Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bác lọc nguồn chưa tốt phải thay 100 = 2200 trở lên xem hết k

Comment

• các bác giúp em phát. em ráp mạch 2030 theo sơ đồ nàyClick image for larger version

Name:	ss.bmp
Views:	4
Size:	193.6 KB
ID:	1384347. em cấp nguồn 12v đôi 5a lọc mỗi nhánh 12v 1 con tụ 4700u 35v. có gắn tản nhiệt đầy đủ. em cho chạy loa 4ohm 3w , cấp nguồn có hơi ù xì 1 tí nhưng khi cấp tín hiệu và chỉnh tăng volume thì dây tín hiệu ra loa nóng bừng đông thời cho toi lun cái loa khét lè. có bác nào chỉ em cách chỉh với tks

Comment

• Nguyên văn bởi nkocdj Xem bài viết
        các bác giúp em phát. em ráp mạch 2030 theo sơ đồ này[ATTACH]73201[/ATTACH]. em cấp nguồn 12v đôi 5a lọc mỗi nhánh 12v 1 con tụ 4700u 35v. có gắn tản nhiệt đầy đủ. em cho chạy loa 4ohm 3w , cấp nguồn có hơi ù xì 1 tí nhưng khi cấp tín hiệu và chỉnh tăng volume thì dây tín hiệu ra loa nóng bừng đông thời cho toi lun cái loa khét lè. có bác nào chỉ em cách chỉh với tks
        Mạch nguyên lý bị sai.
        Con trở đầu out nối tiếp con tụ 104 không phải là 2,2k mà là 2,2 Ohm. Hoặc có thể dùng từ 1 Ohm tới 4,7 Ohm.
        Nhớ cách điện lưng IC và tản nhiệt, đừng tin vào mắt, phải đo bằng đồng hồ.
        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• nếu ko cách điện dc thì còn cách nào không bác. em chưa bít làm sao để cách điện nó. tks

Comment

nếu ko cách điện dc thì còn cách nào không bác. em chưa bít làm sao để cách điện nó. tks
            Nếu không cách điện được lưng IC và tản nhiệt thì ta cách điện tản nhiệt với mass. Có nghĩa là nếu vỏ máy (chassis) bằng kim loại có nối mass thì không cho tản nhiệt đụng vào vỏ máy. Nếu vỏ máy bằng nhựa/gỗ .. thì cứ vô tư.

Comment

• bác làm em giật hết cả nảy. cứ tưởng bắt buộc phải cách điện ,tìm cách cả buổi sáng mà vãn chưa tìm dc cách. còn cách vs mas thì đơn giản. ak cho em hỏi lun em có 2 cái lắp y nhau theo cái sơ đồ lần trước đó. 1 cái ù xì to hơn nhưng chạy nét, còn cái kia như em đã nói nóng bừng dây tín hiệu ra mặc dù ù xì ít hơn tý. liệu ic đã die em chả dám thử bằng loa nữa sợ die nốt. em chờ bác đoán bệnh nếu die ic thật để em còn thay. ak em còn mach tda cầu nữa lắp theo datasheet em chưa test thử mới cấp nguồn và nối loa có ù xì nhưng 1 con ic nong hơn con còn lại. tks bác

Comment

bác làm em giật hết cả nảy. cứ tưởng bắt buộc phải cách điện ,tìm cách cả buổi sáng mà vãn chưa tìm dc cách. còn cách vs mas thì đơn giản. ak cho em hỏi lun em có 2 cái lắp y nhau theo cái sơ đồ lần trước đó. 1 cái ù xì to hơn nhưng chạy nét, còn cái kia như em đã nói nóng bừng dây tín hiệu ra mặc dù ù xì ít hơn tý. liệu ic đã die em chả dám thử bằng loa nữa sợ die nốt. em chờ bác đoán bệnh nếu die ic thật để em còn thay. ak em còn mach tda cầu nữa lắp theo datasheet em chưa test thử mới cấp nguồn và nối loa có ù xì nhưng 1 con ic nong hơn con còn lại. tks bác
                Cái thứ 2 thay IC đi, IC mới mà bị lỗi là chuyện bình thường ở ... chợ. Nhưng người ta không cho đổi đâu.

Comment

• em mới ráp lại một mạch cũng y chang hai cái trên nhưng ko bít sao cứ vặn to vol to 1 tý thui là loa nó thụt ra thụt vào rất mạnh ở những nhịp bas nếu to tý nữa là cứ giật màng loa rất mạnh. bác khám giúp em phát

Comment

• cho hoi có bác nào ráp thành công mạch này = tda2030a ko cho em tham khảo ý kiến Click image for larger version

Name:	ss.bmp
Views:	4
Size:	193.6 KB
ID:	1384521

Comment

• TDA 2030 lắp thêm mic dk ko mấy bác em có mạch dùng 2 con TDA 2030 nhưng ko biết thêm mic nhu nao ?

Comment

• Thêm được chứ bác .sắm bo mic cấp nguồn và nối tín hiệu ok

Comment

• Tiện đây các bác cho m hỏi ic tda2050 chạy chuẩn nhất là bao nhiêu von và đấu cầu có được k .nguồn cấp là bao nhiêu V/A .hiện sẵn có BA 18v AC quãng 5A nguồn sơ cấp = 100v. xin cảm ơn các bác

Comment

• Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
                            Tiện đây các bác cho m hỏi ic tda2050 chạy chuẩn nhất là bao nhiêu von và đấu cầu có được k .nguồn cấp là bao nhiêu V/A .hiện sẵn có BA 18v AC quãng 5A nguồn sơ cấp = 100v. xin cảm ơn các bác
                            Nguồn chuẩn bạn có thể tra trong data rồi trừ đi vài vôn là được. 2050 mình vẫn làm cho khách chạy BA 5A nguồn 18vac nắn lọc xong được 25vdc tụ lọc nguồn từ 4700uf - 6800uf chạy 3 em 2050 mạch 2.1
                            Thân.

Comment

• Vâng cảm ơn bác

Comment

• Các bạn cho mình hỏi nhé.
                                Mình có mạch amp nhỏ chạy 2 con tda2030, nguồn 12v đối xứng, 2 tụ 4.7, nay ba tiêu rồi đo nguồn ra không có, đề tiết kiệm hiện mình có ba 15v đối xứng vậy có quất cho 2 em này được không, mình dự định chế để chơi 2 loa vệ tinh có 1 bass 1 tấc và 1 treble/ch liệu có đánh nổi không.
                                Cần làm gì , thay linh kiện nào các bạn cho xin ý kiến nhé.
                                Sáng đi vội vàng chưa chụp hình các bạn thông cảm.
                                Cảm ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X