Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
    hi. Cái này mình cũng ko rõ lắm. Ngày trước cũng lắp mạch cầu 2030 rùi. Nhưng lắp để cho nó kêu thôi. Ko chỉnh sửa nhiều.
    Tuy nhiên có kinh nghiệm thế này :
    Mình dùng nguồn của con Microlap thì nó ko ù sì gì cả . => làm nguồn tốt thì thành công cao.
    Chúc vui !
    vậy ù sì một phần là do nguồn yếu hoặc kém chất lượng , và độ từ thông xuyên qua các lõi thép khép kin ,...ui chao nhiều vấn đề để được môt công nghệ DIY chuẩn và hay đây ..
    Y!:

Mail:

Comment

• Chém gió ghê thật
      Mà bác nào có mạch loa cỡ 1-2 W cho em xin với
      Lê Vũ Đại Yên

Comment

• 1-2W sai` tda2822m ok có 3k/con lên datasheet tìm sơ đồ rồi ráp
        dh08td.22web.net

Comment

• Nguyên văn bởi linhdt1121 Xem bài viết
          mình có một cái loa dùng 2030 nhung nó là 2.0 bây giời mình muốn nâng lên 2.1 có cách nào không.cái sơ đồ thì mình không còn nữa,các cao xem thủ nếu được thì giúp mình nhé.
          đây là lần đầu tiên mình làm ampli khi làm xong con này nghe thấy cũng được nhuung bây giờ nghe ko có bass thấy chắn quá
          2.0 là do nó sài 2 kon 2030 thik 2.1 thì thêm 1 kon nữa chứ sao hj` tda2030 là loai mono mà maximum 20W
          dh08td.22web.net

Comment

• TDA 2030 chạy tốt ở nguồn +-35v đó, miễn là giải nhiệt tốt. Mình thấy mọi người cứ dùng ở 12-18v thì thấp quá, nguồn thấp muốn công suất ra đủ phải dùng loa 4 ôm. Một điều nữa là con này mà chạm tải là đi teo luôn (nên có cầu chì hay mạch bảo vệ).
            Trong bộ đầu đĩa than của Đức (khoảng năm 1988-1990) nó dùng 01 con TL084 và 02 chú 2030, nguồn +-35 v chất lượng rất hay (bây giờ vẫn còn cảm giác thời đó). Sơ đồ mạnh và linh kiện rất khác biệt, nhất là đầu vào 2030 với tụ 0.1 không cực tính, mạch âm sắc hết sức hiệu quả... Mai mốt tìm được sơ đồ sẽ cho mọi người xem.

Comment

• 2303a

Mình định làm mạch CS cho loa bass (cs vừa thôi) dùng TDA2303 kết hợp với 2 TRAN như hình dưới. Mình thay 2 TRAN đó bằn con D718 +B688. Mạch như thế có ổn ko? Mình muốn tận dụng linh kiện để làm mạch từ cái đồ án cũ, mình đã có 1 nguồn 0-12-24VAC/10A , cặp tran trên và 1 loa( ko phải loa bass nhưng sẽ kiếm sau)...
              Mọi người tư vấn cho mình làm thử nhé. Cảm ơn.
              P/S: Cho hỏi thêm là cánh tản nhiệt của TDA2303 nối với chân mấy vậy, datasheet ko thấy. Hỏi như vậy để coi có thể nối chung cánh tản nhiệt cho 3 con đó đc ko. 2 con TRAN thì chung chân C thì đc rồi
              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi nquoccdt Xem bài viết
                P/S: Cho hỏi thêm là cánh tản nhiệt của TDA2303 nối với chân mấy vậy, datasheet ko thấy. Hỏi như vậy để coi có thể nối chung cánh tản nhiệt cho 3 con đó đc ko. 2 con TRAN thì chung chân C thì đc rồi ]
                VỎ TDA2303 nối về chân 3, chỉ riêng 2 con Tran của bạn đã không thể nối chung tản nhiệt được vì nối như vậy chân C của 2 con tran sẽ chập vào nhau.
                3 cái tản nhiệt cho 3 con là ko tránh khỏi rồi
                Last edited by vanbon; 21-08-2010, 12:43.

Comment

• Theo mình thì bạn nên làm mạch cầu 2030 vừa đơn giản vừa tiết kiệm. Lắp xong kêu luôn. 2 con 2030 lắp chung vào 1 miếng tản nhiệt
                  Các cụ hay làm phức tạp hóa vấn đề ..
                  Last edited by nongdanfo; 21-08-2010, 14:24.
                  Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                  Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Minh xem lai roi. Mieng tan nhiet thi noi voi -Vcc, conf 2 trans do 2 chan c noi chung voi nhau ma chan c noi tan nhiet thj hay qua chu co sao dau. vay minh se gan chung 3 con len 1 tan nhjet, rieng 2030 thi lot cach dien.

Comment

• các anh các chị làm ơn chỉ cho em cách đấu accu vào con loa vi tính microlad m900/4.1 nó dùng 3 con ic tda 2030a. nếu em muốn thay = 3 con tda 2040 có đươc không a.

Comment

• Em hỏi chút các bác ơi!
                        Em thay biến áp cho 1 bộ loa vi tính nhưng do không cẩn thận để chạm ac 12v vào tản nhiệt.
                        Nghe bass bt nhưng treble chán hẳn.Em biết thay con 2030 khác ...nghe lại bt.
                        Nhưng không giải thích được.Mong các bác chỉ giùm!

Comment

• TDA 2030 Mắc cầu, không sò (loại 3)

Tuân thủ theo sắp xếp của mod, cho luôn mấy em TDA 2030 vô 1 chổ
                          Thấy hình như chưa ai pót nên pót luôn cái này lên luôn. nếu ai thấy trùng với cái pót rồi thì vui lòng thông báo nhen!
                          TDA 2030 Mắc cầu, không sò (loại 3). Cái PCB nhỏ xíu xiu hà!
                          Attached Files
                          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• TDA 2030 nguồn đơn từ 12 cới 32, không sò (loại 2)

Cũng làm luôn cái này nguồn đơn nè. Nó cũng là kiểu cũ.
                            cái PCB cũng nhỏ xíu xiu hà!
                            Attached Files

Comment

• TDA 2030 nguồn đôi từ 6 tới 12, không sò (loại 1), PCB

Cho đủ bộ, làm luôn em này nè , 14w nguồn đôi . . PCB có luôn nè. trời ơi cái này cũng nhỏ xíu xiu luôn.
                              Attached Files

Comment

• PCB mạch TDA2030 kích thước thật

Để tiên cho các đồng chí in ra PCB rồi "quất" luôn, tui đưa mấy cái mạch PCB kích thước thật vào trong file word để in ra cho tiện.
                                Trong đó dư 1 PCB classA dùng Fet K1058 bên kia http://www.dientuvietnam.net/forums/...ot-class-A-FET tui mới làm xong mà làm biếng xóa trong file đó. . Cái đó tui chưa tét nhen, khoan làm, để dò chân cẳng lại cái đã.
                                Chúc làm ampli nhanh và đơn giản.
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X