Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách làm giảm ù, nhiễu cho ampli dùng IC TEA2025B

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên nhân u chủ yếu là do mạch lọc nguồn không tốt, ngoài ra dây tín hiệu vào phải được bọc kim tốt và đường mass phải đầy đủ, tín hiệu vào không lớn quá mức đẫn đến méo tiếng
    Bạn kiêm tra lại tất cả các nguyên nhân trên xem sao

Comment

dạ cảm ơn các anh ạ, chờ hết tết rồi em kiểm tra lại 1lan62 nữa xem nó còn rè nữa không

Comment

Bạn thử xem lại các trị số của linh kiện tham khảo của tàu xem

Với mấy cái mạch kiểu này bạn làm các chân linh kiện nối với nhau càng ngắn càng tốt, nên lắp vào bakelit rồi đi dây bên dưới, khối tín hiệu vào và ra nhớ phải tách biệt ra (ko di dây lòng vòng lẫn vào nhau). Khi thử nên thử bỏ dây Input ra hoặc qua tụ kẹp luôn xuống mass xem. Nguồn PIN mà ko có tín hiệu thì chắc chắn là phải ngon chứ nhỉ (Trước đây đã có lần tui lắp thử, chạy ngon mà)
        Last edited by nhanh0112; 16-02-2010, 22:02.

Comment

cho hỏi mình thấy chân - của OP nối trở rùi nối tụ cắm mass
          ko hiểu tụ này có công dụng gi?

Comment

hì hì, dúng là mạch của mình đi dây hơi dài, chổ nguồn +, mass, và tín hiệu input, ouput em đều nối dây xa hết, hì hì, chắc tại do thế. à mà chổ tín hiệu ngõ vào em không nối điện trợ xuống mass, chắc tại do thế mà nó rè, mạch của em lám xong thấy công suất nó nhỏ wa' chắc tại sai chổ thiếu cái R đó ha, em sẽ thử lại sau , thank các bác nhiều nha

Comment

à mà sẵn tiện cho hỏi, nếu bỏ R nối xuống mass ở chổ input thì có sao không ta.

Comment

hình như là làm tăng dòng vào Transistor sẽ gây nóng vô ích

Comment

Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
                  à mà sẵn tiện cho hỏi, nếu bỏ R nối xuống mass ở chổ input thì có sao không ta.
                  Theo tui nghĩ thì đấy chỉ là tải giả cho đường tín hiệu vào kiêm khử nhiễu (phối hợp trở kháng đầu vào). Tùy thuộc vào nguồn âm mà điều chỉnh cho phù hợp (thường thì tín hiệu vào yếu thì phải để trở kháng cao và ngược lại)

Comment

thế à, vậy mình loại bỏ con R đó ra luôn được không ha, mạch của mình không gắn con đó vào.

Comment

xem lai cac day ket noi xem co chong nhieu khong

Comment

co the uh la do tiep mass khong tot.

Comment

Minh nghi bạn nen chú ý phần nguồn của mạch, nguồn có đủ CS không, lọc nguồn có tốt không...

Comment

minh dung tu loc 2200uF va nguon la 2 trai phin dien thoai 3,7 mac noi tiep nhau. minh do dong ho thay no chi so la: 8.0V, nhu the cung du? ma.

Comment

bạn thử đo diện áp pin khi làm việc xem, lúc nó rè áp có tụt nhiều ko

Comment

không sụt pin tí nào hết, đo thấy vẫn cứng kim 8,0V lun

Comment

Về tác giả

Collapse

vy_myangel Tìm hiểu thêm về vy_myangel

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X