Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xử lý Máy nghe nhạc số cá nhân ( MP3 MP4 ... )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cái thắng s1clone này cũng quái thật. Có cái 1G thì backup ra file có 20M có cái 1G khác backup ra tận 980K, vãi chưởng.

Comment

tại nó backu cả dữ liệu trong chíp nhớ mà. khi bạn up lại máy sẽ có đủ cả những bài hát cũ luôn.vì thế tui nghĩ là phải fomat hết dữ liệu trong máy đi rồi mới backup không thì lâu lắm.thank vì đã gửi cho.nhưng có cái nào 512mb hok vậy?fw của nó là 9.0.50 ấy!

Comment

Anh ơi, em có một con MP4 IPOD (tàu thui), nó có bệnh là mặc dù pin thì vẫn đầy nhưng em cứ bật ln thì nó lại báo là pin yếu rùi tắt. Đôi khi thì lại chạy bình thường. Vậy bẹnh của nó nằm ở chỗ nào ạ? Em khẳng định là kô phải do Pin.

Comment

Nguyên văn bởi ncb173 Xem bài viết
          tại nó backu cả dữ liệu trong chíp nhớ mà. khi bạn up lại máy sẽ có đủ cả những bài hát cũ luôn.vì thế tui nghĩ là phải fomat hết dữ liệu trong máy đi rồi mới backup không thì lâu lắm.thank vì đã gửi cho.nhưng có cái nào 512mb hok vậy?fw của nó là 9.0.50 ấy!
          cái lạ ở đây là toàn máy mới, trong máy khoảng 10-20M là cùng thế mà nó backup ra nhiều thế mới đáng sợ. 512 thì mình ko bán loại đó. Toàn Fw 9.x

Comment

S1 MP3 Player

Các bác cho em hỏi em có con máy nghe nhạc S1 MP3 Player, bộ nhớ 1 GB mà giờ cắm vào PC nó báo 11MB, chẳng có gì trong đó ngoài một file củ đậu gì gì đó 0k . Nhưng xem trong máy nghe nhạc thì vẫn có đầy đủ các bài hát đã tải vào và có các thư mục đã tạo và vẫn nghe nhạc bình thường. Có cách nào khắc phục đc ko các bác.

CÒn nữa, em đọc FW của nó, nó báo của Wilson, version 9.0.51, nó chỉ có mỗi file dump.bin (hình như nó bảo dạng AFI và trong đó có 3 file,2 file dạng BIN và một file đuôi FW) làm sao để sửa được hình ảnh trong FW hả các bác ???

Comment

cái này tui không rõ lắm nhưng có thể là dữ liệu trong nó mặc cù bị xóa nhưng chỉ là đánh dấu khiến cho win không đọc dữ liệu nhưng thực tế vẫn còn nguyên, dùng phần mền backup dữ liệu là đc!cái này tui chưa thử bao giờ nhưng hồi trước sao fw của 1 con máy nhưng không xóa hết dữ liêu trong nó nên khi up lại máy có cả luôn mấy bài ca nhạc cũ!!!tui có khá nhiều máy cũ hỏng nhưng có con đấy là quí nhất vì đc tặng(hihi)muốn sửa nó để làm kỷ niệm mà.
              to thietaisodo cái máy đấy có thể là loại máy đã bị hack chíp nhớ cho tăng dung lượng lên gấp đôi hay gấp 4 lần gì đó,sau 1 thời gian là bị bệnh kiểu đó.hiện tui đang có 1 con máy bên ngoài nó ghi là 512mb nhưng háo máy ra bên trong chỉ là chip có dung lượng là 256mb.bây giờ cứ cắm vào may tính nó chỉ báo có 15mb dung lượng và liên tục dòi format ổ.cũng không biết cách sửa ntnao? không kiếm dc con chíp nhớ nào 512 để thay thử cả!

Comment

Bệnh của các bác có thể được cứu chữa bằng cách dunhf phàn mềm HP format. Cứ vào google mà search sẽ có ngay. Thế cái bệnh ÚB của em như em nói ở trên thì giải quyét ra sao nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi cuongthinh Xem bài viết
                  Bệnh của các bác có thể được cứu chữa bằng cách dunhf phàn mềm HP format. Cứ vào google mà search sẽ có ngay. Thế cái bệnh ÚB của em như em nói ở trên thì giải quyét ra sao nhỉ?
                  Mình đã thử dùng các phần mềm format như HP format hay một số loại khác vẫn tình trạng vậy. Cơ bản là máy của thằng em, tưởng dễ nên nhận sửa giúp, giờ mới biết là nặng

Comment

to cuongthinh:cái đó có thể là bị hỏng mạch ổn áp trong máy rồi!thay thử mấy con có 3 chân coi!!!

Comment

Không có ai giải quyết được vấn đề của em à?chán nhỉ

Comment

Mình mở máy thì thấy trên chip có ghi là ATJ2051H dòng bên dưới chữ nhỏ hơn là FB072BB 1BG mình không biết kiếm fw kiểu gì vì ATJ2051H thì có nhiều nhưng phấn sau thì không biết là thông số nào

mình có thử down 1 số fw at251h về và dùng mp3 upgrade tool recover thử thì cái mp4 ban đầu cắm vào máy có hiện đèn <màn trông trơn> sau khi recover máy tắt phăng mất đèn luôn , nối tắt ic máy vẫn hiện adfu device nhưng mp4 vẫn ko có dấu hiệu gì ????

bạn nào biết chỉ giúp . < nếu có fw thì càng tốt>

thanks...

Comment

sau khi upgrade lại máy mình đã nhận usb có thể cóp nhạc dc nhưng màn hình vẫn đen sì <không có đèn> bây giờ phải sửa sao đây ?????

Comment

Cái này đơn giản, lấy cái búa đó là cách hôm qua mình đã sửa với chiếc máy nghe nhạc, chạy ngon lành (chạy vô thùng rác )

Comment

đang còn gà nên chỉ có thể góp ý tí chút thế này: tìm fw theo chip đk AT251H gì đó và ghi thêm số main (ở mặt bên kia của main) thường là màu trắng ghi trên nền xanh của main. Chọc ngoáy tiếp nhé. Máy mình nó không nhận được USB và có 1 dấu hỏi to tướng với USB DEVICE cài driver mãi mà nó không chịu nhận ở chế độ ADFU mới đau chứ. hic. Có pro nào giúp được em không , ngàn lần cảm tạ.

Comment

phải cài pm mp3 upgrade tool trước.trong đó có driver đấy! cài xong cắm vò sẽ nhận ở chế độ adfu!

Comment

Về tác giả

Collapse

sailokiss Tìm hiểu thêm về sailokiss

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X