Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• co ạ bjet o dau ban phan tan loa sup hoi k nhj mjnh co 1 cap loáup 30 ma muon gan thêm cạ phantan vao cho no an tgoan co ban nao bjet o dau ban chj jup mjnh voi nha
    thank mn nhju

Comment

• ACE nào có schematic SoundMax B50 cho e xin với ạ
      Chả là tính mob lại âm thanh sub cho đỡ đau tai. hiện thời mới mua nghe cứ "huỵch huỵch khó chịu quá, mob lại cho nó sâu tí thành " huỳnh huỳnh" nghe mới uy lực ạ

Comment

• Nguyên văn bởi TTKH Xem bài viết
        ACE nào có schematic SoundMax B50 cho e xin với ạ
        Chả là tính mob lại âm thanh sub cho đỡ đau tai. hiện thời mới mua nghe cứ "huỵch huỵch khó chịu quá, mob lại cho nó sâu tí thành " huỳnh huỳnh" nghe mới uy lực ạ
        nó có chức năng chỉnh mà

Comment

• Chỉnh cách nào nhỉ. Âm sub ra như vậy chỉ có thể chỉnh lớn nhỏ thôi chứ chỉnh cho nghe chất âm khác thì ko có chức năng đó.

Comment

• Thay đổi tần số cắt đó bạn

Comment

• Thay củ loa
              By three methods we may learn wisdom:
              First, by reflection, which is noblest;
              Second, by imitation, which is easiest;
              and third by experience, which is the bitterest

Comment

• mình ở bình dương (vòng xoay an phú) có bạn nào có mạch công suất loa SUB ko để lại cho mình đi. đam mê âm thanh từ nhỏ nhưng điều kiện ko có (học hành + kinh tế) nên chỉ loanh quanh trên mạng tìm và đọc những trang như thế này thì mình có thể ngồi 24/24 để đọc. Mình cũng dự định làm 1 cái loa SUB khoảng 200W - 300W . nhưng ko bít bắt đầu từ đâu mà cái dự này đã 3 tháng nay rùi . nay mình mới bít bắt đầu từ bộ CS của loa típ là củ loa và sau đó là thùng loa . Khả năng DIY mach CS thì ko thể rồi nên phải mua (bạn nào dư để lại cho mình nha) . còn củ loa e sẽ ra ve chai lùng cho đến đc thì thui . còn thùng thì e có thể tự đóng đc cái này đễ (vì e cũng hơi khéo tay tí ) . Top này cũng khá lâu rùi ko bít có còn ai vào ko nhưng nếu có ai vào thì mong giúp e với nhá tks all. nói ko ai tin chứ e cũng muốn lên nhật tảo tìm lém nhưng " KO BÍT ĐƯỜNG"

Comment

• [MENTION=302063]binh113[/MENTION] mình nghĩ nếu bạn nghe ở nhà thì dùng ic công suất tda7294 cũng được, dùng loa sub khoảng 20cm - 30 cm

Comment

• Tks bạn đã quan tâm, nhưng thật sự là ngay cả đọc bản vẽ mạch mình còn ko biết thì sao có thể DIY dc. Nên cái mạch CS mình chỉ có thể mua thôi, bạn có hoặc biết chỗ nào có hú mình vvới nha. Minh có một củ loa mà nó lạ quá ko biết nó là loại ji bạn nào biết thông số và ứng dụng thực tế nó như thế nào xin cho mình biết với. Hình ảnh e nó đây ạ. Chỉ nghe nói là của infiniti SX tai KCN VIET NAM SINGAPORE , trên mobile mình ko chèn hình ảnh được sẽ up hình sau
                    Attached Files
                    Last edited by binh113; 01-09-2014, 11:45.

Comment

• Ảnh e up lai ở dưới
                      Last edited by binh113; 01-09-2014, 12:28.

Comment

• Ảnh e up lai của cai loa . Trang này up ảnh khó quá

khung loa = nhưa nha các bác ko phải = sắt thế mới lạ chứ , màng loa cũng = cái ji ấy nhìn giống như là nhựa luôn, gân cao su khá to ko biết làm loa sub đc ko nữa. Bác nào bit loa nay làm ji xin cho e bít với nhá . Tks all

Comment

• Loa này thuộc vào loại toàn dải.. giống loa trong ti vi ...

Comment

• Loa trung trầm chứ toàn dải cái con khỉ
                            By three methods we may learn wisdom:
                            First, by reflection, which is noblest;
                            Second, by imitation, which is easiest;
                            and third by experience, which is the bitterest

Comment

• 1 chiều hẹp , 1 chiều rộng.. ( loa bầu dục ) vừa có thể đảm nhiệm phát âm tần tần số thấp ( trầm ) vừa có thể phát âm tần với tần số cao Teble.. do cấu tạo màng loa 1 chiều dài 1 chiều ngắn..

Comment

• Nếu là loa trung trầm thì củ này có thể làm loa sub đc ko ban " phuong.hng" mà nó cũng chẳng có thông số ji hết biết đâu mà làm . thui để kê nồi vậy tìm củ khác

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X