Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách làm giảm ù, nhiễu cho ampli dùng IC TEA2025B

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

bạn ép nick chát mình y, mình đã lắp thành công rùi, nghe ngon lém, nhưng công suất hơi yếu, bạn mua IC mới về lắp vào mạch cũ thì chất lượng âm sẽ không tốt như IC rin đâu, bạn hãy thêm vào 1 điện rở 100 ohm vào giữa chân 6 và chân 11 với tụ 100uF để hạn chế âm ù, sì, nhưng làm vậy thì nghe sẽ không to như trước nữa. lý do làm vậy là vì IC chợ không tốt bằng IC rin của nó đâu

Comment

nick bạn là gì , còn nick mình là : giakhanhcay@yahoo.com

Comment

mình có một cặp loa dùng ic này! xài một thời gian mở lên rè ko à! gắn thêm tụ lọc nguồn mới hết
        Em là người mới tới :*
        Có hỏi câu nào ngu ngơ anh em thông cảm nha ^^!

Comment

nick mình nà: chuyentinh_hoathuytinh2002. bạn cứ ép nick rùi cóa gì thì hỏi nha, em 2025b này mình làm nhìu rùi, giờ chán rùi hi hi

Comment

mọi người ơi loa của em lăp tea 2025b lắp biến trở ngõ vào khi chỉnh đến 15% thì nghe thấy tiéng ù lớn. tháo biến trở ra thí k nghe rõ. bác nào giúp em vớiClick image for larger version

Name:	tea2025compo.jpg
Views:	1
Size:	156.7 KB
ID:	1354732

Comment

bạn phối hợp trở kháng đầu vào khoảng 600 ôm thử coi vì trở kháng ra của máy tính hơi thấp, bạn dùng 1 R 560 ôm nối với tín hiệu vào và sau con R560 ôm nối 1 R 56 ôm xuống mass. đảm bảo hết chói ngay, còn nếu cứ tăng R đầu vào lên cao thì nỏ kêu nhỏ hơn mà vẫn ù

Comment

em có cái mà mọi người hay bảo là nhại tiếng để hát karaoke, giờ nó cứ déo tí te theo kiểu nửa nhiễu 50Hz nửa bị ic ấy
                vậy có cách nào để bỏ cái tiếng déo ấy không ạ..
                em không muốn bỏ cả cái nhại ấy đâu..
                cảm ơn các bác
                a di đà phật

Comment

Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
                  em đã gắn thử với điện trở 100 ôm nhưng vẫn như cũ thôi, nghe chói lói luôn, giúp em tí đi mà
                  Bác kiểm tra lại nối mass gấp ! dây từ volum vào tầng khuyếch đại nữa bác cho nó ngắn thôi + với bọc cho nó khỏi bị nhiễu ! Àh còn cái biến áp nữa nối mass riêng nha bạn ! Thân
                  Vọc sĩ, nghiệp dư...

Comment

ak..có khi con ic chết rồi...ic chết cũng bị ù...bạn thử thay con ic khác thử

Comment

em làm mạch mono mà im re là sao hả các anh

Comment

ae.ai cho hỏi.thế mình mắc stereo thì chân 1 đâu.sao không thấy nhỉ

Comment

Về tác giả

Collapse

vy_myangel Tìm hiểu thêm về vy_myangel

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X