Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi mummimpt Xem bài viết
    Em mới thử ráp con tda2030a với lm386 nghe cũng hay lắm (theo cái tai trâu của em thì thế)
    Em dùng 2 mạch đơn nối với nhau như sau ah:
    [ATTACH=CONFIG]61529[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]61530[/ATTACH]
    em có thắc mắc là mỗi lần bật lên là phải mồi loa vào chân 4 con tda 2030a với chân âm của nguồn thì loa mới kêu có luc thỉnh thoảng chạy một tí là lè xè tắt tiếng mồi lại mấy lần thì chạy phe phé.....âm ra cũng cao, trầm nhưng nhiều khi hơi chói và dè loa vì trầm quá....>..< chân out lm386 em đệm tụ 2200uf 50v còn chân ra loa tda2030a em đệm 2200v 16v.....vậy làm sao để mỗi lần bật nguồn thì e không cần phải mồi loa ah....các bác giúp em....
    nếu phải mồi thì mạch lỗi rồi

Comment

• Sao cái mạch nguồn đối xứng em làm không đc nhỉ ?

Cái mạch nguyên lý lấy từ : http://www.dientuvietnam.net/forums/...93/#post546240
      PCB em vẽ :

Comment

• mắc thêm 2 con trở 220 Ohm 1W vào 2 chân của 2 tụ lọc lớn nhất đi, tạo áp đối xứng giữa 2 tụ, vừa làm tải giả, mà nguồn này làm pre ah, thấy hình như có 2 con ổn áp hả ?
        .

Comment

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
          mắc thêm 2 con trở 220 Ohm 1W vào 2 chân của 2 tụ lọc lớn nhất đi, tạo áp đối xứng giữa 2 tụ, vừa làm tải giả, mà nguồn này làm pre ah, thấy hình như có 2 con ổn áp hả ?
          Mắc thêm 1 trở công suất 220 vào 2 chân con C1 và C2 hả bác ? em cấp điện biến áp thế có vẻ tụ nó sôi lên, sợ nó bụp phát lại cháy mặt

Comment

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
            mắc thêm 2 con trở 220 Ohm 1W vào 2 chân của 2 tụ lọc lớn nhất đi, tạo áp đối xứng giữa 2 tụ, vừa làm tải giả, mà nguồn này làm pre ah, thấy hình như có 2 con ổn áp hả ?
            Mắc thêm 1 trở công suất 220 vào 2 chân con C1 và C2 hả bác ? em cấp điện biến áp thế có vẻ tụ nó sôi lên, sợ nó bụp phát lại cháy mặt

Comment

• Nguyên văn bởi mrgaga Xem bài viết
              Sao cái mạch nguồn đối xứng em làm không đc nhỉ ?

Cái mạch nguyên lý lấy từ : http://www.dientuvietnam.net/forums/...93/#post546240
              PCB em vẽ :
              mạch sai rồi mắc nguồn ac vào chân + với - của cầu diode thế kia hả, mắc vào chân ac của cầu chứ đảo lại đi, con U2 cũng mắc sai. chân 1 GND 2 Vin 3 Vout cơ mà

Comment

• Các huynh cho em hỏi, e ráp em tda2030a nhưng sao Âm thanh nó bé quá....>..<

Comment

• Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
                  đại ca vẽ sai rồi cấp nguồn thế kia thì sao chạy nổi cho nguồn đối xứng vào
                  em vẽ lộn dx 18v ạ
                  điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• Nguyên văn bởi mummimpt Xem bài viết
                    Các huynh cho em hỏi, e ráp em tda2030a nhưng sao Âm thanh nó bé quá....>..<
                    coi chừng bác ráp sai rồi đó kiểm tra lại ở chân số 2 đi
                    điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• Nguyên văn bởi phuoccn Xem bài viết
                      (Phước . Bạn tháo con tụ hoá gjữa 2 con tụ nguồn xem. Hình như có dấu vết cháy nổ?)

Chỗ đó trước nó đổ keo, để tôi xem kỹ lại. Cám ơn nhiều.
                      Lão phuoccn đã sửa xong chưa ?? Cái loa vi tính mà nó vật ác nhỉ ?
                      Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                      Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
                        mạch sai rồi mắc nguồn ac vào chân + với - của cầu diode thế kia hả, mắc vào chân ac của cầu chứ đảo lại đi, con U2 cũng mắc sai. chân 1 GND 2 Vin 3 Vout cơ mà
                        Em sửa rồi bác à, như bác bảo đó nhưng em đo thì chân + đủ +12V nhưng chân - thì có -1.5V thôi, thay con tụ mới toe đo vẫn vậy

Comment

• Nguyên văn bởi mrgaga Xem bài viết
                          Em sửa rồi bác à, như bác bảo đó nhưng em đo thì chân + đủ +12V nhưng chân - thì có -1.5V thôi, thay con tụ mới toe đo vẫn vậy
                          xem lại con U2 đi con ic ổn áp ý dòng ic 7812 với 7912 chân bố trí khác nhau, kiểm tra lại coi sai ở đó đó chân 1 nối mass 2 nói vào Vin 3 nối ra Vout

Comment

• các bác ơi có thể giúp em ráp 1 con đơn giản không??? e chỉ biết sơ qua 1 tí thôi. bác nào có thể giải thích thêm về cái mạch này cho em không ạ. cảm ơn các bác đã đọc .Click image for larger version

Name:	poweramp.gif
Views:	7
Size:	3.0 KB
ID:	1375279
                            Hãy theo đuổi đam mê, thành công sẽ chạy theo bạn ! tôi hứa đấy !

Comment

• Tôi cũng mới lắp bộ dùng 3 TDA2030 (2 treble,1bass). Về âm treble thì nghe ok rồi,nhưng âm bass yếu quá (max volume mà chỉ bằng 1/2 loa tàu cũng dùng TDA2030) . Bác nào xem lại hộ em thiết kế xem có vấn đề gì khôngClick image for larger version

Name:	untitled.JPG
Views:	1
Size:	107.2 KB
ID:	1375304

Comment

• bác nâng trở 3k3 đầu vào lên xem sao có thể do thùng loa nữa cong hưởng k tốt cũng kêu bé đấy ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X