Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em mới tìm được mạch này nè, anh em xem thử nó hoạt động tốt không nha, em tính lắp 1 cái ampli theo mạch này để hát karaoke, còn 7294 để nghe nhạc, hì hì
    ai bít giá con IC LM 4702 và cặp sò MJ 11028/11029 thì cho em bít lun nha, thank nhìu
    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
      Hi. Bạn hiểu gì về sub dân dụng ??
      Chỉ sợ các bác ko muốn nghe thôi chứ, em là em chúa ghét nghe cái tiếng bass ù ù (bass mà ko phải bass) của bộ loa vi tính 2.1. Mở to một chút là nghe như bọn thổ dân nó thổi tù và. còn loa vệ tinh thì chỉ nghe tiếng treble, chẳng thấy mid đâu cả, nếu tách riêng (chỉ bass, hoặc chỉ vệ tinh) thì nghe như ... ấy! Người ta bảo "có bột mới ghột nên hồ". Loa bé, công suất bé thì không thể cho tiếng hay đc.
      Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

• Show hàng ...

thấy EA show hàng đẹp wa , em cũng show ít , các bác xem đánh giá thử .... lần đầu DIY nên còn thiếu sót , có gì mong các bác chỉ giáo thêm .... hi hi
        Attached Files
        Y!:

Mail:

Comment

• show tiếp ...

còn đây ạ , có bác nào có ý kiến về em nó thì cho em bit nhé , à mà cái loa súp của em nó 8omh có sao không ạ , thấy AE dều dùng 4omh , mà em đào miết không ra 4omh nên ->phải lấy 8omh
          Attached Files
          Y!:

Mail:

Comment

• Nguyên văn bởi saothang8 Xem bài viết
            muốn nghe tiếng trong thì bạn kiếm hai loa ở bộ dàn nhật cũ làm loa vệ tinh tầm 50 w / cái . mình đang dùng con sub chế với 2 loa aiwa 50w ..nghe phi nhung nó rên gỉ thôi rồi.
            kiếm đâu ra loa nhật cũ bây giờ hả bạn ?
            Y!:

Mail:

Comment

• Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
              còn đây ạ , có bác nào có ý kiến về em nó thì cho em bit nhé , à mà cái loa súp của em nó 8omh có sao không ạ , thấy AE dều dùng 4omh , mà em đào miết không ra 4omh nên ->phải lấy 8omh
              Chà! lần đầu show hàng mà khá quá...típ tục phát huy nhé bạn!
              Con loa bass nhìn gấu quá,bạn mua ở đâu đấy? giá cả thế nào...thèm thế...heheh
              Last edited by thanh_tungdl; 28-05-2010, 15:51.

Comment

• He he! Em vừa chế đc cái ampli 5.1, cùng dàn loa 5.1.
                Để mai em về chụp hình show cho các bác xem nhé!
                Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

• còn đây ạ , có bác nào có ý kiến về em nó thì cho em bit nhé , à mà cái loa súp của em nó 8omh có sao không ạ , thấy AE dều dùng 4omh , mà em đào miết không ra 4omh nên ->phải lấy 8omh

có loa ngon mà giấu nghề nha, hôm nay mới show hàng, bạn kiếm đâu đc con loa ngon thế, sub đích thực đó ko phải super bass đâu, 8 ôm mới là thích hợp cho mạch cầu, mạch cầu tồi thiểu phải là 8 hoặc 16 ôm, nếu con loa này đường kính to tí nữa thì tốt, nhìn phong thái em nó cho thấy ko phải vớ vẩn đâu, nam châm kép, lỗ ở đít to và có lưới, gân béo, phải đóng thùng cho chuẩn mới khai thác hết đc công suất của nó, 60w là dc rồi
                  Ốm bệnh vì điện tử
                  Nhẵn túi vì DIY
                  Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
                  ĐT: 0975660533

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_tungdl Xem bài viết
                    Chà! lần đầu show hàng mà khá quá...típ tục phát huy nhé bạn!
                    Con loa bass nhìn gấu quá,bạn mua ở đâu đấy? giá cả thế nào...thèm thế...heheh
                    Dạ không giấu gì anh , con loa em mua ở chổ bán lk điện tử, em thấy 2 em 1 em 3 tức , còn em này 2 tức thế là em bợ luôn mà gia cả ở đây thì cũng bự luôn , tới 230k cho em 1 tức này đấy , còn em 2 tức kia tận 300W thì 350k em không giám , hi hì
                    Last edited by love-dientu; 28-05-2010, 16:49.
                    Y!:

Mail:

Comment

• Nguyên văn bởi blackmask23 Xem bài viết

có loa ngon mà giấu nghề nha, hôm nay mới show hàng, bạn kiếm đâu đc con loa ngon thế, sub đích thực đó ko phải super bass đâu, 8 ôm mới là thích hợp cho mạch cầu, mạch cầu tồi thiểu phải là 8 hoặc 16 ôm, nếu con loa này đường kính to tí nữa thì tốt, nhìn phong thái em nó cho thấy ko phải vớ vẩn đâu, nam châm kép, lỗ ở đít to và có lưới, gân béo, phải đóng thùng cho chuẩn mới khai thác hết đc công suất của nó, 60w là dc rồi
                      dạ em kiếm mãi mớiduwodjcw đấy ạ, con to hơn cũng có nhưng mà đắt lém , không đú tiền nên thôi vả lại cs cũng không vừa 300W luôn , híc . con này 250W là được roài , em về cho 1 em tda 7294 đánh mà mới 1 xíu mà nóng bỏng tay, chắc phải tậu thêm mạch cầu thui , ôlala
                      Last edited by love-dientu; 28-05-2010, 16:49.
                      Y!:

Mail:

Comment

• Úi trời loa anh love-dientu dep wa' đi mất, em nhìn mà thèm wa', mạch thì chơi toàn mạch in mới chịu nha, hì hì, mạch của em cầu dây không à, nhìn không đẹp nhưng được cái nhỏ gọn, chỉ dài có 15cm và rộng 3cm thui ( mạch câu dây mà) hì hì, em cũng có cái loa có nam châm kép y chang của anh, hôm nào làm xong thùng thì em show lên lun

Comment

• Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
                          Úi trời loa anh love-dientu dep wa' đi mất, em nhìn mà thèm wa', mạch thì chơi toàn mạch in mới chịu nha, hì hì, mạch của em cầu dây không à, nhìn không đẹp nhưng được cái nhỏ gọn, chỉ dài có 15cm và rộng 3cm thui ( mạch câu dây mà) hì hì, em cũng có cái loa có nam châm kép y chang của anh, hôm nào làm xong thùng thì em show lên lun
                          đâu có gì đâu bạn, mạch câu đay cũng tốt chứ sao , còn mình không thích câu đây , mua đây nhỏ không có nên không câu đây , ừh bữa nào show lên cho AE chiêm ngưỡng xíu , ,à mà sao cai thùng loa đóng chưa xong à , bạn định đóng bandpass hay sao ?
                          Y!:

Mail:

Comment

• Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
                            He he! Em vừa chế đc cái ampli 5.1, cùng dàn loa 5.1.
                            Để mai em về chụp hình show cho các bác xem nhé!
                            show đi , 5.1 xem thử thía nèo để AE còn học hỏi ... (Để mai em về chụp hình show cho các bác xem nhé ) nhớ đúng hẹn nha bạn , ae diễn đàn mong tin bạn đóa
                            Y!:

Mail:

Comment

dạ em kiếm mãi mớiduwodjcw đấy ạ, con to hơn cũng có nhưng mà đắt lém , không đú tiền nên thôi vả lại cs cũng không vừa 300W luôn , híc . con này 250W là được roài , em về cho 1 em tda 7294 đánh mà mới 1 xíu mà nóng bỏng tay, chắc phải tậu thêm mạch cầu thui , ôlala
                              làm anh em thèm nhỏ rãi rồi kia kìa,loa ngon nó đắt thế đúng rồi, chợ trời mà có là tớ múc liền mỗi tội ko có, tiếc là nó bé quá có 1 tấc( 10cm), nếu mà 2 tấc thì vừa vặn với mạch cầu, nó ghi max 250W nhưng cs RMS có 60W thôi, PMPO là công suất tức thời cho 1 cú đập nó có thể đạt được, ta ko xét công suất này vì loa 30 của mình đã xài nguồn 20A rồi , cục nguồn nặng phải đến 5kg, dây quấn thì 2mm to bằng cái nan hoa xe đạp, ước tính cs cục nguồn ấy phải đạt tầm 500W mà khi loa nó đập cú mạnh nhất nguồn sụt tới tấp 3 vôn liền chứng tỏ cs max của loa phải đạt gần nghìn oát vì nguồn 500w ko cấp đủ tức thời, kèm theo 6 tụ 10 000mf mà vẫn sụt cho nên xét về công suất max thì nó vô cùng lắm, cố dành tiền mua em 20cm đi
                              Ốm bệnh vì điện tử
                              Nhẵn túi vì DIY
                              Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
                              ĐT: 0975660533

Comment

cái giá cũng không quá đắt với một củ loa như thế,mình mà gặp,bằng mọi giá phải múc một đôi hehe
                                chúc mừng bồ có loa tốt ,lúc nào hoàn thành nhớ show em nó mọi góc cạnh nhé...híc thèm vãi..hì!
                                bạn lấy thước đo lại đường kính em nó thử xem ,theo mình thấy con này phải từ 18-20cm .
                                Attached Files
                                Last edited by thanh_tungdl; 28-05-2010, 17:43.

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X