Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
    Cuon cam fai dau sau tu // voi loa muc dich han che tan so trung vao loa treb theo m hieu la the
    Nếu muốn phân tần loa Treble thì có thể dùng tụ nối tiếp hay cuộn cảm song song với loa. Mình test thử thì dùng cuộn cảm có vẻ hơn tụ đó

Comment

• Dong y voi ban la tu // voi loa sau cuon cam day la cho loa bass con cuon cam // voi loa sau tu la loa treb m co bao gi dau

Comment

• Bác nói thế nào ấy chứ loa sub của bác mà 23cm thì gần bằng e loa bass S90 của nga ngố với victor sx2 ah 2 em này to vật vã mà bass cũng chỉ có 25cm thôi. E chưa thấy con nào dùng nguồn 12v 2.1 mà dùng loa sub 23cm cả trừ mấy em loa 5.1 hạng khủng ra thôi. À trước e cũng có 1 em Divoom loa có 9cm thôi mà đít loa sub dập quả 25W đấy. Bác dùng nguồn 5A thì phải tải nhiệt thật tốt không "đít" 2 em này đúng là "so hot"
        Chuyên nhận : " Vá xích xe tăng---Cân vành xe lửa---Và lật ngửa xe lu"

Comment

• "R : điện trở ( không tính C và L ) cản trở đều các tần số. Âm trầm (tần số thấp) cần dòng điện mạnh nên bị cản nhiều.

L : cản trở sự thay đổi của dòng điện. Âm bổng, tần số cao, dòng điện thay đổi nhanh, nên bị cản lại.

C : chỉ cho điện xoay chiều qua, cản trở dòng điện tần số thấp ( điện một chiều, tần số = 0 , bị cản hẳn ). Trong sơ đồ trên, C được nối song song với đầu ra, có tác dụng lọc bớt dòng điện tần số cao."
          Sao loa treble ốp cuộn cảm vào bác lại kêu là hay hơn tụ?????????????? e thấy ở phân tần loa âm cao thường kết hợp cả 2 chỉ loa vi tính......"1 cọc tụ" bạn huytrandang nói chuẩn đấy
          Click image for larger version

Name:	phantan_cơ bản.jpg
Views:	2
Size:	10.0 KB
ID:	1371929

Comment

• co ai ch em xin mach in con tda2030a 2x10w voi . em ko biet dien thanh nhung thay hay hay ma ko pjt thiet ke mach in hjx

Comment

Dong y voi ban la tu // voi loa sau cuon cam day la cho loa bass con cuon cam // voi loa sau tu la loa treb m co bao gi dau
              Úi nhầm. Sr bạn. Tại bạn k viết dấu nên đọc khó hiểu quá :P

Comment

• Nguyên văn bởi mr.lee Xem bài viết
                "R : điện trở ( không tính C và L ) cản trở đều các tần số. Âm trầm (tần số thấp) cần dòng điện mạnh nên bị cản nhiều.

L : cản trở sự thay đổi của dòng điện. Âm bổng, tần số cao, dòng điện thay đổi nhanh, nên bị cản lại.

C : chỉ cho điện xoay chiều qua, cản trở dòng điện tần số thấp ( điện một chiều, tần số = 0 , bị cản hẳn ). Trong sơ đồ trên, C được nối song song với đầu ra, có tác dụng lọc bớt dòng điện tần số cao."
                Sao loa treble ốp cuộn cảm vào bác lại kêu là hay hơn tụ?????????????? e thấy ở phân tần loa âm cao thường kết hợp cả 2 chỉ loa vi tính......"1 cọc tụ" bạn huytrandang nói chuẩn đấy
                [ATTACH=CONFIG]58036[/ATTACH]
                Mình thử tụ và cuộn cảm thì thấy cuộn cảm cho ra loa treble nghe ấm hơn tụ mà. hay mình nhớ nhầm ==

Comment

• Nguyên văn bởi this1998 Xem bài viết
                  Úi nhầm. Sr bạn. Tại bạn k viết dấu nên đọc khó hiểu quá :P
                  co gi dau chi dinh chinh thoi ma m tham khao de hoc hoi nhau thoi m viet tr dt nen k co dau .cuon cam do co the dau noi 1 tro k 5,6 om day( loa treb).

Comment

Bác nói thế nào ấy chứ loa sub của bác mà 23cm thì gần bằng e loa bass S90 của nga ngố với victor sx2 ah 2 em này to vật vã mà bass cũng chỉ có 25cm thôi. E chưa thấy con nào dùng nguồn 12v 2.1 mà dùng loa sub 23cm cả trừ mấy em loa 5.1 hạng khủng ra thôi. À trước e cũng có 1 em Divoom loa có 9cm thôi mà đít loa sub dập quả 25W đấy. Bác dùng nguồn 5A thì phải tải nhiệt thật tốt không "đít" 2 em này đúng là "so hot"
                    Thanks bạn

Comment

Bác nói thế nào ấy chứ loa sub của bác mà 23cm thì gần bằng e loa bass S90 của nga ngố với victor sx2 ah 2 em này to vật vã mà bass cũng chỉ có 25cm thôi. E chưa thấy con nào dùng nguồn 12v 2.1 mà dùng loa sub 23cm cả trừ mấy em loa 5.1 hạng khủng ra thôi. À trước e cũng có 1 em Divoom loa có 9cm thôi mà đít loa sub dập quả 25W đấy. Bác dùng nguồn 5A thì phải tải nhiệt thật tốt không "đít" 2 em này đúng là "so hot"
                      À bận ơi mình nhầm
                      Loa Sub của mình 25W,đường kính 13cm chứ k phải 23cm. Loa 2.1 của mình là Shockwave SC-2103 đó. Đúng là tháo ra có 1 BA đôi 12V/0.833A mà

Comment

co gi dau chi dinh chinh thoi ma m tham khao de hoc hoi nhau thoi m viet tr dt nen k co dau .cuon cam do co the dau noi 1 tro k 5,6 om day( loa treb).
                        Loa Treble dụng trở có vẻ tốt hơn tụ. Mai mình thử

Comment

• Nguyên văn bởi this1998 Xem bài viết
                          Loa Treble dụng trở có vẻ tốt hơn tụ. Mai mình thử
                          tro noi tiep tu de han dong k 2.2 om . loa treb bat buoc co tu k teo ngay ban thu di

Comment

• mail cho mình dhcuong.nb@gmail.com nhé

Comment

• Vậy với có lý chứ bác choảng 23cm làm e hơi khiếp 23cm làm sub thì khả năng mái nhà pro ximăng vỡ mất.Loa 2.1 mấy loại của khựa dùng nguồn 12v thì có 1 loại loa sub 9cm và 1 loại 13cm loại 9cm thường dùng nguồn đơn công suất không trâu bằng loại dùng nguồn đôi

Comment

• Bác dùng tụ 1 chiều hay xoay chiều

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X