Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về ICTDA2030

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vinatabaaa Xem bài viết
    Các anh chị em giúp đỡ với ạ.
    Em ráp theo mạch này, nhưng khi chạy 2 con IC mắc cầu để oánh SUB bị cháy liên tục (IC7 cháy nhiều hơn), không rõ nguyên nhân ở đâu. Liệu rằng do mạch hay do linh kiện nào bị hỏng? Để khắc phục cần chú ý đến những linh kiện nào vậy. Mong ACE giúp đỡ.
    Thanks All!
    mạch của cu cậu sai rồi phần hồi tiếp của ic 5 sai, thiều hồi tiếp từ ic 7 về ic 5 nữa

Comment

• Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
      mạch của cu cậu sai rồi phần hồi tiếp của ic 5 sai, thiều hồi tiếp từ ic 7 về ic 5 nữa
      Anh có thể nói rõ hơn không ạ?Nếu có thể thì edit lại cái hình rồi sửa luôn trên đó cho dễ nhìn được ko anh?Em nướng mất mấy con IC rồi, thấy nản nản. Mạch tự là cậy ra cậy vào đang bong hết cả lớp đồng ở chân IC ra rồi

Comment

• Nguyên văn bởi vinatabaaa Xem bài viết
        Anh có thể nói rõ hơn không ạ?Nếu có thể thì edit lại cái hình rồi sửa luôn trên đó cho dễ nhìn được ko anh?Em nướng mất mấy con IC rồi, thấy nản nản. Mạch tự là cậy ra cậy vào đang bong hết cả lớp đồng ở chân IC ra rồi
        mạch loằng ngoằng quá . đây này Click image for larger version

Name:	untitled.bmp
Views:	1
Size:	652.6 KB
ID:	1374984

Comment

• em mới vẽ cái mạch này hok biết có chạy dc ko nữa mong các bác tư vấn cho em nhaES_r.DSN.pdf
          điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• tất cả các loa đều kêu nhỏ hay chỉ loa bass
            nếu chỉ bass nhỏ thì kiểm tra đường vào ic cs( chú ý con lọc siêu trầm) nếu tất cả đều nhỏ xem lại nguồn có đủ áp không
            Chỉ có loa bass là nhỏ thôi, con lọc siêu trầm có phải là con TC4558 (tôi đã thay con mới vẫn kêu nhỏ)

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
              có bác nào có tda2030 mắc sò ko cho em xin đi thanks nhiều
              Sao k chịu tìm mà cứ nhào vô hỏi hok vậy kà, xìpam là chết nhá

Đây là bride, cho điện áp ra loa gấp đôi so với 1 con, đánh loa to hơn chứ k được mắc // nhiều loa.

đây là 2030 mắc với trans điện áp ra loa không lớn hơn nhưng dòng kéo lớn, dùng để mắc // nhiều loa (hay loa có trở kháng thấp <4 Ohm) phải có nguồn dòng mạnh 10A trở lên => ít ai làm vì chẳng lẽ làm mạch + tăng phô 12v-0-12v 10A để mắc // 4 cái loa 1 tấc sao ???

Còn đây là vừa Bridge vừa kết hợp trans cho áp ra gấp đôi + dòng mạnh hơn, đánh loa 2 tấc, 2,5 tấc được ok lun

Last edited by cvhp; 02-03-2013, 20:16.
              .

Comment

• còn mún oánh loa 3 tấc thì ráp 2 em 7294 brigde + tran kéo là ok
                .

Comment

• tda2030 quánh 32 tấc dc lun hả bác
                  em sợ mấy còn này khó kiếm ạ thanks bác nhiều nha

Comment

tda2030 quánh 32 tấc dc lun hả bác
                    Tip 35 36 không có thì xài tip 41 42 cũng dc mà
                    .

Comment

tda2030 quánh 32 tấc dc lun hả bác
                      bây giờ kiếm đâu ra mấy con đó. bạn cứ kiếm Tran cặp mà mua,ví dụ như TIP41/TIP42,C5200/A1943...

Comment

• nó có thể thay bằng b688 d 718 ko các bác em có nó khoảng 4 cặp

Comment

nó có thể thay bằng b688 d 718 ko các bác em có nó khoảng 4 cặp
                          Quá được ấy chứ. Cứ là cặp NPN-PNP là được. Nhưng mà phải là Tran công suất :d

Comment

• Em mới thử ráp con tda2030a với lm386 nghe cũng hay lắm (theo cái tai trâu của em thì thế)
                            Em dùng 2 mạch đơn nối với nhau như sau ah:
                            Click image for larger version

Name:	201111041313211415.jpg
Views:	1
Size:	69.6 KB
ID:	1375102
                            Click image for larger version

Name:	lm386-200.gif
Views:	3
Size:	10.6 KB
ID:	1375103
                            em có thắc mắc là mỗi lần bật lên là phải mồi loa vào chân 4 con tda 2030a với chân âm của nguồn thì loa mới kêu có luc thỉnh thoảng chạy một tí là lè xè tắt tiếng mồi lại mấy lần thì chạy phe phé.....âm ra cũng cao, trầm nhưng nhiều khi hơi chói và dè loa vì trầm quá....>..< chân out lm386 em đệm tụ 2200uf 50v còn chân ra loa tda2030a em đệm 2200v 16v.....vậy làm sao để mỗi lần bật nguồn thì e không cần phải mồi loa ah....các bác giúp em....

Comment

em mới vẽ cái mạch này hok biết có chạy dc ko nữa mong các bác tư vấn cho em nha[ATTACH]61366[/ATTACH]
                              đại ca vẽ sai rồi cấp nguồn thế kia thì sao chạy nổi cho nguồn đối xứng vào

Comment

• Nguyên văn bởi mummimpt Xem bài viết
                                Em mới thử ráp con tda2030a với lm386 nghe cũng hay lắm (theo cái tai trâu của em thì thế)
                                Em dùng 2 mạch đơn nối với nhau như sau ah:
                                [ATTACH=CONFIG]61529[/ATTACH]
                                [ATTACH=CONFIG]61530[/ATTACH]
                                em có thắc mắc là mỗi lần bật lên là phải mồi loa vào chân 4 con tda 2030a với chân âm của nguồn thì loa mới kêu có luc thỉnh thoảng chạy một tí là lè xè tắt tiếng mồi lại mấy lần thì chạy phe phé.....âm ra cũng cao, trầm nhưng nhiều khi hơi chói và dè loa vì trầm quá....>..< chân out lm386 em đệm tụ 2200uf 50v còn chân ra loa tda2030a em đệm 2200v 16v.....vậy làm sao để mỗi lần bật nguồn thì e không cần phải mồi loa ah....các bác giúp em....
                                nếu phải mồi thì mạch lỗi rồi

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X