Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sub là sub, Mid-bass mà đòi làm thay thế nhiệm vụ của loa sub??
    By three methods we may learn wisdom:
    First, by reflection, which is noblest;
    Second, by imitation, which is easiest;
    and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Nguyên văn bởi binh113 Xem bài viết
      Tks bạn đã quan tâm, nhưng thật sự là ngay cả đọc bản vẽ mạch mình còn ko biết thì sao có thể DIY dc. Nên cái mạch CS mình chỉ có thể mua thôi, bạn có hoặc biết chỗ nào có hú mình vvới nha. Minh có một củ loa mà nó lạ quá ko biết nó là loại ji bạn nào biết thông số và ứng dụng thực tế nó như thế nào xin cho mình biết với. Hình ảnh e nó đây ạ. Chỉ nghe nói là của infiniti SX tai KCN VIET NAM SINGAPORE , trên mobile mình ko chèn hình ảnh được sẽ up hình sau
      Dear binh .Tôi đã gặp những người đến việc dọc giá trị diện trở hay kí hieu của tụ ...ko biet motee gi nguoi ta con làm đuwocsj nhunggx cai mà mình thưqcj ra biết nhưng ko giám làm rồi ..chủ yếu là bạn yêu am thanh ..kỹ thuật đến mứic naiof thôii...chu uêys là dam mê mà đam mê thi là mãi mãi.

Comment

• h ma con loa này giong nhu loa cua dai V 206 lien xo cu da modify lai hay sao ay...trong bong bay the..neu hang cu nguyen bản trong ngố hơn nhiều

Comment

• Các bác cho em hỏi ở hà nội có chỗ nào mua được ống thông hơi cho loa sub không chứ toàn cưa trộm ống nước của đại ca làm như này không ổn
          Chuyên nhận : " Vá xích xe tăng---Cân vành xe lửa---Và lật ngửa xe lu"

Comment

• Chào các bác em định làm một cái sub theo schema của Soundmax nhưng phần lọc âm trầm em không hiểu cho lắm, mạch công suất thì đã chạy ổn rồi tiện đây em gửi kèm hình Schema nhé thấy mạch đơn giản lắm nhưng không hiểu sao làm vẫn chưa chạy được.đây Schema của Soundmax dòng B92 5.1 hoàn chỉnh nhé.
            Nếu có thể bác nào giúp em tách mạch lọc trầm giúp em nhé không biết em tách có sai ko?B92 rev 5.4 2011-2-15.pdf
            Attached Files
            Last edited by thanhctdt07; 21-09-2014, 13:29.

Comment

• Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
              Mạch lọc siêu trầm đây. Không trầm không lấy tiền
              cho hỏi con tụ đầu vào có giá trị nhiu thế

Comment

• Mình sưu tầm được mạch này, mình thấy rất hay vì có tích hợp tính năng phân tích âm thanh
                Khi có tín hiệu trầm thì nó mới đưa ra tín hiệu cho loa trầm, nếu ko thì nó "im re"
                IC này cũng dễ tìm

Comment

• Nguyên văn bởi hai_audio Xem bài viết
                  Mình sưu tầm được mạch này, mình thấy rất hay vì có tích hợp tính năng phân tích âm thanh
                  Khi có tín hiệu trầm thì nó mới đưa ra tín hiệu cho loa trầm, nếu ko thì nó "im re"
                  IC này cũng dễ tìm

Mình cũng kiếm con đó từ nhiều năm trước mà không thấy, chắc nó tuyệt chủng rồi.Đ ể hôm nào hứng chí đặt hàng mấy bác ship hàng thử.
                  Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                  <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Nguyên văn bởi thanhctdt07 Xem bài viết
                    Chào các bác em định làm một cái sub theo schema của Soundmax nhưng phần lọc âm trầm em không hiểu cho lắm, mạch công suất thì đã chạy ổn rồi tiện đây em gửi kèm hình Schema nhé thấy mạch đơn giản lắm nhưng không hiểu sao làm vẫn chưa chạy được.đây Schema của Soundmax dòng B92 5.1 hoàn chỉnh nhé.
                    Nếu có thể bác nào giúp em tách mạch lọc trầm giúp em nhé không biết em tách có sai ko?[ATTACH]90660[/ATTACH]
                    Chào bác, em cũng có ý định làm theo mạch này, có gì em sẽ hỗ trợ bác. Nhưng em muốn hỏi hơi vô duyên tý là sao bác có sơ đồ này thế, cái này là chỉ lưu hành nội bộ hãng thôi mà????
                    QTCP

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                      Mình cũng kiếm con đó từ nhiều năm trước mà không thấy, chắc nó tuyệt chủng rồi.Đ ể hôm nào hứng chí đặt hàng mấy bác ship hàng thử.

bác tép có biết cái mạch sub JAMO 200 nó chạy nguồn bao nhiêu vac không ạh? em mới lượm được cái mạch jamo sub 200 đang còn lành lặn, chỉ tội mất thùng loa và biến áp, giờ muốn cho nó chạy nhưng không biết nó xài nguồn bao nhiêu , nó có cặp tụ 63v/4700uf. công suất chạy cặp fet irf530 và irf9530.
                      p/s: có bác nào biết xin chỉ với nhé.
                      LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết

bác tép có biết cái mạch sub JAMO 200 nó chạy nguồn bao nhiêu vac không ạh? em mới lượm được cái mạch jamo sub 200 đang còn lành lặn, chỉ tội mất thùng loa và biến áp, giờ muốn cho nó chạy nhưng không biết nó xài nguồn bao nhiêu , nó có cặp tụ 63v/4700uf. công suất chạy cặp fet irf530 và irf9530.
                        p/s: có bác nào biết xin chỉ với nhé.
                        Bác cứ cho nó cái biến áp đôi 30v là ổn.

Comment

• Chào các bạn.
                          Mình không phải dân chuyên điện tử nhưng thích mày mò đồ điện tử.
                          Giờ muốn đóng 1 sub đẳng áp khoảng 60watts thôi. Mình đã tham khảo các mạch của các bác up ở những trang đầu mà còn chưa hiểu lắm.
                          Mạch công suất với cs khoảng 60w vậy mình dùng mạch cầu 7294 được không các bác.?? em nó hơi gà, các bác thông cảm

Comment

• xin chào các bác cái ampli microlap nhà mình bị mất bass ...mình tưởng còn STA540 chết mua về thấy vẫn ko nghe được ...xin các bác chỉ giúp xin cảm ơn

Comment

• Xin lỗi mọi người mình đã đào mộ cổ, qua thời gian đọc toppic này và đã đóng sub, vậy cho hỏi trong sub mình có lót xốp để cách âm được không ạ ?

Comment

• tùy tai.................................

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X