Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 2 Con tụ đó càng gần IC càng tốt
    Lý Thuyết Và Thực Hành
    Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• Nguyên văn bởi known Xem bài viết
      Mua cái 5A về chắc xài đc 2A đó là may mắn mua đc dây đòng nếu quấn = dây nhôm chả aj bik đc
      Nay em đi mua rồi, 75k, 12V đôi 5A, về cắm vào chạy luôn, 1 lúc sau thi chảy lớp bọc ở ngoài ra, thấy 1 lớp dây đồng quấn bên trong không biết phải la loại tôt không, mua được cặp loa cũ 15cm, đo R= 10om, lắp vào nghe cung ngon lắm.
      Tiên đây cho em hỏi a tepriu xiu, cũng cái mạch hôm trước, giờ lắp lại nghe nó bị làm sao ấy, cứ như kiểu loa bị rè, không biết trục trắc chỗ nào

Comment

• E có lắp 2 con 104J nối chân 3 và 5 gần sát IC luôn, thấy nghe trong hẳn, còn việc con tụ 100uF thì thấy ngoài thực tế không mắc nên cũng bỏ qua, mạch chạy được rồi, mà giờ lại trục trắc, không biết sao

Comment

• Ba chảy vỏ hình như có vđ

Comment

• dòng không đủ nên nóng dây và vỏ nó quấn = băng keo => chảy hehe
            .

Comment

• mua ba lựa hàng xịn, dây đồng + lõi fe màu đen là tốt, lõi trắng là fe dõm, nhiều ba cắm 220 vào 5 phút nóng ran dù không có tải. nên mua mấy ba cũ mà fe đen ấy, lựa mấy cái to cho CS lớn, về quấn = dây đồng thì chất lượng, giàu nữa thì kiếm mấy cái ba Xuyến của ổn áp 1->3KVA về quấn mõi tay. nhưng chậy rất phê
              .

Comment

• Nguyên văn bởi thelordcf16 Xem bài viết
                [ATTACH=CONFIG]65101[/ATTACH], may a cho em hoi cai mach TDA2030A cau nay co dung khong vay, chi muon hoi ve linh kien mac co dung khong, chu khong hoi ve tri so, co 2 cho em dung 1 con tro la de noi day tu chan 4 cua con 1 xuong duoi, 1 cho dung con tu de noi day cap nguon Vcc- cho con IC2
                bạn cho mình xin số linh kiện và mạch chạy ổn chứ

Comment

• Số linh kiên thi mình mình mắc theo datasheet, linh kiên i chang.
                  còn về vân đề ba thì theo mấy a nói thi ba ccuar em la loại đểu rồi, fe màu trắng, mua mới thấy cái nào cùng màu trắng hết, em không biết quấn ba nên đi mua thôi. nhưng mà chạy được, em mắc cái mạch mono 2 kênh TDA2030A max công suất chạy nghe cả tiêng đồng hồ sờ biến áp có nóng, nhưng mà vẫn ấn tay vào lâu được, chứ không đến nỗi bỏng tay như cái tản nhiệt của con TDA. chắc xài được

Comment

• vậy bạn nào có mạch này có đủ tên linh kiện cho mình xin ạ

Comment

• Nguyên văn bởi thelordcf16 Xem bài viết
                      E có lắp 2 con 104J nối chân 3 và 5 gần sát IC luôn, thấy nghe trong hẳn, còn việc con tụ 100uF thì thấy ngoài thực tế không mắc nên cũng bỏ qua, mạch chạy được rồi, mà giờ lại trục trắc, không biết sao
                      em thì thấy nó rất cần thiết vì em làm con này nếu hok có nó ic sẽ nóng rang tiếng nhẹt mũi
                      điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• Con tụ hóa 100uF gần IC là để xả treble cho nhanh, thông thường dùng 220uF. Nếu dùng 100uF thì treble sẽ nhạy hơn, nghe rõ hơn.
                        Nếu đang dùng bo nguồn thì dò 2 con trở xả , thay bằng 2 con 2,2k. Mắc song song với nó thêm 1 nhánh là 104 nối tiếp 1 ohm cho mỗi bên.
                        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• bạn nào làm ngon rồi send mình với
                          Last edited by hunter_chi; 08-05-2013, 18:54.

Comment

• Nguyên văn bởi known Xem bài viết
                            [ATTACH]63751[/ATTACH]Hiện nay em đã vẽ xong PCB mạch amply 4.1 sử dụng TDA2030 nhưng kiến thức về chống nhiễu trong vẽ mạch in của em còn non kém lên em gửi mạch lên đây nhờ các bác có kinh nghiệm giám định giúp em
                            nếu ok sẽ chia sẻ cho AE !!!!
                            Tuy hơi chưa chuẩn xác về Box lắm nhưng em vẫn post lên bởi nó liên quan đến IC TDA2030 lỡ AE có cần cũng dễ tìm
                            đây là em nó :
                            [ATTACH]63751[/ATTACH]
                            bạn ơi bạn làm xong mạch tda2030 đó chưa.send cho ae cùng làm với.
                            Last edited by hunter_chi; 08-05-2013, 18:56.

Comment

• Cái mạch này mình đã test vẽ sai phần lọc bass nhưng chưa có thời gian sửa hiện mình đang vẽ cái mạch Sub dùng 5 cặp sò sẽ post cho AE
                              Lý Thuyết Và Thực Hành
                              Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• làm theo cái mạch này là được http://www.datasheetcatalog.org/data...ics/mXyurq.pdf , mạch Figure 16,
                                Để chủ nhật tuần này măc như a tepriu chỉ dẫn xem thế nào

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X