Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xử lý Máy nghe nhạc số cá nhân ( MP3 MP4 ... )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

hix... nếu lo nand flash die thì chập chân nó theo cách này cũng được, lấy cái vít dẹt, chập 2 hay 3 chân, 4 chân cũng được trong cái ô màu xanh ý, chập trong ô nào củng được, muốn biết có thành công hay không thì chuột phải vào my computer, chọn thanh manage, divice manager

còn muốn tìm firmware thì phải mò, trong mấy diễn đàn tiếng trung quốc cũng có. không nữa thì up số cpu và số chip nhớ, kích thước màn hình và đặc biệt là số boa mạch lên, tui kiếm giúp cho,

Comment

main của tui nè TCH B828 V6. chíp thì trên kia có rồi.giúp đc thì tốt quá. còn về S1fwx thì nó luôn báo như thế này này:trong thư mục vẫn có FW up lại thì không dc.up hình lên mà chẳng thấy đâu: lỗi này:error: system cannot read from specified device.làm 100 lần vẫn vậy. chập thế kô chết đc chíp nhớ đâu, hơn 1 năm qua tui chập không biết bao nhiêu lẩn rồi mà có chết đâu.cứ thỉnh thoang chẳng có việc làm lại đi tìm fw
      Last edited by ncb173; 13-04-2009, 21:47.

Comment

Nguyên văn bởi ncb173 Xem bài viết
        main của tui nè TCH B828 V6. chíp thì trên kia có rồi.giúp đc thì tốt quá. còn về S1fwx thì nó luôn báo như thế này này:trong thư mục vẫn có FW up lại thì không dc.up hình lên mà chẳng thấy đâu: lỗi này:error: system cannot read from specified device.làm 100 lần vẫn vậy. chập thế kô chết đc chíp nhớ đâu, hơn 1 năm qua tui chập không biết bao nhiêu lẩn rồi mà có chết đâu.cứ thỉnh thoang chẳng có việc làm lại đi tìm fw

Đúng như bác nói em cũng down về nhưng khi chạy thì toàn báo lỗi như bác
        nhưng vẫn tạo đc file dump.bin(dung lượng file hơn 6Mb). không biết cái file đó co dùng đc không nữa - chưa giám thử vì máy mình vừa mua đc 4-5 hôm. máy của mình là HPJ-658 sử dụng MCU ATJ2063 và chip nhớ dung lượng 1.91G. bác nào có Firmware của máy này cho em xin.

Nhân tiện Bác nào có máy Mp3 Sony (china) như hình dưới, loại mà đèn nền màn hinh có thể thay đổi đc 4-5 màu. Dung lượng 128-256-512Mb là đồ cũ-nát-chán-hoặc sắp hỏng-không có nhu cầu sử dụng thì bán lại cho em đc không? Chuyện chẳng là ngày xưa em có một cái như vậy( pin nghe vừa phải-rễ sử dụng-với mình như vậy là ổn-chơi chán thì lại vật ra mổ xẻ) nhưng trong một lần đi ăn cưới trên đường về gần tới nhà thì bị đụng xe nên rơi mất. mất ăn mất ngủ mất mấy ngày - sau mấy tháng dời suy ngẫm -cũng vì điều kiện có hạn em đã chọn mua HPJ-658 .Nhưng khi mua về thì mới biết máy này không có chức năng ghi âm. Vẫn mong muốn tìm mua lại chiếc máy như ngày xưa. Bác nào có máy - có thể nhắn tin hoặc nháy máy cho em. Sdt bên dưới-em ở Việt trì Phú thọ. Em xin cám ơn.
        Attached Files
        Email:
        đt-zalo-fb: 0984 93 96 94
        Kakao talk: sinotruk

Comment

Bác Sailokiss cho em hỏi thêm chút nữa. Em có rất nhiều máy mp3, mp4( nói chung là fw giống nhau) có cả máy sống, máy lỗi phần mềm, giờ em muốn backup lại fw của cái máy sống để up sang mấy cái máy lỗi kia , dúng sifwx thì nó cũng backup ra 1 đuôi .bin dung lượg chỉ có khoảng 6M, cho vào s1res thì không đọc được.up vào mấy cái máy kia cũng chết lòi,anh có phần mềm nào có thể backup được fw không? share cho em với ( máy màn hình màu, trắng đen). Nghe nói cái s1fwx chỉ backup đựoc những máy đơn sắc thôi đúng không nhỉ ?

Comment

hờ hờ, lỗi system cannot read from specified device. là do phiên bản s1fwx v3.0 chưa hỗ trợ để backup đến ver 9.0.50 thôi, thử xài s1fwx v3.3 xem sao, hên quá tui chưa đụng cái nào ver 9.0.. cả, hình như ver 9.0.48 cũng không chơi được thì phải, chắc mấy thằng viết ra s1fwx chán mấy cái made in china rồi nên nghỉ không cập nhật mới thôi, hehe

dùng s1res mà không đọc được dump.bin là cái dump.bin đó die rồi, tui thấy nếu dùng s1res mà xem được tất cả các hình trong dump.bin là dump.bin đó còn xài được. s1res cũng đọc được cả màn hình màu nữa

mấy cái made in china nhìn bề ngoài y chang nhau nhưng cái ruột khác nhau, -> firmware cũng khác, muốn biết xài chung 1 firmware được hay không phải xem cái ruột có giống nhau không, về cpu, số boa, màn hình... lấy cái firmware màn hình trắng đen mà cho cái man hình màu chạy thì làm sao nó hát được
            Last edited by sailokiss; 14-04-2009, 12:40.

Comment

Bác ơi cho em hỏi: sao khi em cắm con mp4 giống như trang 1 đo vào PC, và em đã làm cho nó xuất hiện ADFU xong xuôi hết rùi. Nhưng khi em chạy file extract.bat của s1fwx thì nó báo ko tìm thấy cái gì cả.
              Các pác giúp em với! Em không bít mình nên làm gì nữa.
              __]\/[|2. |3()]\/[__

Comment

sau khi chập chân thế thì chíp nhớ đc reset lại lúc xuất xưởng nghĩa là trong nó hoàn toàn trống trơn không có gì thì bạn có chạy pm nào cũng chỉ ra thế thôi.làm vậy là để bạn kiếm cái fw từ bên ngoài up lại chứ không phải là lấy đc fw từ nó!có tim cái nào up đại vào, không lên đc hình thì vẫn nghe đc nhạc và làm USB.hihi

Comment

to LETHESANG :
                  bạn dùng pm s1clone ấy. nó có thể backup và up fw vào máy đc luôn.khi back up nó không tự tạo dc file.bin bạn phai kiếm 1 cái fw rồi cho nó ghi đè lên mới đc.lúc up lại bạn phải xóa cai .s1clone đi chỉ để lại .bin thôi thì mới up đc

Comment

trời, chế độ adfu là chế độ phục hồi, bạn chỉ có thể nạp cho nó firmware mới, nhưng phải là full firmware, không trích xuất được firmware ra đâu

việc của bạn cần làm bây giờ là kiếm cho mình một firmware mới giống cái của máy mp4 đó, bạn có thể lên google tìm kiếm, hay vào trang www.s1mp3.org , www.mympxplayer.org, www.mydigit.cn, ..., để tìm kiếm firmware dễ dàng bạn bung máy ra xem thong số con chip cpu, thông số con chip nhớ, và dãy số được ghi tren boa nữa..

Comment

nạp cho nó firmware mới
                      Bằng cách nào vậy pác? Có phải sử dụng MP3 Player Utilities không?
                      OS của em là Vista, cài xong cái đó báo lỗi.
                      Nếu có soft khác bác chỉ giùm em lun nha!
                      __]\/[|2. |3()]\/[__

Comment

To: Sailokiss and Ncb173.
                        Ồ, máy mình toàn là 9.x.x thôi. Thằng s1fwx3.0 hay 3.3 đều không thấy backup được 1 firmware hoàn chỉnh. Mấy cái firmware của mình giống y nhau đó, chỉ cần mình chiết xuất được firmware ngon ra là ok. Bạn Sailokiss có phần mềm nào có thể backup lại được dòng fw 9.x.x không, giới thiệu mình với nhé.
                        Cảm ơn bạn Ncb173. Mình đã dùng s1clone và đã thành công với 1 dòng máy duy nhất là ipod shuffle có màn hình của tàu, nhưng khi chuyển sang 1 dòng khác có màn hình thì nó toàn báo lỗi "Semaphore Timeout has expired". Còn với các máy mp3 không màn hình thì thằng S1clone không nhận ra được. Bạn có cách nào có thể giúp được mình không ? cảm ơn nhiều.

Comment

To: ncb173
                          Mình backup được firmware của con ipod shuffle có màn hình tàu, nó ra đuôi clone khoảng 20M mình không cần chuyển đổi gì hết dùng cái đó và s1clone up luôn và đã cứu sống 5 con shuffle có màn hình hỏng fw, như thế có sao không nhỉ?

Comment

lethesang.
                            lỗi "Semaphore Timeout has expired" có thể do máy tính của bạn, bạn thử làm việc trên một máy tính khác xem sao, bạn cũng nên xem lại sợi cáp usb của bạn nữa, làm cho nó càng ngắn càng tốt xem sao, với cái nào có usb cắm trực tiếp thì không nên nối thêm cáp usb vào nữa, máy laptop của tui chẳng nhận ra được thiết bị nào qua cổng usb nếu cắm qua 1 sợi cáp, còn cắm trực tiếp thì vẫn goog, không biết là do chiều dài có ảnh hưởng gì không

chúc vui

Comment

mình chỉ biết có vậy thôi.có thể bản của mình cũ nên khi backup no tạo thanh fw có đuôi là .bin.s1clone. chi up lai máy nó kô nhận ra đc phải xóa .s1clone đi. mà cũng có thể lâu rồi không nhớ rõ lắm.bạn có thể gửi cho t fw con ipod đấy không? t cũng có 1 con máy tầu nhái ipod.gửi lên diễn đan chắc không đc rôi. gửi qua mail hộ nhé. congbang86@gmail.com thank nhiều! ah cái lỗi kia thì mình không hiểu tiếng anh lắm nhưng có thể là bản dùng thử của nó hêt hạn rồi.bạn thử cài qua máy khác xem sao!!đoán mò thôi nhé

Comment

to ncb1733:
                                Đã gửi firmware cho bạn rồi nhé.
                                Mình có tìm hiểu qua cái clone, cắt cable xuống 10cm cũng ko tác dụng gì. Nhưng khi cho một máy khác cùng loại phiên bản thấp hơn chút vào là nó lại backup ok ngay. Nguyên nhân này thực sự mình ko hiểu nổi. 1 máy 1g mình backup bằng clone cũng chỉ khoảng 20M băng bản 2.1 2G cũng khoảng 25M thôi. Có phải thằng này nó chỉ hỗ trợ 1 vài firmware thôi không nhỉ, máy mình toàn là V9 hết, dùng mấy con s1fwx không được , mà nếu thằng s1clone cứ kén thế này thì cũng khổ, có pro nào có cách giải quyết khác không ?

Comment

Về tác giả

Collapse

sailokiss Tìm hiểu thêm về sailokiss

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X