Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

hjx...làm bằng cách nao` đây...tại cái mạch đó dùng cho xe máy ...mà xe máy thì chỉ có 12v thui....em tính lắp thêm một cái bình nữa....vậy nếu không được sư huynh có thể chỉ em cách tang nguồn len 18v hem

Comment

Thay TSA2030 bằng UTC2030 được không?

Mình có mạch loa dùng IC TDA2030, nhờ thằng bạn mua hộ con IC nó mua nhầm thành UTC 2030. Bây giờ mình muốn hỏi mình thay con TDA bằng UTC đó thì có sao không? Có phải thay đổi gì trong mạch không? Xin cảm ơn.

Comment

Hoàn toàn được, không phải thay đổi gì, vì chúng hoàn toàn tương đương nhau.
        Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Bạn ơi thế ví dụ 1 mạch cân 2 con TDA2030 tôi thay bằng 1 con TDA 1 con UTC2030 và 1 con TDA2030A có được không ạ?

Comment

giúp em mạch 2030 cầu với !

Sau khi làm xong mạch 2030 cầu em TEST mạch thì 2 con TDA 2030 nóng ran lên ! đưa tay vào là bỏng tay ! em vẽ sơ đồ kĩ lắm ! mong các vị cao nhân tiền bối giúp em qua con hoạn nạn 2 con TDA này ! em xin ghi nòng tạt dạ !

Comment

Nguyên văn bởi dangkiena3 Xem bài viết
              Bạn ơi thế ví dụ 1 mạch cân 2 con TDA2030 tôi thay bằng 1 con TDA 1 con UTC2030 và 1 con TDA2030A có được không ạ?
              No vấn đề.
              Nó cũng giống như bạn đang đong gạo bằng lon (sữa) Ông Thọ, đến một hôm cái lon bị bẹp, bạn đong bằng lon (sữa) Phương Nam. Chúng như nhau cả, chỉ khác tên do khác hãng sản xuất mà thôi.
              Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nóng bỏng tay thường do tụ nguồn lắp còn xa IC. IC này cần có 2 tụ lọc nguồn (âm / dương) 0,1uF lắp thật sát chân IC. Bạn thử xem có được không nhé.
                Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi medientu Xem bài viết
                  Sau khi làm xong mạch 2030 cầu em TEST mạch thì 2 con TDA 2030 nóng ran lên ! đưa tay vào là bỏng tay ! em vẽ sơ đồ kĩ lắm ! mong các vị cao nhân tiền bối giúp em qua con hoạn nạn 2 con TDA này ! em xin ghi nòng tạt dạ !
                  Ráp TDA2030 Cần lưu ý là: Cánh giải nhiệt phải cách ly với masse, hoặc liền với cực âm của nguồn...Bằng không thì... Nóng IC nếu nguồn yếu...Toi IC nếu nguồn mạnh...Đa số thợ dùng IC này đều gặp lổi này...Ráp hoài, ráp mải, hết tiền mới thôi!....Thân ái!...

Comment

Các sư huynh chỉ cho tôi cách tính toán để cho ic hoạt động ở mức cao hay mức thấp đi. Cụ thể là con ic 74ls00p( cổng nand) ,tôi coi bảng datasheet không hiểu

Comment

Đây là bo mạch của em sau khi làm hoàn chỉnh !
                      Attached Files

Comment

em đã thay 2 miếng tản nhiệt to gấp 6 lần miếng tản nhiệt trên và thấy nhiệt độ của miếng tản nhiệt dc giảm đi đáng kể so với tản nhiệt như hình trên ! Tuy nhiên để nghe nhạc thời gian lâu thì nhiệt độ vẫn cao , khoảng 80 - 100 độ ! em chưa nối miếng tản nhiệt với cực âm ( để về nối sau ) !

Comment

HTTTTH : Nóng bỏng tay thường do tụ nguồn lắp còn xa IC. IC này cần có 2 tụ lọc nguồn (âm / dương) 0,1uF lắp thật sát chân IC. Bạn thử xem có được không nhé !

Em đã làm mạch nguồn đôi rồi ! sử dụng chỉnh lưu cầu và 4 con tụ 2200mF - 25V ! em sẽ pót ảnh lên cho anh xem ! Nhưng em ko hiểu chỗ anh nói là có 2 tu lọc nguồn ( - + ) 0,1mF (104) lắp sát chân IC ! anh có thể nói chi tiết hơn dc ko ạ ? Cảm ơn anh nhiều ! Và đây là mạch lọc nguồn đôi của em !
                          Attached Files

Comment

Sao ko ai trả lời dùm em vậy ! huhu ! Em thi sắp xong cho nên chuẩn bị làm cái loa 2.1 ! mong anh em giúp đỡ ! Cảm ơn nhiều !

Comment

1) cắm điện,để không tải xem có nóng không,nếu có--->mạch ráp sai
                              2) Nếu không tải mà nguội thì đo các thông số cơ bản như Vcc,Vout ra loa xem có đúng không (cẩn thận kẻo cháy loa)
                              3)cắm tín hiệu vào,chạy chừng 5 phút mà nóng cỡ 70-80 độ với miếng heatsink đó là bình thường,tuy nhiên đề nghị thay miếng to gấp 3 là đủ
                              4)nguồn đặt trên board riêng,cách xa mạch chính cũng không có gì quan trọng!

Comment

Bác này kể bệnh mà mình vẫn chưa đoán được bệnh.Mình đã làm và đã bán bộ này hôm qua.Nghe ngon ko có hiện tượng gì cả.Nóng ko phải nhất thiết lắp tụ gần chân IC thì hết.Bác nên xem lại sơ đồ mạch, giá trị linh kiện ổn chưa.Khi đưa nhạc từ máy tính có nghe thấy gì ko.Nếu nghe được thì tại số bạn đen mua phải hàng quá đểu.Còn nghe nhạc như chửi nhau thì cần xem lại mạch nhé.Tản nhiệt to vào chứ như của bạn bé tí à.Sơ đồ đây:
                                Attached Files

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                                Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X