Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách làm giảm ù, nhiễu cho ampli dùng IC TEA2025B

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

à mà sao khi em cấp tín hiệu vào ( không qua biến trở volum) thì nghe thử và thấy âm thanh rất nhỏ, chắc chưa đủ 1W nữa, vậy là bị sao ta, hay là hư IC rồi, nều hư IC thì chắc em phải mua con mới rồi làm lại mạch khác quá, hì hì.

Comment

http://www.mediafire.com/?yql12oqb3xu mạch in của em nà, em thiết kế bằng protues

Comment

He he he vẽ mạch sai rồi cha nội ơi. Cái tụ 0.1 từ ngõ out xuống mass ông lại gắn vào ngõ boot.

Ngõ in ông vẽ dài quá, lại gần ngõ out nên nó dễ bị nhiễu. Ông vẽ càng ngắn càng tốt. Sau đó muốn nối đến đâu thì dùng dây bọc kim. Hai cái trở ở ngõ vào cũng giúp giảm nhiễu nữa đấy.

Đường mass vẽ lớn lên cho đầy những khoảng trống, vừa chống nhiễu, khi rửa mạch in lại nhanh và đỡ tốn thuốc. Tụ feedback nên nối với chân 9

Comment

Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
          http://www.mediafire.com/?yql12oqb3xu mạch in của em nà, em thiết kế bằng protues
          Ủa, trong post #18 của tui có hình mạch in rồi mà, làm theo cái đó rồi cắm linh kiện vào là okie

Comment

hì hì, vậy là sai amch5 in à, ủa mà tui tra kỷ lắm, thấy y chang như datasheet mà, lạ ghê

Comment

ủa mà anh Sơn HÀ ơi, anh nói: " Tụ feedback nên nối với chân 9" nghĩa là sao, anh chỉ em luôn đi

Comment

à mà sao trong datasheet có cái mạch mono nhưng em lắm hoài vẫn sai là sao nhĩ, em làm nồi cấp nguồn, cấp tín hiệu vào nhưng thấy im re, không một tiếng động nào ở loa cả, em bỏ cái tụ 224 ở input thì nghe được tiếng rè rè nhỏ. vậy là sao ha, anh em có ai làm thành công thì chỉ em với nha.

Comment

a ha, mình tìm thấy chổ sai rồi, cảm ơn các bạn nhìu nha. mình sẽ vẽ mạch in và làm lại 1 mạch khác xem sao, nếu có gì thì nhờ các bạn giúp tiếp nha. hì hì

Comment

mạch của anh nhanh0112 em xem mà chóng mặt luôn, có mấy cái chỗ có lỗ mạch in to đùng đó là gắn con gì lên vậy anh ơi

Comment

mạch của anh nhanh0112 em xem mà chóng mặt luôn, có mấy cái chỗ có lỗ mạch in to đùng đó là gắn con gì lên vậy anh ơi
                      Hic, mạch này đơn giản mà ít chi tiết mà. Tìm thấy và download trên mạng... Nên cũng có thể có một chút thừa ko dùng đến. Cái nào cần thì cứ để, cái nào ko cần đến thì có thể xóa đi. Ở đây tui điền giùm bạn link kiện theo sơ đồ ngay trên nó ở post #18

Tụ Cx đơn thuần chỉ là tụ nối tầng (giá trị tùy chọn, thường là 1uF-4,7uF)

Comment

cảm ơn bạn nhìu nhìu nha, mình hiểu rồi, hì hì. làm phiền bạn quá

Comment

a ha, em đã làm cho nó hết ù rồi, nhưng có 1 vấn đề là âm thanh không được hay cho lắm, âm chói lói như mấy ông bán bánh bao vậy đó, có cách nào cho âm nghe ấm và dịu hơn không ạ

Comment

a ha, em đã làm cho nó hết ù rồi, nhưng có 1 vấn đề là âm thanh không được hay cho lắm, âm chói lói như mấy ông bán bánh bao vậy đó, có cách nào cho âm nghe ấm và dịu hơn không ạ
                            mắc thêm tụ 103(hoặc lớn hơn chút nếu muốn) từ cực in xuống mass là được

Comment

cảm ơn anh nhìu nhìu nha.

Comment

có phải bạn mổ cái board của cái lao nansin S5000 ra không vậy .......mình có sài cái bộ này , cũng khác tốt tới giờ chắc cũng được 5 năm rồi .....loại này dùng 4 con 2025b cho 4 kênh và 1 con 2030a làm cs cho mạch sub,cái bộ của mình thì tiếng bass mở nhỏ thì ok nhưng vặn 1/2 volume thì bass bị ù, còn bây giờ thì mình đã mổ banh xác nó ra .. lý do sau khi bị chết 2 con 2025b mình ra chợ mua 2 con khác thay thì nó bắt đầu dở chừng kênh surround bị rè hoài chán quá .
                                có điều này thắc mắc nó chỉ dùng ba 1A nguồn đơn sao mà cấp được cho con 2030a ......không biết bạn đã lắp thành công amply với con 2025b này chưa ??????????

Comment

Về tác giả

Collapse

vy_myangel Tìm hiểu thêm về vy_myangel

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X