Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hic, em lắp theo mạch kết quả là tiếng vừa nhỏ vừa rè TT___TT
    Ic thì nóng quá

liệu có phải nó cháy rồi không ạ TT___TT

Comment

• Nguyên văn bởi daigiagroup Xem bài viết
      hic, em lắp theo mạch kết quả là tiếng vừa nhỏ vừa rè TT___TT
      Ic thì nóng quá

liệu có phải nó cháy rồi không ạ TT___TT
      2 con diod , 1 con từ output 4 lên nguồn, 1 con từ mass lên output 4. Con thứ 2 của bạn sao thế nhỉ? --> nối theo đường màu đỏ. Bỏ 2 con diod đi cũng được nhưng cũng phải nối đường màu đỏ để có hồi tiếp từ chân 4 về chân 2. Nếu không thì vừa rè vừa phành phạch.
      Attached Files
      Last edited by tepriu; 16-05-2013, 16:58.
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Giống mình thế, mình lắp theo mấy kiểu mà cũng vừa rè, ù, ic thì nóng rang trong khi miến nhôm thì chưa nóng gì cả

Comment

• bạn phải thêm 1 em R22k hồi tiêp từ chân 4 về chân 2 nhé thế là nghe ngon lạnh ngay
          Nguyên văn bởi daigiagroup Xem bài viết

có phải là cái này không ạ?

liệu em có thể dùng nguồn đơn 12v 3A

và thay con 1n4001 thành 1n4007?

cảm ơn ạ.
          Phước Bất Trùng Lai
          Họa Vô Đơn Chí

Comment

• Ai có sẵn file PCB 2030/2040/2050 mắc cầu dùng nguồn đôi thì share cho mình với. Nếu không có thì mình tự vẽ luôn.

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
              Ai có sẵn file PCB 2030/2040/2050 mắc cầu dùng nguồn đôi thì share cho mình với. Nếu không có thì mình tự vẽ luôn.
              Ông anh cần em vẽ cho,đang rỗi he he!
              Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
              Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                Ông anh cần em vẽ cho,đang rỗi he he!
                Càng nhanh càng tốt, càng gọn càng tốt. Vẽ bằng Sprint layout chán quá, eagle thì đang tập.

Comment

• vừa rồi em có làm cái mạch in để ráp mạch tda 2030 trong datasheet . 1 mạch dung 2 con kéo 1 loa, 1 mạch dùng 1 con kéo 1 loa. sau đó em cấp nguồn 12v bằng sạc dt homephone. khi em chạm vào dây tín hiệu thì vẫn có tiếng rè nhưng cắm vào máy phát nhạc thì ko hoạt động . vậy là sao hả các bácClick image for larger version

Name:	mach2.JPG
Views:	1
Size:	37.9 KB
ID:	1379722Click image for larger version

Name:	mach1.JPG
Views:	2
Size:	19.7 KB
ID:	1379723

Comment

• Nguyên văn bởi nkocdj Xem bài viết
                    vừa rồi em có làm cái mạch in để ráp mạch tda 2030 trong datasheet . 1 mạch dung 2 con kéo 1 loa, 1 mạch dùng 1 con kéo 1 loa. sau đó em cấp nguồn 12v bằng sạc dt homephone. khi em chạm vào dây tín hiệu thì vẫn có tiếng rè nhưng cắm vào máy phát nhạc thì ko hoạt động . vậy là sao hả các bác[ATTACH=CONFIG]67371[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]67372[/ATTACH]
                    "1 mạch dung 2 con kéo 1 loa" là mạch cầu, theo sơ đồ nó là nguồn đôi, bạn cấp nguồn đơn 12 volt thì không chạy là đúng òi.
                    Còn mạch " 1 mạch dùng 1 con kéo 1 loa" thì theo sơ đồ bạn đưa nó dùng nguồn đơn đúng rồi. Nếu dùng jack 3.5 li thì nó có 2 dây , trong mỗi dây có 1 lõi (tín hiệu), và phần giáp bọc (mass), nối cho đúng phần tín hiệu và phần mass với bên 2030, nếu để chạm tín hiệu xuống mass thì giống như volume mức 0 sẽ không nghe gì hết.
                    Xem lại các post trước mình có đưa PCB 2030 nguồn đơn theo đúng mạch đó (PCB có chữ 079)

Comment

• PCB làm bằng Sprintlayout xấu xí nhưng gọn. có 2 bản, bản mono bo chỉ có 30x32mm. Bản dual mono thì rộng gấp đôi, có thể dùng đấu cầu.
                      Attached Files

Comment

• tks bac nhiu

Comment

• [/SIZE][SIZE=6]tks bac nhiu

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                            PCB làm bằng Sprintlayout xấu xí nhưng gọn. có 2 bản, bản mono bo chỉ có 30x32mm. Bản dual mono thì rộng gấp đôi, có thể dùng đấu cầu.
                            Hình như anh cắm LM1875 chứ không phải TDA2030
                            Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                            Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                              Hình như anh cắm LM1875 chứ không phải TDA2030
                              bbminh tinh mắt quá . Nhưng trong 4 PCB (2 đơn, 2 đôi) thì 2 cái ngoài bìa 1 đơn và 1 đôi (chữ trắng) là LM1875, còn lại 2 PCB kia là 2030 . Chủ yếu để so sánh 2 thằng này với linh kiện như nhau.

Comment

• bác tepriu giup em phat. em vua thu cai mach don chay dc 1 luc nhung cong suat rat nho. em dung con tro 4 ohm thay cho con tro 1 ohm. bay h no lại bị đơ. cho to vol thì chỉ nghe thấy tiếng rè của các nhịp bass thôi. lieu co phai các mối hàn của em bị lỏng ko nhỉ

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X