Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• R4=680 om R6-7 cần thay đúng BA cần nâng dòng >3A bác thử tiếp nhé

Comment

• ok mai e thử tiếp ạ
      thanks

Comment

• Nguyên văn bởi mrgaga Xem bài viết
        Tùy sò + nguồn chứ, ngon thì 200w
        Thế cứ thửa bộ ng cực ngon lắp lk ngoại thì chắc khỏi dùng mạch trans bác nhỉ m chỉ muốn lắp mạch đơn giản thôi vì thiếu kthức m đang có ba to của lò vi sóng dây thứ cấp cỡ 2ly tiếc là có 9v đơn k biết đấu thành ng đôi 9v có được k bác nhỉ

Comment

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
          2,2 Ohm 2W là ok, dòng tải ra loa chủ yếu là tranz chứ k phải 2030, mắc loa trực tiếp, không tụ j cả
          chào bác.. bác cho m hỏi h m muốn lắp 2030 chạy acqui ôtô 12v thì cs max là bao nhiêu w vậy bác ( bác có mạch nào tối ưu bác pos len cho m xin ) m đag nghĩ cách làm loa sub lắp xe hơi cho cậu đồng hao loa thì tính dùng nguyên thùng loa vi tính chỉ ngại cs 2030 k đủ nhờ bác tư vấn cho cảm ơn bác điều cần nhất là chi phí thấp ( loa vi tính có rồi )

Comment

• bác chơi xe hơi à nếu chơi xe hơi thì dùng sò đi chứ tda2030 này nghe cũng chán
            điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• m làm đơn giản thôi bác ạ dùng sò cần ng cao m k làm được lúc đầu tính mua bộ đổi 12v ra 220v để lắp nguyên bộ loa vi tính vào xe nhưng chát qúa 800k / 1kw vay là tìm cách làm lấy để chạy 12v

Comment

• chạy bình 12v thì la4440 là tốt nhất nghe vửa hay nữa
                điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• m vừa tìm được cái này trên mạng đề là 120w nhờ các bác xem có khả thi k ạ xin cảm ơn các bácClick image for larger version

Name:	power-amp-super-bridge-120w-by-ic-tda2030.jpg
Views:	2
Size:	49.4 KB
ID:	1376342
                  Last edited by huytrandang; 02-04-2013, 20:25.

Comment

• SCHEMATIC1 _ PAGE1.pdf
                    các bác ơi xem giúp em mạch có gì sai mà khi cấp điện một em tda2030 rất nóng hơn 3 con khác . và bây giờ đã tịt một kênh ,

Comment

• Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
                      m vừa tìm được cái này trên mạng đề là 120w nhờ các bác xem có khả thi k ạ xin cảm ơn các bác[ATTACH=CONFIG]63259[/ATTACH]
                      Uhm. đơn giản mà hiệu quả. chạy tốt đó bạn
                      .

Comment

• n mình thấy ng lại cấp chân 2 có 1 ic còn ic kia lại qua trở k hiểu sao nữa

Comment

• Mạng tụ trở nối chân 2 của IC vừa là thiên áp vừa đảo pha tín hiệu kiêm hồi tiếp. Mạch này thiết kế kiểu Automatically
                          By three methods we may learn wisdom:
                          First, by reflection, which is noblest;
                          Second, by imitation, which is easiest;
                          and third by experience, which is the bitterest

Comment

m làm đơn giản thôi bác ạ dùng sò cần ng cao m k làm được lúc đầu tính mua bộ đổi 12v ra 220v để lắp nguyên bộ loa vi tính vào xe nhưng chát qúa 800k / 1kw vay là tìm cách làm lấy để chạy 12v
                            bác lắp mạch TDA2030 nguồn đôi,sau đó kiếm 2 bình acquy 12v đấu nối tiếp lại sẽ được nguồn +-12v,điểm nối giữa 2 bình acquy lấy làm mass. nhưng mà chơi bình acquy đập Sub k khỏe đâu bác

Comment

m vừa tìm được cái này trên mạng đề là 120w nhờ các bác xem có khả thi k ạ xin cảm ơn các bác[ATTACH=CONFIG]63259[/ATTACH]
                              mạch này em làm rồi bác ạ. 4 con Tran kia dùng để kéo dòng chứ ko phải kéo áp nên loa nó ko kêu to hơn đâu,trừ khi bác mắc nhiều loa. mạch chạy khá ngon đấy,ko ảnh hưởng gì đến chất âm của tda2030 nhưng hơi ngốn dòng,bác nhớ tản nhiệt cho mấy em Tran nữa ko chúng nó lại tủi thân mà lăn ra đấy

Comment

• Nguyên văn bởi this1998 Xem bài viết
                                bác lắp mạch TDA2030 nguồn đôi,sau đó kiếm 2 bình acquy 12v đấu nối tiếp lại sẽ được nguồn +-12v,điểm nối giữa 2 bình acquy lấy làm mass. nhưng mà chơi bình acquy đập Sub k khỏe đâu bác
                                vấn đề là xe hơi có mỗi 1 bình nên m mới nghĩ

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X