Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xử lý Máy nghe nhạc số cá nhân ( MP3 MP4 ... )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi sailokiss Xem bài viết
    Bạn cho email mình gửi cho nhé
    Cảm ơn bác nhiều nhé.
    Email: nxuanchuc@gmail.com

thank you very much!
    Email:
    đt-zalo-fb: 0984 93 96 94
    Kakao talk: sinotruk

Comment

• Chào các bác.
      Bác đã giúp thì giúp em cho chót đc không ah.
      vẫn là con Mp4 đấy. Bên dưới là một số hình ảnh của em nó,(con Flash thì em đã tháo ra rồi, còn nhưng con còn lại người sửa máy trước đã vứt đi mất rồi).
      Thực ra Main bị như vậy thì có thể vứt đi được rồi nhưng mà em cảm thấy rất vui mỗi khi cứu được một con máy(mp4 này em mua được từ một quán sửa chữa máy nghe nhạc_phải nói mỏi mồm người bán mới chịu bán cho)(ghi chú là em không phải là thợ sửa chữa điện tử - không mở quán để sửa chữa - Mặc dù trong lòng rất muốn)( tất cả cũng chỉ là niềm đam mê điện tử thôi các bác ah)
      Vì vậy em rất cần sự giúp đỡ từ các bác.

Các bác xem giúp em với.
      Em xin chân thành cảm ơn.
      Last edited by hatbui; 25-06-2009, 18:02.
      Email:

Comment

• Trên main có công tắc nguồn nữa đó bạn, mò theo công tắc nguồn là ra à. thường thì chân công tắc nguồn nối thẳng với chân batery hay qua cầu chì thôi.
        Attached Files

Comment

• em cũng có cùng thắc mắc về việc đọc các link kiện dán như Hạt bui mong có cao thủ nào giải đáp hộ chúng em cái.Thank các bác trước!!

Comment

• Nguyên văn bởi max_speed45 Xem bài viết
            em cũng có cùng thắc mắc về việc đọc các link kiện dán như Hạt bui mong có cao thủ nào giải đáp hộ chúng em cái.Thank các bác trước!!

Chào bác

thông thường nhưng linh kiện dán người ta hay gọi là SMD.
            bạn đọc thông số trên thân nó và tra ở trang http://www.marsport.org.uk/smd/mainframe.htm
            hoặc download về máy tại đây http://www.dientuvietnam.net/forums/...ad.php?t=15942

Những linh kiện trong máy nghe nhạc TQ thường ít có mặt trong book này,có lẽ là hằng trung quốc nó tự biên tự diễn.trong trường hợp này bạn có thể lên google tìm kiếm(với tùy trọn bằng hình ảnh hoặc với tìm kiếm nâng cao với ngôn ngữ trung quốc)
            Email:

Comment

• Bạn nào có firmware con mp3 này làm ơn cho mình xin nhé.
              thank trước.

Comment

• THANK bác Hạt bụi nhé!Ah cho em hỏi con MP4 ấy bác sửa được chưa?Được rồi thì bác viết bài hướng dẫn cho bọn gà mờ chúng em biết tý.Nếu chưa thì bác lại thắc mắc tiếp đi để các cao thủ ra tay còn chúng em thêm tý kinh nghiệm nhỉ!!!

Comment

THANK bác Hạt bụi nhé!Ah cho em hỏi con MP4 ấy bác sửa được chưa?Được rồi thì bác viết bài hướng dẫn cho bọn gà mờ chúng em biết tý.Nếu chưa thì bác lại thắc mắc tiếp đi để các cao thủ ra tay còn chúng em thêm tý kinh nghiệm nhỉ!!!
                  Chào bác.
                  Cái mp4 của mình vẫn chưa sửa đc bạn ah. vì linh kiện trên main đã bị người thợ sửa lúc trước bỏ đi mất rồi. em không biết những con bị mất tên tuổi nó như thế nào. Hy vọng trên diễn đàn này có bác có con máy(hoặc main) như của em thì làm ơn đọc giùm em tên tuổi của chúng.

Từng giờ mong hồi âm của các bác.
                  trong lúc này em đang suy đoán thử những linh kiện.khi nào có kết quả thì em sẽ hồi âm lại cho các bác.
                  Email:

Comment

• ah cho mình hỏi:con MP4 của hạt bụi đã chạy xong firmware chưa???

Comment

• e không thể làm cho nó nhận ra là afdu, máy mình không tìm thấy file AdfuUpdate.inf. có bác nào up lên luôn giúp mình, máy cũng bị chết khi bật nguồn và hiện ra đồng hồ cát rồi đứng luôn. e coi con chíp vuông thì nó gi là atj2091n còn con chip dài thì là sámung 652, k9g4g08u0a. có ae nào có fw thì giúp e vời nha.

Comment

ah cho mình hỏi:con MP4 của hạt bụi đã chạy xong firmware chưa???
                        Vẫn chưa được bác ah. em đang mò thử số linh kiện bị mất. Nhưng xem ra không ổn. đang từng ngày, từng giờ chờ hồi âm tử khắp bốn phương trời về số linh kiện đã mất.

Email:

Comment

• Nguyên văn bởi Banmaixanh Xem bài viết
                          e không thể làm cho nó nhận ra là afdu, máy mình không tìm thấy file AdfuUpdate.inf. có bác nào up lên luôn giúp mình, máy cũng bị chết khi bật nguồn và hiện ra đồng hồ cát rồi đứng luôn. e coi con chíp vuông thì nó gi là atj2091n còn con chip dài thì là sámung 652, k9g4g08u0a. có ae nào có fw thì giúp e vời nha.
                          Chào bác.
                          Bác xem lại xem trên Main còn có số main nữa mà. bác tìm lại ghi đầy đủ lên diễn đàn.bác nào biết xẽ trả lời giùm bạn.

Máy tính không nhận---->> bác thử cách này xem có khắc phục đc không nhé.
                          bác download cái datasheet của con ATJ2091N về ngâm cứu nhé. bác tìm đến chân số 18 là chân VREFI trong datasheet. bác thử đo xem điện áp trên chân này là bao nhiêu. thông thường em thấy là 1.5V .Nếu thấy là điện áp khác 1.5V bác lần xem chân này xẽ nối với con 3 chân. bác thay luôn con 3 chân đó đi - kiểm tra luôn nguồn cấp cho con 3 chân ấy.sau đó test thử rồi hồi âm lại diễn đàn nhé.
                          Chúc bạn thành công.
                          Attached Files
                          Email:

Comment

• mình đã làm cho máy tính nhận ra nó theo kiểu afdu, và mình cũng tìm trên trang web chủ topic đưa và tìm được 2 cái fw cho cái ipob kiểu c1 của mình, nhưng khi cài fw thì lâu ơi là lầu mà vẫn không thấy báo success.
                            nó chạy tới phần "Downloading the retorable là đứng im luôn.
                            em để mấy tấn hình mong ae chỉ giúp.

Comment

• đây là hình
                              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi Banmaixanh Xem bài viết
                                đây là hình
                                Bác thử dùng Mp3 Product tools xem
                                http://www.s1mp3.org/files/3rdpary_s..._Toolsv4.19.7z
                                em dùng cái mp3 upgrade tool thì không đc hoặc báo firmware không hợp lệ. Nhưng khí dùng Mp3 Product tools thì đã cứu đc em nó rồi.

Nhưng nhìn trên hình(upp) mà bác up lên em thấy hình như Flash có vấn đề (hoặc chip có vấn đề).(Những vạch đen chạy đến đó chỉ là kiểm tra thôi)
                                Nếu bác có con chíp khác thay thử vào xem sao.

Email:

Comment

Về tác giả

Collapse

sailokiss Tìm hiểu thêm về sailokiss

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X