Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cái nguồn đó chỉ phí tụ.

Comment

• Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
      Cái nguồn đó chỉ phí tụ.
      bác cho anh em vài chiêu chọn tụ lọc nguồn nhé bác
      Loại nào đáp ứng nhanh + giá tiền nhé bác
      Nhiễu điều phủ lấy giá gương
      Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Mổ con Microlab thì tụ nguồn nó dùng 3300uF kết hợp tụ 22nF. Hãi cái nguồn kia quá.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
        Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• ax.các bác mách em là dùng biến thế 5A chạy TDA2030A đánh bass ngon mà em vừa mới mở có 5 phút mà IC nóng kinh khủng.quạt cũng ko ăn thua.con IC này nên dùng nguồn mấy ampe thì nó vừa phải.ko nóng ạ

Comment

• sao mạch stereo TDA2030A của mình lại ko chạy được loa 2W vậy.mai mình sẽ post ảnh lên sau.có bác nào có mạch cầu của nó ko.cho em xin với nha

Comment

• Nguyên văn bởi tilagi Xem bài viết
              Mình đang làm đề tài phân tích và lắp mạch này, khổ nỗi tìm mãi không thấy tài liệu nói về con IC này. Mong anh em cho mình xin ít thông tin:
              - cấu tạo, hoạt động của TDA 2030
              - chức năng từng linh kiện trong mạch
              - nguyên lý hoạt động của mạch

Chân thành cảm ơn!

trên giang hồ xuất hiện mạch dùng con này ráp với 1 cặp Domino hình như phía trước có có 1 cặp Pre nửa thì phải , công suất lên đến 120W / kênh mạch rất gọn nhẹ nhưng lâu quá tui quăng đâu mất tiêu rồi nếu có anh em nào có sơ đồ thì cho tôi xin nhé!

Comment

• Nó chém gió đấy. Lấy đâu ra 120W.

Comment

• mình chụp = điện thoại nên hơi mờ.thông cảm nha

Comment

• Nguyên văn bởi thangba123 Xem bài viết
                    sao mạch stereo TDA2030A của mình lại ko chạy được loa 2W vậy.mai mình sẽ post ảnh lên sau.có bác nào có mạch cầu của nó ko.cho em xin với nha
                    Bạn xem lại con loa đi nha , còn mạch cầu đây bạn tham khảo thử xem , mình đã vẽ lại rồi đó , chúc thành công
                    Attached Files
                    Y!:

Mail:

Comment

• Các bác cho em hỏi chút!Em lắp ráp xong mạch khi thử loa chưa có tín hiệu vào loa kêu rè là do đâu ạ!Em thử lắp thêm 1 con tụ gốm và tụ phân cực vào nguồn đầu vào và kiểm tra diode chỉnh lưu vẫn tốt,cho em xin cách khắc phục hiện tượng trên với ạ!
                      NBHVDNTG_C5!no trace

Comment

• Nguyên văn bởi congdatquan Xem bài viết
                        Các bác cho em hỏi chút!Em lắp ráp xong mạch khi thử loa chưa có tín hiệu vào loa kêu rè là do đâu ạ!Em thử lắp thêm 1 con tụ gốm và tụ phân cực vào nguồn đầu vào và kiểm tra diode chỉnh lưu vẫn tốt,cho em xin cách khắc phục hiện tượng trên với ạ!
                        Bác lấy đồng hồ Vom ra đo thử xem có dòng 1 chiều ra loa ko ạ
                        Nhiều khi có dòng 1 chiều gây ù ù rè rè .. để lâu là tèo loa ngay đấy ạ

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                          Bác lấy đồng hồ Vom ra đo thử xem có dòng 1 chiều ra loa ko ạ
                          Nhiều khi có dòng 1 chiều gây ù ù rè rè .. để lâu là tèo loa ngay đấy ạ
                          nếu có dòng 1 chiều qua loa thì khâc phục làm sao vậy bác nongdanfo ? cho ae cách khắc phục nếu như có dòng di qua , thank bác nhìu
                          Y!:

Mail:

Comment

• Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
                            nếu có dòng 1 chiều qua loa thì khâc phục làm sao vậy bác nongdanfo ? cho ae cách khắc phục nếu như có dòng di qua , thank bác nhìu
                            Bác có thể khắc phục bằng cách mắc nối tiếp một tụ điện với loa. ( tụ chừng 10uF )

Comment

• Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
                              hi. Cái này mình cũng ko rõ lắm. Ngày trước cũng lắp mạch cầu 2030 rùi. Nhưng lắp để cho nó kêu thôi. Ko chỉnh sửa nhiều.
                              Tuy nhiên có kinh nghiệm thế này :
                              Mình dùng nguồn của con Microlap thì nó ko ù sì gì cả . => làm nguồn tốt thì thành công cao.
                              Chúc vui !

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X