Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thắc mắc về ampli

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
    Hàng chợ lởm thế mà tin vào cái Nhãn ghi bên ngoài vậy làm chi cho mệt hả nhóc 200W+200W là đánh cặp loa 4 tấc đập rung người đấy, cứ nghĩ giá thành với CS cũng hiểu rùi mà hehe
    em có cái amply chạy 8 sò hok biết bao nhiêu w nữa thấy nó ghi 250+250w mà ko biết thực chất nó bao nhiêu biến thế thì 15a 35vac nặng kinh khủng hình như của cai li để em kiếm 4 tấc về quánh thử xem nó lên nổi hok nhưng thằng này dòng ra ko cao yếu xèo
    điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

Nguyên văn bởi tranhuuan Xem bài viết
      mình mới làm 1 mạch TDA 7294 theo sơ đồ khi cắm điện thấy loa ù và căng ra hết cỡ nghĩ IC hỏng thay bằng con khác vẫn thế ko biết sơ đồ có đúng ko ai có thể xem thử hộ sơ đồ có đúng ko? tôi mới lắp âm li ko biết tí gì cả. ai có mạch nào đơn giản dễ lắp gứi cho tôi càng tốt! cảm ơn nhiều
      Làm vậy ù là đúng rồi. Chân 12 phải bỏ trống. tôi làm dùng bình thường không ù rè gì cả nhưng bass yếu quá phải dùng mạch chỉnh tone 3band dùng tl082 chạy rất ổn.

Comment

Nguyên văn bởi tranhuuan Xem bài viết
        mình mới làm 1 mạch TDA 7294 theo sơ đồ khi cắm điện thấy loa ù và căng ra hết cỡ nghĩ IC hỏng thay bằng con khác vẫn thế ko biết sơ đồ có đúng ko ai có thể xem thử hộ sơ đồ có đúng ko? tôi mới lắp âm li ko biết tí gì cả. ai có mạch nào đơn giản dễ lắp gứi cho tôi càng tốt! cảm ơn nhiều
        bác hàn linh kiện ở mặt trên hay mặt dưới của board ạ? board này là phải hàn linh kiện ở mặt dưới bác ạ

Comment

Nguyên văn bởi samsungd600 Xem bài viết
          trong ampli người ta nối mass vào vỏ để chống nhiễu đối với vỏ bằng kim loại.nhưng nếu ampli dược làm vỏ bằng ván,gỗ thì sao nhỉ?

Vỏ nhựa hay vỏ gỗ thì dán thêm giấy nhôm loại mỏng như trong ampli nhật nội địa vẫn hay làm chứ sao!
          Chán ko buồn ký.

Comment

Cho em hỏi tý,em thích vọc cục đẩy ,amply mà để ráp mới thì tụ lọc nguồn cần bao nhiêu tụ là đủ ạ
            sao lại có cái 2 tụ,cái 8,12 tụ...
            em có tìm hiểu để làm

Comment

Nguyên văn bởi Namit Xem bài viết
              Cho em hỏi tý,em thích vọc cục đẩy ,amply mà để ráp mới thì tụ lọc nguồn cần bao nhiêu tụ là đủ ạ
              sao lại có cái 2 tụ,cái 8,12 tụ...
              em có tìm hiểu để làm
              Hai con là đủ nhiều hơn chỉ là để tiếng bass phát đủ lực khi mở lớn thôi .

Comment

Tuyennhan em cảm ơn ạ

Comment

Em có amply,câu dây tín hiệu qua cầu chữ u(input) ,các bác chỉ em cách câu dây để có thể chỉnh 2 volum to nhỏ của loa trái loa phải được không ạ...biến nó giống như cục đẩy ấy ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

samsungd600 Tìm hiểu thêm về samsungd600

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X