Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Subwoofer loa Nansin S-7000 bị mất Bass Cần mấy Pro giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Subwoofer loa Nansin S-7000 bị mất Bass Cần mấy Pro giúp

Tình hình là cái Sub Nansin-S7000 của em tự nhiên bass đánh íu xìu (Gần như không nghe) xin các pro hướng dẫn em cách sửa chửa,nếu có thể làm cho tiếng bass ra hay hơn càng tốt ,em mới tham gia vào diễn đàn điện tử nên còn Gà lắm có gì các bác hướng dẫn kỹ giùm.Cám ơn các bác trước

Nguyên văn bởi xonliti Xem bài viết
    Tình hình là cái Sub Nansin-S7000 của em tự nhiên bass đánh íu xìu (Gần như không nghe) xin các pro hướng dẫn em cách sửa chửa,nếu có thể làm cho tiếng bass ra hay hơn càng tốt ,em mới tham gia vào diễn đàn điện tử nên còn Gà lắm có gì các bác hướng dẫn kỹ giùm.Cám ơn các bác trước
    Chụp hình úp lên đi bạn,phải show hàng thì mới giúp được

Comment

bác kiểm tra lại dây av , chiết áp bass ,kiểm tra loa bass, ic công suất cho con bass
      và cái cuối cùng cái này mới quan trọng này .. đó là tai bác
      THÔNG BẠCH THỦ Ù CHI ,KINH TỨ CHI ,HAI LÈO ,ĐÔI TÔM, CÓ CHÍU = TÍNH CƯỚC HỘ EM VỚI

Comment

bass danh yeu ban co the thay con ic cho loa bass roi chac no bi chet roi!

Comment

Hình của nó đây mong các bac giúp

Comment

À quên mấy bác cho hỏi luôn la co thể thay con ic nào cho tiếng bass của nó hay hơn không,em mới tập tành làm nên còn gà lắm,mong các bác giúp đở

Comment

theo mình biết thì em 4558 ít khi tèo lắm. Có khả năng 1 em 2030 chịu trách nhiệm đánh bass tèo lắm.
              1. Bạn lấy móng tay cào cào lên thân em 2030 ( chỗ in chữ ) nếu thấy khét khét thì em đó tèo rồi.
              2. Bạn ko lắp tản nhiệt. Mở nhạc ( bé thôi) mà ko cắm loa con vào. Chỉ chơi mỗi bass thôi. Nếu thấy em IC nào nóng => em đó chơi bass.
              Bạn xem kỹ lại có chỗ nào chập cháy khả nghi ko?? Hay em tụ nào bị lồi đít ko ?? nếu thấy thì thay ngay khẩn trương
              Nhiễu điều phủ lấy giá gương
              Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Sao em chi mới nghe 1 chút là 3 con công suất nóng quá trời luôn,Em đinh thay 3 con TDA2030 thành TDA7294 được không các bác

Comment

bạn đếm xem 7294 có mấy chân ?? nguồn của em 2030 là bao nhiêu oát ?? mà đòi lắp ?? hehe

Comment

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                    theo mình biết thì em 4558 ít khi tèo lắm. Có khả năng 1 em 2030 chịu trách nhiệm đánh bass tèo lắm.
                    1. Bạn lấy móng tay cào cào lên thân em 2030 ( chỗ in chữ ) nếu thấy khét khét thì em đó tèo rồi.
                    2. Bạn ko lắp tản nhiệt. Mở nhạc ( bé thôi) mà ko cắm loa con vào. Chỉ chơi mỗi bass thôi. Nếu thấy em IC nào nóng => em đó chơi bass.
                    Bạn xem kỹ lại có chỗ nào chập cháy khả nghi ko?? Hay em tụ nào bị lồi đít ko ?? nếu thấy thì thay ngay khẩn trương
                    Sao con nào cũng nóng hết vậy bác
                    Last edited by xonliti; 28-03-2010, 19:09.

Comment

ai bảo bác mở to đâu. Mình bảo là : tháo tản nhiệt ra. Mở nhỏ, vặn bass to lên ( nhớ mở bài nhiều bass đấy ) con nào nóng nhất thì con đó chịu trách nhiệm về bass. Thay thử con đó thôi. Tháo ra lắp vào dễ bị tèo mạch in lắm. Phải có tay nghề tý chứ ko bác lại chọc cho nó hỏng luôn đấy

Comment

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                        ai bảo bác mở to đâu. Mình bảo là : tháo tản nhiệt ra. Mở nhỏ, vặn bass to lên ( nhớ mở bài nhiều bass đấy ) con nào nóng nhất thì con đó chịu trách nhiệm về bass. Thay thử con đó thôi. Tháo ra lắp vào dễ bị tèo mạch in lắm. Phải có tay nghề tý chứ ko bác lại chọc cho nó hỏng luôn đấy
                        Chắc em thay 3 con luôn chứ con nào cũng nóng = nhau hic.hic...

Comment

nắp tản nhiệt vào và nhớ cách điện cho 3 em với tẳn nhiệt nhé,
                          xem lại tất cả volume,khi vặn nó có hơi bị rè không
                          thay một em 2030 khác vào chỗ ic đánh bass(không nhầm thì là em ngoài cùng bên trái)
                          không dc nữa thì thay cả em 4558(ic lọc trầm) là em mà bạn khoanh tròn đó,hai em này rẻ thôi khoảng 8k 2 em.
                          mà không thể thay loại ic khavs cho nó hay hơn được đâu vì mạch của bạn thiết kế với những linh kiện phù hợp với ic 2030 rồi,muốn nghe hay hơn thì chỉ có cách là thay linh kiện xịn,thay loa,giây tín hiệu.nếu mà vẫn chưa thỏa mãn thì chỉ còn cách cho em này vào quá khứ làm lại một em khác như 7294 chẳng hạn

Comment

Không nên tháo tản nhiệt ra ban ạ,vì khi cấp điện(không mở nhạc) thì IC cũng nóng lên rất nhanh
                            IC2030 chết thường có tiếng ù rất mạnh ở loa,hoặc âm thanh méo ,nghẹt chứ không bị nhỏ tiếng
                            cách thử:
                            bạn cấp điện cho mạch, đừng tháo bất cứ thứ gì ra khỏi mạch dùng ngón tay chạm vào chân 1 của IC sub nếu nghe tiếng ù mạnh ở loa sub => IC còn tốt (yên tâm vì không giật diết gì đâu)
                            thử rồi post kêt quả để mình chỉ tiếp

Comment

Nguyên văn bởi thanh_tungdl Xem bài viết

Không nên tháo tản nhiệt ra ban ạ,vì khi cấp điện(không mở nhạc) thì IC cũng nóng lên rất nhanh
                              IC2030 chết thường có tiếng ù rất mạnh ở loa,hoặc âm thanh méo ,nghẹt chứ không bị nhỏ tiếng
                              cách thử:
                              bạn cấp điện cho mạch, đừng tháo bất cứ thứ gì ra khỏi mạch dùng ngón tay chạm vào chân 1 của IC sub nếu nghe tiếng ù mạnh ở loa sub => IC còn tốt (yên tâm vì không giật diết gì đâu)
                              thử rồi post kêt quả để mình chỉ tiếp
                              bạn có nhầm không vây.4558 nó ở bên kia mạ trả có nhẽ

Comment

Về tác giả

Collapse

xonliti Tìm hiểu thêm về xonliti

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X