Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
    dây dẫn th phải được bọc kim c3 và 4 nâng lên 100 R3 - 33k R2 -680 R 1 - 33k
    Để em thử xem rồi báo lại sau.

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
      1. Kiểm tra mass input, mass output, mass nguồn (từ 0v của nguồn +-), mass volume. Mấy cái mass này chung nhau chưa?
      2. Nguồn DC cân nhau chưa (+16v, -16v)?
      Em đã tìm ra được nguyên nhân là do cái jack 3.5 bị lỏng, bây giờ thì chạy ok rồi nhưng mà sao nóng quá.

Comment

• Nguyên văn bởi m1nh22 Xem bài viết
        Em đã tìm ra được nguyên nhân là do cái jack 3.5 bị lỏng, bây giờ thì chạy ok rồi nhưng mà sao nóng quá.
        phải có tản nhiệt
        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Tản nhiệt to to tí

Comment

• bác nào có mạch nguyên lý đánh 3 con tda2030 ko, cho mình xin với
            mình có con amp vi tính đánh 3 con đó mà h nó ko hot (tháo ra sửa dc rồi, mà lúc đóng thùng xong thì lại im re)
            em nó đây: sea piano sp-5500
            Click image for larger version

Name:	Snapshot_20110330.jpg
Views:	1
Size:	43.8 KB
ID:	1378087
            Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

• Dóng thùng im re tháo ra coi nó có kêu nữa ko nếu ko kêu kiểm tra nguồn trước rùi mới đến những thứ khác muốn có mạch bạn tra da ta sít coi "DataSheet"
              Lý Thuyết Và Thực Hành
              Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• Nguyên văn bởi known Xem bài viết
                Dóng thùng im re tháo ra coi nó có kêu nữa ko nếu ko kêu kiểm tra nguồn trước rùi mới đến những thứ khác muốn có mạch bạn tra da ta sít coi "DataSheet"
                ok, thanks bác, em nó hót rồi
                do e chưa vặn núm bass
                Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

• Click image for larger version

Name:	TDA2030a cau.jpg
Views:	1
Size:	110.3 KB
ID:	1378153, may a cho em hoi cai mach TDA2030A cau nay co dung khong vay, chi muon hoi ve linh kien mac co dung khong, chu khong hoi ve tri so, co 2 cho em dung 1 con tro la de noi day tu chan 4 cua con 1 xuong duoi, 1 cho dung con tu de noi day cap nguon Vcc- cho con IC2

Comment

• Mạch đó của em chạy rồi, nhưng mà chết chỗ này. Chạy 1 thời gian thì IC nóng khủng khiếp,sau 1 thời gian nữa không hiêu sao tự dưng cháy luôn cái loa(do chưa có mạch bảo vệ loa). Rồi lại 1 thời gian nữa test với cái loa khác, cái biên áp cháy luôn, cuôn day thi đo thấy khộng bị đứt nhưng mà chảy hết lớp bọc ngoài rồi. Mấy bác có cách nao giúp em nhanh với, để em quấn lại cái biên áp thử tiếp chứ để nguyên như thế này a đi thêm vài cái loa với biến áp nữa thì hết tiền

Comment

• Thử tiếp lại đi tiếp bỏ đê làm mạch khác ktra kĩ mạch hãy cấp ng đấu tụ suất loa chánh lọt dòng làm cháy loa tốt nhất ra chợ mua 1 mạch về chạy ngon rồi làm sau cơ bản là các mạch đều giống nhau có 2 cái ss biết lỗi chỗ nào

Comment

• Cai này em mới biết nguyên nhân, hình như do xài loa 4 Om nên dòng vào loa lớn quá, mạch thì không sai sót gì đâu, em hàn xì rồi đo lại không chạm chập ngoài ý muốn gì hết, em khoan thêm 2 cái lỗ ngay chân ic lắp 1 con tụ 104 ngay giữa chân 3 và 5 thì nghe được( êm luôn), tháo ra lại im , lần đầu để con tụ gốm, nghe 1 lúc banh xác luôn 2 con đó luôn, đen xì bảng mạch. lấy 2 con 104J chịu 1000v lắp vào, nghe ngon 1 lúc thi xảy ra hiên tượng trên. em kiểm tra lại thì ra cái biên áp cháy cầu chì, cái cầu chì nó ghi la 1.5A250V, liệu co phải cái biên áp của em la 1.5A không, em tính mua cái biến áp 12V đôi 5A, liệu có chạy cho mạch này được không? mua ở nhật tảo thì nên mua ở đâu ?giá cả khoảng bao nhiêu để em chuẩn bị?. Bác nào biết trả lời giùm em với. Em xin cảm ơn trước.

Comment

• BA 12 đôi 5A cỡ 65 ngàn, mua lâu rồi, giờ chắc cỡ 80-90.
                          Đồ chợ: BA 3A thường FE là 5,5x6,5x2,5cm
                          BA 5A thì 6,5x7,5x3,3 cm.
                          loại 1A thì nhỏ xíu, loại 2A không thấy có.
                          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• chưa xuống nhật tảo thử, do bữa nay bận học quá, nghe mấy người nói ở chợ thủ đức cái BA này cũng 65K, chắc CN tuần này mua lắp lại, em sẽ báo kết quả sớm nhất có thể

Comment

• Mua cái 5A về chắc xài đc 2A đó là may mắn mua đc dây đòng nếu quấn = dây nhôm chả aj bik đc
                              Lý Thuyết Và Thực Hành
                              Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• Nguyên văn bởi thelordcf16 Xem bài viết
                                [ATTACH=CONFIG]65101[/ATTACH], may a cho em hoi cai mach TDA2030A cau nay co dung khong vay, chi muon hoi ve linh kien mac co dung khong, chu khong hoi ve tri so, co 2 cho em dung 1 con tro la de noi day tu chan 4 cua con 1 xuong duoi, 1 cho dung con tu de noi day cap nguon Vcc- cho con IC2
                                hình như cái mạch bác nó bị chỗ này
                                bác chạy nguồn đôi bác nên đễ thêm 1 con tụ 100uf 25v từ chân 3 đầu +quay xuống mass và 1 con tụ từ chân 5 qua đầu - xuống mass
                                em làm con này mà thiếu 2 cái tụ đó ở gần con ic là ic nóng rang tiếng bị nghẹt mũi
                                điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X