Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hungbk57 Xem bài viết
    các bác ơi có thể giúp em ráp 1 con đơn giản không??? e chỉ biết sơ qua 1 tí thôi. bác nào có thể giải thích thêm về cái mạch này cho em không ạ. cảm ơn các bác đã đọc .[ATTACH=CONFIG]61792[/ATTACH]
    Mạch này chạy chế độ A, R1-2 phân cực ~0.7-0.8V cho tran. có tín hiệu vào: pha dương thì tran dẫn nhiều hơn, dòng chạy qua cuộn dây sơ của BA tăng, pha âm tran dẫn ít đi dòng qua cuộn giảm => tạo ra AC trên cuộn sơ => cuộn thứ cũng tạo ra điện AC cảm ứng => vào loa
    .

Comment

• Nguyên văn bởi quangthinh51 Xem bài viết
      Tôi cũng mới lắp bộ dùng 3 TDA2030 (2 treble,1bass). Về âm treble thì nghe ok rồi,nhưng âm bass yếu quá (max volume mà chỉ bằng 1/2 loa tàu cũng dùng TDA2030) . Bác nào xem lại hộ em thiết kế xem có vấn đề gì không[ATTACH=CONFIG]61833[/ATTACH]
      thấy cái mạch lọc bass có vẻ k ổn nhỉ ?
      .

Comment

• gửi anh nguyendinhvan

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
        Có phai cái này không ?
        chào anh!
        em thấy anh viết nhiều bài quá nên nhờ anh giúp cái này với. nếu anh đọc được thì trả lời bài này em gửi sema cho anh

Comment

• Nguyên văn bởi saobang88 Xem bài viết
          mạch của nó đây nè:
          cái này nghe cho vui thôi chứ không hay đâu. nếu tập sự thì làm được chứ nghe thì chán lám

Comment

• Nguyên văn bởi cuong_dt Xem bài viết
            cấu tạo:nhỏ = cái móng tay,hình vuông gồm có vi mạch ở bên trong trên 1 miếng đồng ,có 5 cái chân thò ra cũng =đồng để hàn xuống bảng mạch.
            hoạt động của TDA 2030:chạy v-- 12v đến 20v khi mạch này hoạt động tốt thì cắm điện nó kêu ngay
            chức năng từng linh kiện trong mạch: tụ hóa dể lọc .diện trở đẻ nối từ chỗ này đén chỗ kia, lao đẻ phát ra tiếng
            nguyên lý hoạt động của mạch:làm âm thanh to lên thế thôi
            bác này thâm thúy quá

Comment

• Nguyên văn bởi boy_ngheo96 Xem bài viết
              co the thay R4(1ohm) bang con khac k cac a?
              thay bằng 4.7ohm cũng được mà bỏ đi cũng được,nếu bỏ đi thì treble bị giảm nhưng ko ăn thua đâu bác

Comment

• Nguyên văn bởi datmakata Xem bài viết
                ai biet mach nay mac them con chinh Vr o cho nao tren mach nhi?
                trước con tụ liên lạc :d

Comment

• cái mạch này em cũng đã gặp vấn đề như bác . và em đã tự sử được, bác lắp theo nguyên lý của nó là ok thôi mà. mạch theo databasheel của nó là mạch chạy nguồn đơn từ 12-20v . cái mạch này chạy ngon lắm. không có tiếng ù gì cả kéo loa đập ầm ầm.
                  em cho bác cái sơ đồ này bác ráp này.
                  nguyên lý :
                  Click image for larger version

Name:	tda2030_2 (1).gif
Views:	2
Size:	4.3 KB
ID:	1375345
                  sơ đồ ráp linh kiện :

Name:	tda2030_2_mont (1).gif
Size:	17.2 KB
ID:	1375346
                  mạch in

Name:	tda2030_2_pcb.jpg
Views:	1
Size:	6.9 KB
ID:	1375347
                  bạn nào chưa ráp được thì cứ theo mạch mà làm nhé. thêm cái mạch siêu trầm nữa là ra bộ 2.1 rùi đấy.
                  em cũng đang vướng mác ở cái mạch siêu trầm quá nhỏ. cho qua TDA 2030 vặn hết công xuất mà không đạp nổ cái loa vệ tinh con con... bác nào có cao kiến gì chỉ giúp anh em cái :
                  em ráp theo mạch này Click image for larger version

Name:	sieutam.PNG
Size:	39.4 KB
ID:	1375348
                  thích tự chế hệ thống âm thanh ............. hehe

Comment

• Nguyên văn bởi vinhpkc Xem bài viết
                    cái mạch này em cũng đã gặp vấn đề như bác . và em đã tự sử được, bác lắp theo nguyên lý của nó là ok thôi mà. mạch theo databasheel của nó là mạch chạy nguồn đơn từ 12-20v . cái mạch này chạy ngon lắm. không có tiếng ù gì cả kéo loa đập ầm ầm.
                    em cho bác cái sơ đồ này bác ráp này.
                    nguyên lý :
                    [ATTACH=CONFIG]61886[/ATTACH]
                    sơ đồ ráp linh kiện :
                    [ATTACH=CONFIG]61887[/ATTACH]
                    mạch in
                    [ATTACH=CONFIG]61888[/ATTACH]
                    bạn nào chưa ráp được thì cứ theo mạch mà làm nhé. thêm cái mạch siêu trầm nữa là ra bộ 2.1 rùi đấy.
                    em cũng đang vướng mác ở cái mạch siêu trầm quá nhỏ. cho qua TDA 2030 vặn hết công xuất mà không đạp nổ cái loa vệ tinh con con... bác nào có cao kiến gì chỉ giúp anh em cái :
                    em ráp theo mạch này [ATTACH=CONFIG]61889[/ATTACH]
                    em có cái mạch pre dùng 4558 với nguồn 12v đối xứng,em nó song kiếm hợp bích với 1 chú tda2030 đập cho thằng loa Sub 25w/4ohms bầm dập luôn. nếu bác thích em sẽ vẽ lại rồi up cho. mà chơi amp bác nên mua cục nguồn đối xưng chứ đừng dùng nguồn đơn :d

Comment

• Nguyên văn bởi quangthinh51 Xem bài viết
                      Tôi cũng mới lắp bộ dùng 3 TDA2030 (2 treble,1bass). Về âm treble thì nghe ok rồi,nhưng âm bass yếu quá (max volume mà chỉ bằng 1/2 loa tàu cũng dùng TDA2030) . Bác nào xem lại hộ em thiết kế xem có vấn đề gì không[ATTACH=CONFIG]61833[/ATTACH]
                      xem lại lọc siêu trầm đi . mình chưa thấy cái mạch nào thế này

Comment

• thank bạn nhé. mình cũng đang tính kiếm cái mạch 2030 nguồn đối xứng cho tiện đây. bạn có mạch up lên cho anh em tham khảo nhé
                        thích tự chế hệ thống âm thanh ............. hehe

Comment

• Nguyên văn bởi vinhpkc Xem bài viết
                          thank bạn nhé. mình cũng đang tính kiếm cái mạch 2030 nguồn đối xứng cho tiện đây. bạn có mạch up lên cho anh em tham khảo nhé
                          Pre nè bác,nó dùng để lọc lấy âm Bass khiến Bass rất có uy lực,nếu kết hợp với loa SUB thì còn tuyệt hơn nữa,bác có thể thay giá trị mấy con trở hồi tiếp âm sao cho phù hợp với cái tai bác là được

Name:	pre4558.jpg
Size:	29.4 KB
ID:	1375539

Comment

• Các bác ơi cho em hỏi không có diode 1N4001 thay bằng 1N4007 được không nhỉ

Comment

• bạn thay dc đó bỏ nó đi cũng ko sao
                              điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• Nguyên văn bởi phong160792 Xem bài viết
                                Các bác ơi cho em hỏi không có diode 1N4001 thay bằng 1N4007 được không nhỉ
                                Được bạn ạ xem datashet của 2 con này thì 4001 điện áp làm việc và chỉnh lưu chỉ có 50v thôi còn 4007 lên tới 1000v cơ nên xem mạch bạn làm có hợp lý không để thay vào thôi.

Name:	1.jpg
Size:	88.3 KB
ID:	1375761
                                Chuyên nhận : " Vá xích xe tăng---Cân vành xe lửa---Và lật ngửa xe lu"

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X