Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cái con có 4 đầu vít ấy! giúp em với!
    Học học nửa học mãi!

Comment

• co the thay R4(1ohm) bang con khac k cac a?

Comment

• mình nói rồi mà không phải à bạn

Comment

• Nguyên văn bởi tuvingu Xem bài viết
          cái con có 4 đầu vít ấy! giúp em với!
          đó là 2 đầu ra nối vơi loa. thứ tự là : OUT-GND-GND-OUT

Comment

• Nguyên văn bởi tuvingu Xem bài viết
            cac pro cho em hoi ty! tda2030 khech dai duoc am thanh tu bao nhieu hz toi bao nhieu hz ạ?
            xin cám ơn rất nhiều!
            chắc chắn là đc hết dải âm thanh người nghe đc, có lẽ ~DC->50Khz

Comment

• Nguyên văn bởi quang_le_pt Xem bài viết
              Các anh chị cho e hỏi e làm mạch tda2030 như sau nhưng bật hơi to 1 tí là có tiếc xẹt xẹt xen vào là bị sao ạ
              Méo tiếng rồi bạn ak, căn chỉnh lại mạch xem sao, tốt nhất là giống datashet !

Comment

• Các bác cho em hỏi, tín hiệu của em là khá nhỏ trước khi đưa vào mạch này nên mạch không chạy được hết công suất, ta có thể thay đổi trị số của trở hồi tiếp để tăng công xuất phải không các bác trên sơ đồ này các bác tư vấn cho em xem tăng giảm điện trở thế nào có phải là 2 con R1 , R2 không và tăng giảm hai con trở R1 , R2 thế nào chó hợp lí, em nghĩ tăng R1 hoặng giảm R2 xẽ làm mạch tăng hệ số khuếch đại (không biết có đúng không) và cả cái tụ C2 nữa, nghe nói không có tụ này thì mạch có hệ số khuếch đại rất nhỏ !
                Click image for larger version

Name:	He so kd.png
Views:	1
Size:	63.3 KB
ID:	1364650
                Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo

Comment

• Nguyên văn bởi se7en_vg_hy Xem bài viết
                  Các bác oy ! Có Bác nào nghiện âm thanh k ?
                  E đang tìm hiểu về âm thanh . đang có sáng kiến tìm hiểu và thiết kế chế tạo em loa 5.1 . Chẳng lẽ thua loa hàng hiệu ak !
                  Bác nào nghiện âm Thanh biết chút j bảo e vs.mà có bác nào thích ý này of e cùng làm vs e nhé !
                  bác có ở hà nội không nếu ở hà nội thì ta cùng làm tôi đã xong 1 bộ rồi nghe chất phết đang muốn làm bộ mới cao cấp hơn đại khái là có thêm tự động swich 2.0 sang 5.1 có bộ bật tắt bán tự động chạy nguồn xung cho khỏe loa

Comment

• In ra là quất.
                    Attached Files
                    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
                      Các bác cho em hỏi, tín hiệu của em là khá nhỏ trước khi đưa vào mạch này nên mạch không chạy được hết công suất, ta có thể thay đổi trị số của trở hồi tiếp để tăng công xuất phải không các bác trên sơ đồ này các bác tư vấn cho em xem tăng giảm điện trở thế nào có phải là 2 con R1 , R2 không và tăng giảm hai con trở R1 , R2 thế nào chó hợp lí, em nghĩ tăng R1 hoặng giảm R2 xẽ làm mạch tăng hệ số khuếch đại (không biết có đúng không) và cả cái tụ C2 nữa, nghe nói không có tụ này thì mạch có hệ số khuếch đại rất nhỏ !
                      [ATTACH=CONFIG]49510[/ATTACH]
                      Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo
                      không ai help em cái này hả

Comment

• Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
                        không ai help em cái này hả
                        Đơn giản thì tăng R1 từ 22k lên 27 K hoặc 33K. Nghe test rồi tính tiếp.
                        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                          được rồi để em thử phát !

Comment

• ai biet mach nay mac them con chinh Vr o cho nao tren mach nhi?

Comment

• cho e hoi cai con dien tro 1 om la dien tro cong suat hay dien tro thuong?

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                                ôi chán, nó chả tăng được bao nhiêu. ! nản luôn, đành làm mạch pre lại vậy, bác nào có cái bass treble chuẩn không cho em xin 1 cái em cảo ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X