Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ai cho em xin mạch 2030 nguồn đơn + cái PCB như trong datasheet với,em cảm ơn
    Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
    Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
      ai cho em xin mạch 2030 nguồn đơn + cái PCB như trong datasheet với,em cảm ơn
      bboyminh xem lại phía trước đó, Tép có post 3 mạch có PCB và linh kiện sẵn, ùi xong là chơi thôi.
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• nó toàn dùng nguồn đôi anh ạ! em chỏi nguồn flyback tự chế nên không chơi nguồn đôi được.
        Keep moving forward...

Comment

• a oi
          tan nhiet cua con TDA2030a noi vao am nguon dc k

Comment

nó toàn dùng nguồn đôi anh ạ! em chỏi nguồn flyback tự chế nên không chơi nguồn đôi được.
            trong số đó có 1 mạch dùng nguồn đơn đó bboy ơi.

Comment

• Nguyên văn bởi anhthai181 Xem bài viết
              a oi
              tan nhiet cua con TDA2030a noi vao am nguon dc k
              Tản nhiệt TDA2030 là dính với nguồn âm, vậy có nối bên ngoài hay không thì nó cũng đã là nguồn âm (V-). Do đó, phải:
              1. Nếu bắt 2030 vào tản nhiệt mà không dùng miếng lót, thì phải cách li tản nhiệt với mass.
              2. Nếu bắt 2030 vào tản nhiệt mà đã dùng miếng lót, thì không cần cách li tản nhiệt với mass.

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                trong số đó có 1 mạch dùng nguồn đơn đó bboy ơi.
                mấy mạch đó anh test chưa ạ?giờ em đang học làm mạch in nên phải làm cái đầu tiên chất lượng 1 tí
                Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_tungdl Xem bài viết
                  Nói gần nói xa chẳng qua có cái này :

cái này ghê hơn nửa nè 200w rms đó nghe các bác :

cảm ơn tui đi pà con hehe..
                  cái mạch dưới tìm 4 con tran ở đâu vậy bác
                  Phước Bất Trùng Lai
                  Họa Vô Đơn Chí

Comment

• cái tda mà lên tới 35w có bác nào làn chưa vậy.có chạy được không.em làm cái 1 tda rồi chạy cũng được.nhưng hơi nhỏ

Comment

mấy mạch đó anh test chưa ạ?giờ em đang học làm mạch in nên phải làm cái đầu tiên chất lượng 1 tí
                      OK sẽ test xong báo cho Bboyminh biết khi xong.

Comment

• a co cai mach nao cua con TDA 2030a va JRC4558k up len cho e voi
                        e dang dinh lam cai mach cua 2 con day
                        nhung e chua tim thay cai mach nao hay ca

Comment

• Hôm qua em vừa nắp 2 kênh stereo với 2 chú TDA 2030A, không mạch in (p2p) Cái biến áp của em 10A, em nối vô 2 cái loa khá bự khoảng 2 tắc, kết quả thật bất ngờ! Cảm giác còn hay hơn cái âm ly 4 sò đáng tiếc là không hát được Karaoke. em đang định làm thêm cái sub bằng 1 cầu TDA2030 nữa nghe cho nó hoành tráng.

Comment

• Nguyên văn bởi aloneman Xem bài viết
                            Hôm qua em vừa nắp 2 kênh stereo với 2 chú TDA 2030A, không mạch in (p2p) Cái biến áp của em 10A, em nối vô 2 cái loa khá bự khoảng 2 tắc, kết quả thật bất ngờ! Cảm giác còn hay hơn cái âm ly 4 sò đáng tiếc là không hát được Karaoke. em đang định làm thêm cái sub bằng 1 cầu TDA2030 nữa nghe cho nó hoành tráng.
                            anh ráp mạch nào thế ạ?
                            Keep moving forward...

Comment

• em mới tập tành điện tử. các bác cho em hỏi: em dùng nguồn đối xứng cho tda2030 nhưng bị lệch mất 1 vôn: 12-0-11 AC khi chưa qua mạch lọc, như vậy có bị làm sao hok. có ảnh hưởng gì đến IC lẩn chất lượng âm thanh hok?
                              Last edited by trunghuugw7; 27-06-2011, 19:39.

Comment

anh ráp mạch nào thế ạ?
                                Em cứ phang y chang cái mạch trong datasheet của nó là ok. nếu chỉ nghe nhạc bằng máy tính thì không cần chỉnh volume làm gì, nối trực tiếp tín hiệu từ máy tính vào mạch công suất. nếu tay nghề khá chưa đây 30 phút em sẽ hoàn thành mạch 2ch .Lưu ý tụ lọc nguồn càng "pự" càng tốt khoảng(4700uf/25v), khi đó có thể không cần lắp cặp tụ (104, 100uf) trong mạch công suất .Chúc em sớm hoàn thành dự án! Khi hoàn thành nhớ báo cáo tổng thiệt hại cho anh em rút kinh nghiệm nhe!
                                To trunghuuw7
                                Em do ngõ ra sau chỉnh lưu và lọc nguồn xem sao! nếu khoảng(+-17v)là ổn

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X