Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• uh qua 7294 là đúng rồi đấy bạn. sub mà phải mạnh mẽ mới được

Comment

• Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
      em nghĩ công suất ko hơn vì ráp mạch nguồn đôi vì mạch trên dùng nguồn 29V/2 = 19,5V và 1 tầng tiền khuếch đại. Khác thường chỗ hồi tiếp 100k và chân vào đảo -> 10uF -> 2k2 -> vr47K -> 0V Tóm lại là nên thử.

Comment

• TDA2030A Stereo Amp Amplifier Board Components DIY Kit | eBay

có bạn nào có mạch với PCB của cái này ko, cho mình xin với.

Comment

• cho e xin cai mach in vs cac thong so linh kien duoc khong ạ

Comment

• loa 30w ai xin cam on

Comment

• Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
              Không sao ! Đúng là tui mới lắp cái mạch đó cách đây 4 năm.Bây giờ thì chỉ nhận thiết kế cái mạch đó từ A đến Z có đủ các mạch lắp chạy luôn, cả loa vi tính hay loa thường.Đủ thứ trên đời về con TDA ấy.
              bác cho mỗi thế này thì em biết đâu mà lần. mà cho em xin nick yahoo hoặc facebook đựoc không ạ.? gửi vào hộp tin của bác thì báo không đựoc.

Comment

• em ráp theo sơ đồ này Click image for larger version

Name:	tda 2030a.JPG
Views:	1
Size:	23.5 KB
ID:	1387717 thay con r3= 33k với r1= 47k bỏ d1 và d2 ko lắp c5 và c6. chạy thử chỉ đc 1 tý kêu toàn bass rồi lại im re chỉ thấy ù ù. bác nào chỉ em phát sai chỗ nào ko

Comment

• Nguyên văn bởi nkocdj Xem bài viết
                  em ráp theo sơ đồ này [ATTACH=CONFIG]77113[/ATTACH] thay con r3= 33k với r1= 47k bỏ d1 và d2 ko lắp c5 và c6. chạy thử chỉ đc 1 tý kêu toàn bass rồi lại im re chỉ thấy ù ù. bác nào chỉ em phát sai chỗ nào ko
                  chắc la bị thiếu nguồn rùi tụ lọc nguồn í điện trở như thế cũng đc con tụ c5,6 thì nên có!

Comment

• Newbie Xin giúp đỡ về mạch TDA2003 bị rè và kêu ù ù!

Xin chào tất cả mọi người! Mình là newbie mong được giúp đở.
                    Chả lả mình đang mày mò tự làm mạch âm thanh. mấy hôm trước tìm thấy cái mạch tăng âm 10w dùng con IC TDA2003 thấy đơn giản nhất nên mình bắt đầu nghiên cứu làm theo hướng dẫn. Nhưng kết quả là sau khi cắm nguồn vào thì nó kêu ù ù, sau đó cắm line in vào laptop thì nó phát âm thanh bé xíu thua cả điện thoại, mở lớn volum lên thì nó nên rè rè, xẹt xẹt giống như đang dò radio vậy.
                    Mình đã tháo ra ráp vào cả chục lần, thay đổi giá trị các tụ, thay con IC khác nhưng vẫn bị như vậy, mong các chuyên gia giúp mình chỉnh sữa lại với.
                    Mình dùng nguồn USB của laptop 5v, mình nghĩ nguồn yếu nên đổi sang nguồn 9v (theo hướng dẫn của datasheet là từ 6-18v) thì nó mất luôn tiếng nhạc mà chỉ còn tiếng Ù Ù rất dữ dội, đồng thời IC nóng lên khủng khiếp sờ vào muốn bỏng tay luôn.
                    Các bạn giúp mình với, xin cảm ơn rất nhiều! Hic hic.
                    Mình làm theo hình này nè (của trang hocdientu.com):
                    Click image for larger version

Name:	TDA2003.jpg
Views:	5
Size:	64.4 KB
ID:	1388967
                    link của bài hd này nè:
                    Mạch khuếch đại âm thanh dùng IC TDA2003 | Học Điện Tử

Comment

• loại ic này có bán sẵn mạch và ic luôn chi chừng vài chục k,mua về chi việc cấp nguồn vào là chạy thôi bạn ah.
                      Theo đuổi đam mê....thành công sẽ theo đuổi bạn

Comment

• Nguyên văn bởi tks.pro1402 Xem bài viết
                        loại ic này có bán sẵn mạch và ic luôn chi chừng vài chục k,mua về chi việc cấp nguồn vào là chạy thôi bạn ah.
                        Ngặt một nỗi ở chổ mình ko có bán, mình ở Trà Vinh mới chết chứ, ở đây linh kiện ko được dồi dào. hôm bữa ra mua cái breat boar để về thực hành mà ko có chổ nào bán.

Comment

• Hôm qua mình mới ra cửa hàng hỏi mua mạch ampli dung ic tda2003 thì thèn chủ nói chỉ có mạch dùng 2 con 2003, mình mua về ráp vo thì âm thanh nghe nhỏ xìu, khoảng 1/5 volum, mở lớn thì nó nhòe, vỡ tiếng và có kêu ù ù. ko bit có phải do yếu nguồn hay ko? Bạn nào bít xin chỉ giáo giúp với, mình dùng nguồn 12v, hình như 2A thì phải.

Comment

• mạch ráp sẳn đó họ chỉ ráp theo datasheet khi đem về ta phải cân chỉnh lại 1 tí nhất là đầu vào,chứ ko mở vol nhỏ thì nghe được,còn nhích vol lên tí là bị rè do tín hiệu vào quá lớn làm méo....mà ko biết tín hiệu vào bạn lấy từ nguồn nào(DVD,điện thoại hay máy tính....)
                            Theo đuổi đam mê....thành công sẽ theo đuổi bạn

Comment

• Nguyên văn bởi tks.pro1402 Xem bài viết
                              mạch ráp sẳn đó họ chỉ ráp theo datasheet khi đem về ta phải cân chỉnh lại 1 tí nhất là đầu vào,chứ ko mở vol nhỏ thì nghe được,còn nhích vol lên tí là bị rè do tín hiệu vào quá lớn làm méo....mà ko biết tín hiệu vào bạn lấy từ nguồn nào(DVD,điện thoại hay máy tính....)
                              Mình lấy từ nguồn laptop. Nếu cân chình đầu vào thì chỉnh như thế nào vậy bạn? thay tụ giá trị lớn hơn a? hình như tụ vào của nó là 2,2u thi phải.

Comment

• Bác kiếm cái máy chụp hình chụp cận cảnh (rõ linh kiện ) để mình thử tư vấn cho.
                                Nhưng mà dùng nguồn USB máy tính không ổn đâu, nó cấp dòng nhỏ lắm, nếu có nghe được thì cũng chỉ to hơn cái loa điện thoại tàu 1 chút à.
                                Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                                <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X