Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
    Mình đang có con âm ly RFT SC-1810 của Đức quốc xã nó cũng dùng con 2030 này cho phần công suất. Công suất mỗi kênh chỉ 10W thôi với loa 4R, nhưng mà oánh ra trò phải biết.
    10w đối với loa độ nhạy cao là rất OK rồi.
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Cái Amply đấy giờ đem đi vào viện Bảo Tàng bán được giá lắm mà pác up hộ cái hình em nó cho anh em xem thử với đồ cổ thì ai cũng mê.
      Last edited by LongElectric; 19-07-2011, 14:58.

Comment

• Các bác search Google là ra mà!
        Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

• ừ con amply của em cũng vậy em lắp 2030 và nó kêu gần như vang nhà rồi. Em cũng đã thay tụ input bằng tụ kẹo rồi nghe hay phết. Nhung giờ còn vấn đề này nữa, em lắp con tda1524 mà khi nối nó với mạch 2030 no rè kinh khủng. không cấp điện cho 1524 2030 cũng đã kêu rồi hu hu các bác giúp e với. đa tạ các bác. quả mạch 1524 của em đây ợ:
          http://www.mediafire.com/?bnessd3kb13zb1w
          QTCP

Comment

• Nguyên văn bởi quoctuan10 Xem bài viết
            ừ con amply của em cũng vậy em lắp 2030 và nó kêu gần như vang nhà rồi. Em cũng đã thay tụ input bằng tụ kẹo rồi nghe hay phết. Nhung giờ còn vấn đề này nữa, em lắp con tda1524 mà khi nối nó với mạch 2030 no rè kinh khủng. không cấp điện cho 1524 2030 cũng đã kêu rồi hu hu các bác giúp e với. đa tạ các bác. quả mạch 1524 của em đây ợ:
            http://www.mediafire.com/?bnessd3kb13zb1w
            Bạn nối ra sao?
            01. TDA 2030 của bạn bản thân nó cùng là ic công suất hệ số KĐ cao
            02. Nếu bạn muốn âm thanh hay rõ và lớn hơn thì mình khuyên dùng là IC 4558 làm tiền KĐ.Vì con này làm nv so sánh và khuết đại tín hiệu ngõ vào tốt và hệ số KĐ của nó thấp có thể cung cấp tín hiệu cho TDA 2030
            Chúc bạn thành côngThân !
            Last edited by LongElectric; 19-07-2011, 19:35.

Comment

• ửa minh tường tda1524 là con chỉnh tone bass treble mà. Điện áp ra của nó tối đa chỉ la 3V thôi. từ đó có thể khẳng định tda1524 không phải là IC khuyếch đại công suất.
              QTCP

Comment

ửa minh tường tda1524 là con chỉnh tone bass treble mà. Điện áp ra của nó tối đa chỉ la 3V thôi. từ đó có thể khẳng định tda1524 không phải là IC khuyếch đại công suất.
                Mình nhầm srr bạn nhưng bạn dùng thử con 4558 xem mình đã làm xong rồi nghe hay lắm.Mà bạn chạy mạch 2.1 hay 5.1
                Nếu 5.1 thì mình gửi cho cái files 5.1 TDA 2030 và 4558 đã làm xong của mình

Comment

• Mình chỉ làm 2.0 thôi. Sau đó mình sẻ thử nghiệm một số cái rồi nâng cấp lên làm quả 5.1 luôn. Nhưng bạn cho mình xin cái mạch 5.1 luôn đi. Mình thích mày mò nghiên cứu lắm. thanks trước nhé.
                  QTCP

Comment

Mình chỉ làm 2.0 thôi. Sau đó mình sẻ thử nghiệm một số cái rồi nâng cấp lên làm quả 5.1 luôn. Nhưng bạn cho mình xin cái mạch 5.1 luôn đi. Mình thích mày mò nghiên cứu lắm. thanks trước nhé.
                    OK chiều mai bạn sẽ có files .Nhưng mình còn cái sơ đồ nguyên lý (Mình gửi files MNL) thôi còn files max ko biết đâu mất rùi.Mình sẽ chụp hình mạch đó cho bạn xem nhé.

Comment

• ok có file nguyên lí là tốt rồi.
                      QTCP

Comment

• Của bạn đây :
                        http://www.mediafire.com/?s5piye3gjq9smmn
                        nhưng nhớ là xem lại chân nguồn của tất cả IC trước khi xuất files .NML nhe mình vẽ lại hết lun rùi.Mất sạch dữ liệu cũ.Cái trình don rác tưởng files tạm đè xóa sạch tức quá.

Comment

• bác nào lắp mạch cầu rồi cho e hỏi chút ! e lắp theo datasheet thì nó cứ kêu ù ù ko biết sao nữa đã thử nhiều mạch đều bị ! thank các bác !

Comment

• Bạn down cái files của mình mà xem mạch cầu lắp sao cho không ù.Còn giải thích thì quá nhiều bàn và nhiều người nói rồi mình khỏi nói nữa.

Comment

• bạn LongElectric cho mình cái link dowload được ko nó ở trang nào vậy !

Comment

• ah link này hả http://www.mediafire.com/?s5piye3gjq9smmn

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X