Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
    Mạng lag.Request timed out.Ping dantri.com=4999.Có muốn vào cũng không vào được.Còn dòng của nó cậu tra trên datasheet ấy.Chỗ tôi mạng lag suốt ngày không tra nổi.
    Này bác dương, datasheet của nó đây nhưng em không hiều lắm, chỗ I(AV)nó nói 1.0amps, chỗ Ifms thì lại nói 30.0amps là sao? Bác giải thích coi.
    Attached Files

Comment

• Bác dương đang trên diễn đàn mà đúng không? Trả lời tui coi!

Comment

• Nguyên văn bởi Thanhnam Xem bài viết
        Bác dương đang trên diễn đàn mà đúng không? Trả lời tui coi!
        Ông hách dịch nó vừa vừa thôi nhá.Không gì thì cũng phải bảo "Anh trả lời giúp em" hay "Bác trả lời giúp tôi"."Trả lời tui coi !" ->Cứ như ông là con tổng thống.

Còn về Diode thì dòng nó là 1 A ghi dành dành là A(V) đó chứ cái kia đâu phải kí hiệu dòng đâu.
        Về mạch TDA của ông thì có cách cho loa nói to hơn đây.Đó là không cho tín hiệu vào chân 1 mà cho vào chân số 2 của IC.Tôi tìm được điều này sau khi đã nướng 2 con TDA2030 mới khựa trong vòng 3 phút.Còn 1 con tí nữa nó đòi đi theo đàn cho khỏi lạc.Thế nên ấn "CẢM ƠN" tui cái

Comment

• Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
          Ông hách dịch nó vừa vừa thôi nhá.Không gì thì cũng phải bảo "Anh trả lời giúp em" hay "Bác trả lời giúp tôi"."Trả lời tui coi !" ->Cứ như ông là con tổng thống.

Còn về Diode thì dòng nó là 1 A ghi dành dành là A(V) đó chứ cái kia đâu phải kí hiệu dòng đâu.
          Về mạch TDA của ông thì có cách cho loa nói to hơn đây.Đó là không cho tín hiệu vào chân 1 mà cho vào chân số 2 của IC.Tôi tìm được điều này sau khi đã nướng 2 con TDA2030 mới khựa trong vòng 3 phút.Còn 1 con tí nữa nó đòi đi theo đàn cho khỏi lạc.Thế nên ấn "CẢM ƠN" tui cái
          Xin lỗi nha bác dương!
          Tôi muốn hỏi tí. Tôi vừa lắp mạch cầu dùng TDA2030A, nhưng không cẩn thận, tôi làm chết mất 2 ông TDA2030A rồi (chập chân out với chân -Vcc).
          Tôi muốn lắp 2 con điôt như mạch khi sd nguồn đơn để bảo vệ IC có được không ? Nếu không được thì bác có thể chỉ cho tui cách khác được không?
          Cảm ơn.
          Attached Files

Comment

• Mắc cho mỗi đầu ra 1 con tụ là khỏi lo chập Out với VCC.Diode chỉ bảo vệ được IC khi có sự cố tại phần nguồn thôi.Chập Out với Vcc là sau phần công suất có lắp thêm 2 con diode vào chỉ thêm hỏng luôn 2 con diode đấy thôi.

Comment

• cac bac dua em day ah?

Comment

• co bac nao chi cho em cach mac nguon doi vao mach sieu tram dug IC 4558
                ah ma chi cho em cach wan MBA nguon doi luon va nho la fai cho em so lieu cu the nhe
                em cam on truoc nhe

Comment

• cuu em....!

em co cai loa dung mạch cân 2 con UTC2030 bổng dưng mất tiếng , Bác nào biết vì sao ?
                  Xin chỉ giúp em ..

Comment

• Bác nói thế thì ai giúp bác đc? Phải nêu hiện tượng hay up 500 ảnh lên chứ.

Comment

• dùng nguồn nào cũng vậy, dùng nguồn đơn thì phần CS ra so với mass là 1/2 nguồn. còn nguồn đôi +-15V thì CS ra so với mass bằng 0. CS cái nào cũng như nhau thôi

Comment

• nói thêm nữa là CS bằnng nhau khi bạn dùng nguồn đơn 30V hay nguồn +- 15V.
                        còn khi bạn dùng nguồn đơn 15V thì CS sẽ thua +- 15V

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc
                          Bác coi lại coi có gì sai ở đây ko vậy???
                          Ô hay cái bác này ! Nếu tôi nhớ không lầm thì tôi xin lỗi vì sai chính tả do post lúc 4h sáng và đã đính chính lại ngay sau đó rồi còn gì.Bác quay lai trang trước xem nhé, đọc phải đọc hết chứ.

Comment

• cac bac oi co ai co so lieu wan ba nguoi doi thi cho em voi

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc
                              Ko có gì đâu. Tại tôi thấy bác nói thế thì hình như bác mới chỉ biết lắp thôi, chứ chưa hiểu gì về opam mấy!
                              Không sao ! Đúng là tui mới lắp cái mạch đó cách đây 4 năm.Bây giờ thì chỉ nhận thiết kế cái mạch đó từ A đến Z có đủ các mạch lắp chạy luôn, cả loa vi tính hay loa thường.Đủ thứ trên đời về con TDA ấy.
                              Attached Files
                              Last edited by duong_act; 20-05-2009, 11:28.

Comment

• Mạch TDA2030 35W cần giúp !!!!!!!!!

các bác xem cho em cái mạch dùng nguồn đôi +/- 16V có được không ????

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X