) thì bị báo lỗi :
                        error: failed to access firmware, device is in recovery state!
                        không up được.
                        pác nào biết xin giúp em với!
                        có cách nào bỏ cái firmware chết tiệt kia đi hay không?
                        sắn cho em hỏi luôn là khi nạp firmware thì firmware sẽ dc lưu ở đâu? chip nhớ hay chip điều khiển?
                        em thanks trước!
                        Kí? Có ăn được không nhỉ???

Comment

• bác nào có firmware con này up cho e với.
                          Click image for larger version

Name:	GK828V_03.jpg
Views:	1
Size:	99.7 KB
ID:	1339142
                          cpu: atj2085
                          main: GK828V-MB 060323 V 5.0

thanks.

Comment

• Nguyên văn bởi chinhhi Xem bài viết
                            Số là em có con mp3 của LG dùng chip ATJ2097W, định upgrade thử cho vui nên search được cái firmware của atj2097 luôn, sau khi up vào rùi thì nó đen thui luôn. Cắm vào máy tính thì nó vân nhận là ADFU device, nhưng khi em úp lại firmware gốc của nó (đã backup lúc đầu) thì bị báo lỗi :
                            error: failed to access firmware, device is in recovery state!
                            không up được.
                            pác nào biết xin giúp em với!
                            có cách nào bỏ cái firmware chết tiệt kia đi hay không?
                            sắn cho em hỏi luôn là khi nạp firmware thì firmware sẽ dc lưu ở đâu? chip nhớ hay chip điều khiển?
                            em thanks trước!
                            Lấy đại 1 firmware nào đó cùng chip thử up vào, có thể nó sẽ nhận được ổ nhưng màn hình sẽ đen, trắng (nói chung là ko bình thường).
                            Đồng chí dùng cái gì để backup firmware vậy, nếu là s1fw thì chỉ back những firmware phiên bản thấp như v3 chẳng hạn còn nếu là v9 thì chắc chắn là back ra 1 file lỗi, up sai firmware có thể là do đúng chip nhưng sai main, cũng có thể do chính firmware đó bị hỏng.....

Comment

• Nguyên văn bởi bryanh Xem bài viết
                              thôi các bác khỏi tìm firmware dùm em nữa, mà có ai có tài khoản trong mydigit.cn ko ? mình vừa reg dc 1 cái mà hok có nhiều tiền, down vài cái là hết tiền, đang có gắng post bài để kiếm tiền, lúc đó sẽ invite mấy bác vào
                              bạn ơi giúp mình down firmware con atj2110L này với
                              link: http://bbs.mydigit.cn/read.php?tid=108675
                              Giúp mình với mình đang cần gấp lắm e-mail: dk3lan@gmail.com

Comment

• bryanh có tài khoản trong bbs.mydigit.cn down giúp anh em với cần gấp lắm ròi

Comment

Về tác giả

Collapse

sailokiss Tìm hiểu thêm về sailokiss

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X