Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xử lý Máy nghe nhạc số cá nhân ( MP3 MP4 ... )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Cái s1fw chỉ extra được 1 vài loại máy thôi, đối với những máy mp3 thì nó chịu, không thấy gì hết. Với những máy Mp4 của mình ( mình có khoảng 20 loại máy) nó chỉ nhận được 1 vài loại máy, nhưng extra ra cũng là 1 file lỗi, s1res không đọc ra gì cả. Với lại công cụ, upgradetool đó chỉ chạy được khi máy nhận được ổ, còn máy lỗi firmware thì cùng lắm là nhận được ở chế độ ADFU, cái này thì nó ko nhận ra được. Có pro nào giúp mình giải quyết vấn đề trên không.
    À, còn việc chạy firmware của mp3 ko có màn hình cò pro nào làm được, cái này khó quá.

Comment

Bác lethesang ơi em hỏi câu này hơi tò mò.bác làm gì ở đâu mà có những 20 loại máy MP4 vậy?còn những câu hỏi của bác thì em cũng đang thắc mắc tương tự đây.Có cao thủ nào thì mong cho cao kiến nhỉ!

Comment

bạn lethesang có thể cho t tên 1 con chip cua dòng máy không có man hình không?t nhớ có lần tháo ra nó không thuộc họ nhà ATJ thì phải,có thể mấy cái tool kia chỉ dùng đc cho họ nhà ATJ thôi, họ khác thì chắc phải dùng tool khác!!!

Comment

Đúng rồi, theo như trên wiki tiếng việt định nghĩa thì các máy s1mp3 là những máy sử dụng Chip ATJ xxx. Mà bây giờ thường thì máy nghe nhạc mp4 Chip lại là Ak1025 hoặc AK1022, nên những Tool trên s1mp3.de, s1mp3.org thường chỉ có kèm driver ADFU tương ứng với Chip ATJ, còn với những máy Chip như AKxxxx thì chỉ có cách mò trên mạng may ra được, mình đã mò, cài linh tinh và cũng vô tình giúp những con này nhận được ở chế độ ADFU.
          Đối với các máy phiên bản firmware là V9 thì thằng s1fw chịu không thể nào extract ra 1 file hoàn chỉnh đâu. Và những máy thì upgradetool không thể nào nhận ra được thiết bị để có thể up phần mềm (với những dòng v.3 hay Chip khác mình chưa thử).
          Với những dòng máy Chip AK1025 và Firmware thì mình dùng S1clone và đã cứu sống được 1 số con rồi. Không nhanh như upgrade tool nhưng cũng chỉ khoảng 15 -30' /chiếc không như các bạn khác bảo tầm 3-4h.
          Nếu các bạn có thể làm cho upgrade tool nhận được thiết bị thì bạn chịu khó ghi lại số Chip và số Main, rồi lên mạng gõ là sẽ ra. Rồi dùng nó up.

Comment

Nguyên văn bởi max_speed45 Xem bài viết
            Bác lethesang ơi em hỏi câu này hơi tò mò.bác làm gì ở đâu mà có những 20 loại máy MP4 vậy?còn những câu hỏi của bác thì em cũng đang thắc mắc tương tự đây.Có cao thủ nào thì mong cho cao kiến nhỉ!
            Mình có cửa hàng chuyên bán mp3,mp4 TQ nên 20 loại máy là mình chưa kể hết, mình chỉ bán ko sửa nên ko biết mấy cái này, chỉ đang tự đi mò cho vui thôi.

Comment

Nguyên văn bởi ncb173 Xem bài viết
              bạn lethesang có thể cho t tên 1 con chip cua dòng máy không có man hình không?t nhớ có lần tháo ra nó không thuộc họ nhà ATJ thì phải,có thể mấy cái tool kia chỉ dùng đc cho họ nhà ATJ thôi, họ khác thì chắc phải dùng tool khác!!!
              Mình thấy có ACU,SINO WEA ( ko biết chính xác ko nữa vì chữ bé quá) mình sẽ mở và nêu lên 1 vài chip nữa (nếu có)
              Last edited by lethesang; 17-06-2009, 17:21.

Comment

Các bác ơi, em vừa mua một con mp3 HPJ 658 chính hãng của tàu, khi chép nhạc từ máy tính vào thì nó không tự động sắp xếp playlist theo thứ tự chữ cái mà cái nào chép trước thì nó sắp trước. Khổ nỗi khi em chép nguyên một folder từ máy tính vào mp3 thì các file không được chép theo đúng thứ tự, mặc dù em đã Arrange Icon by Name trước khi chép. Em dùng nó để nghe anh văn, các track bị bị sắp tùm lum nên chẳng thể nghe ra hồn. Các bác giúp em với

Comment

Mấy hôm trước bận thi hok viết bài được hôm nay úp lên cho AE giúp đỡ :

Thông số của em nó đây :

Chip :ACU 7503
                  Flash :INNIX Y27UT084G2M

Main : LHX-03-114 V0.3
                  2007.8.31

Bấy giờ cứ bật máy lên là hiên starting cho đến hết pin

Đây là một vài hình anh của em nó :
                  Lỗi Starting nè !!

ACU nè :

Flash ne !

Toàn cảnh em nó nè :

Khi em cắm vào PC thì nó ko nhận ỏ chế độ AUDF

Mong các bác giúp em vụ này với,,

Comment

Hjx hum nay ngồi hí hoáy thế nào PC lai nhận ra òi bây giờ việc quan trọng là làm sao tìm được file .bin hay .fw của nó. Em lên trang này có nhưng ko tài nào down được.. có cao thủ nào giúp em vơi : http://translate.google.com.vn/trans...%3Dvi%26sa%3DG

cám ơn các bác nhìu nhìu !!!

Comment

• em up fw nhung nham sang cai khac gio man hinh tim tim
                      khong bit lam sao
                      em ket noi o che do kia khong duoc
                      anh THUYET oi lam sao duoc
                      em lan dau cung giong anh

Comment

• Tìm giúp em firmware Mp4

Chào các bác.
                        Tình hình em đang cần firmware máy mp4
                        Main: SRX-C2V0.2 2006-02-25 ZH
                        Chip: ATJ2085W
                        Memory: HY7UF084G1M.
                        Còn đây là cái hình của em nó.

Trang này có file firmware nhưng không thể download đc file vì không có Account.
                        http://www.mydigit.net/read.php?tid=101068

Bác nào có thì chụp cho em cái hình hai mặt của Main,
                        Em xin chân thành cảm ơn.
                        Email:
                        đt-zalo-fb: 0984 93 96 94
                        Kakao talk: sinotruk

Comment

• Nguyên văn bởi hatbui Xem bài viết
                          Chào các bác.

Trang này có file firmware nhưng không thể download đc file vì không có Account.

Tất nhiên là không down được từ đó rồi, bạn vào mấy trang như mympxplayer.com hay s1fw.com, mympx.com....... mò thử xem, tìm được nhớ cho vào s1res test xem có giống như cái cũ hay xem nó có chạy được ko hãy up nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi lethesang Xem bài viết
                            Tất nhiên là không down được từ đó rồi, bạn vào mấy trang như mympxplayer.com hay s1fw.com, mympx.com....... mò thử xem, tìm được nhớ cho vào s1res test xem có giống như cái cũ hay xem nó có chạy được ko hãy up nhé.

Cảm ơn bạn nhé
                            Mình tìm thử mấy trang đó rồi không thấy thì minh mới kêu kứu ở đây chứ. Hy vọng có bác nào sửa qua con này rồi còn lưu bản firmware thì cho em xin với em.
                            Các bác giúp em với.
                            Email:
                            đt-zalo-fb: 0984 93 96 94
                            Kakao talk: sinotruk

Comment

• Ban ngắn mạch con flash như ơ đầu topic ấy ..mình làm đj làm lại mãi ..chán òi thì tự nhiên máy lại nhận lun ... Pó tay mấy kon MPx này quá ..

Comment

• Nguyên văn bởi hatbui Xem bài viết
                                Chào các bác.

Bạn cho email mình gửi cho nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

sailokiss Tìm hiểu thêm về sailokiss

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X