Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
    1) Vỏ ( cánh tản nhiệt ) của IC phải được cách li với mát ( GND )
    2) Lắp một cái tụ 104>474 giữa chân 3-5 ( Loại tụ gốm )
    3) Lắp 1 điện trở 10>47K từ chân 1- mát ( GND )
    4) Chân 2 phải có thêm một R nối tiếp với C xuống mát . Nếu chỉ để R từ chân 5-2 thì mạch có hệ số khuyếch đại rất nhỏ
    Anh ơi ! cho e hỏi cái ! Tình hình là em cũng vừa lắp xong 1 mạch bridge TDA2030A. Khi vừa lắp xong chạy thì bị ù rất lớn, em lấy trở 22k gắn vào cánh tản nhiệt xuống mass, Nó hết kêu vậy có đúng không anh ? Mong anh chỉ giáo ! Thân
    Vọc sĩ, nghiệp dư...

Comment

• Nguyên văn bởi masterhard13 Xem bài viết
      Anh ơi ! cho e hỏi cái ! Tình hình là em cũng vừa lắp xong 1 mạch bridge TDA2030A. Khi vừa lắp xong chạy thì bị ù rất lớn, em lấy trở 22k gắn vào cánh tản nhiệt xuống mass, Nó hết kêu vậy có đúng không anh ? Mong anh chỉ giáo ! Thân
      có lẽ nhiễu do dây dẫ hoặc nguồn không cân đối(đoán thế, vì chưa thấy bao giờ)

Comment

• Click image for larger version

Name:	audio-amplifier-tda2030-bridge.gif
Views:	8
Size:	59.0 KB
ID:	1368171
        mấy anh cho e hỏi tí nha..e đang muốn làm 1 ampli dùng 2030..e tìm đc cái mạch này trên mạng hk biết nó có OK k?...Mấy anh coi rối chỉ giáo giúp e với...Thanks all!

Comment

• Nguyên văn bởi ga` Xem bài viết
          Phải cách ly toa nhiệt với mass nếu dung nguồn đối xứng , tỏa nhiệt là chân VS- chân số 3
          mình cũng ráp thử mạch này rồi ! lúc mới ráp xong chạy thì ù kinh hồn, nhưng mà sờ tay vào tản nhiệt thì im ngay. Thế mình bực quá chơi luôn con trở 22k nối từ tản nhiệt xuống mass, thế là e nó im mồm !@@! Thân
          Vọc sĩ, nghiệp dư...

Comment

• Nguyên văn bởi kentkent Xem bài viết
            [ATTACH=CONFIG]53545[/ATTACH]
            mấy anh cho e hỏi tí nha..e đang muốn làm 1 ampli dùng 2030..e tìm đc cái mạch này trên mạng hk biết nó có OK k?...Mấy anh coi rối chỉ giáo giúp e với...Thanks all!
            Mạch này bạn làm xong nhớ cho thêm con trở 22k nối từ mass lên tản nhiệt nhé ! làm giảm tiếng ù ! Thân
            Vọc sĩ, nghiệp dư...

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenhatung Xem bài viết
              Thanks bác! Nhưng e nó có 8W thì sao mà oánh nổi cặp loa nhà em đực? Hôm nay, e mới làm 1 cái amp mới dùng TDA2030A mắc kiểu BTL công suất 34W xài nguồn đôi 9VAC xấp xỉ +/-11.3V nghe cũng đc đc nhưng k hay bằng mạch dùng nguồn đơn ...

Thông số cặp loa nhà em nà:
              TDA2030 dùng nguồn đơn ? Bạn có thể chỉ mình dc không ?
              Vọc sĩ, nghiệp dư...

Comment

• Mình xin góp thêm một sơ đồ 2030 33w 3keenh đây AOE làm thử!!
                Click image for larger version

Name:	tangam2x33w-phan3kenh.jpg
Views:	2
Size:	138.5 KB
ID:	1368642

Comment

• Các bạn giải thích sơ đồ khối, nguyên lý hoạt động của con TDA 2003 này cho mình với, nó khuếch đại âm thanh mấy tầng vậy?
                  Giải thích nguyên lý khuếch đại phần BLOCK DIAGRAM đó.
                  Cám ơn rất nhiều!!!
                  Click image for larger version

Name:	TDA2003.png
Views:	1
Size:	24.9 KB
ID:	1368887

Comment

• Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                    1) Vỏ ( cánh tản nhiệt ) của IC phải được cách li với mát ( GND )
                    2) Lắp một cái tụ 104>474 giữa chân 3-5 ( Loại tụ gốm )
                    3) Lắp 1 điện trở 10>47K từ chân 1- mát ( GND )
                    4) Chân 2 phải có thêm một R nối tiếp với C xuống mát . Nếu chỉ để R từ chân 5-2 thì mạch có hệ số khuyếch đại rất nhỏ
                    bác nguyendinhvan oi, bác có mạch sub của cái loa microlab M900 4.1 không, em mún xin bác, chủ yếu phần mạch lọc trầm của nó, em làm mấy cái rồi mà cái thì bị ù, cái thì lọc vẫn còn tiếng ở loa sub, bác giúp em nha!!

Comment

• mấy bác cho em hỏi con tda2030 ráp kiểu cầu tối đa dc bao nhiêu con ráp 5 con cho 1 kênh dc hok

Comment

• phần BLOCK DIAGRAM ở đâu bạn

Comment

• Nguyên văn bởi kentkent Xem bài viết
                          [ATTACH=CONFIG]53545[/ATTACH]
                          mình cũng thử mạch này rùi ù vãi....

Comment

• Nguyên văn bởi masterhard13 Xem bài viết
                            TDA2030 dùng nguồn đơn ? Bạn có thể chỉ mình dc không ?
                            Bạn có xem datasheet của nó không thế trên đấy để 2 mạch nguyên lý dùng nguồn đôi và nguồn đơn mà. Nguồn đơn lắp phức tạp hơn nguồn đôi. Mình khẳng định là chẳng có cái amplie nào dùng nguồn đơn chất âm lại hay bằng nguồn đôi cả
                            Chuyên nhận : " Vá xích xe tăng---Cân vành xe lửa---Và lật ngửa xe lu"

Comment

• Ai giúp mình vẽ cái sơ đồ này ra rõ ràng với. Mình k biết gì về điện hết Click image for larger version

Name:	jlLWo.jpg
Views:	1
Size:	116.6 KB
ID:	1371340

Comment

• có ai chỉ m cách tìm thông số giá trị của tụ và trở để lắp mạch siêu trầm sử dụng 4 tda2030 với

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X