Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Công suất âm thanh TDA8950J class-D 2x150W

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• minh moi gia nhap nhung cung thich lam

Comment

• Mình đang lắp một mạch cũng Class D dùng con TDA8927 J 2x80W nghe thích thật đấy

Comment

• sặc D nhá nghe tai trâu không rõ nhưng được cái là nó bền ^^

Comment

• class D bây giờ có mặt ở khắp nơi rồi ...Người ta gọi nó là Ecology Amp đấy . Dùng nó là góp phần bảo vệ môi trường tự nhiên ở VN và cũng góp phần bảo vệ thẩm mỹ âm nhạc khỏi những kẻ coi Amp dùng đèn điện tử là hay nhất.....

Comment

• Amp classD chạy ở chế độ xung nên không có méo phi tuyến ở cặp sò công suất cuối cùng.......

Comment

• vừa lắp xong mạch công suất bằng con TDA8950j ( 150Wx2) nghe đã lắm

Comment

• Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
                vừa lắp xong mạch công suất bằng con TDA8950j ( 150Wx2) nghe đã lắm
                Chụp cái hình & review đi bạn ơi để anh em hứng chí làm theo chớ.
                Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Để mình đi mượn cái máy chụp hình rồi vài hôm nữa đưa hình lên cho AE coi .Nhân đây cũng xin cám ơn các bác đã chia sẻ kinh nghiệm làm thằng "Đê" này , mình đọc và làm theo , 1 phát ăn ngay.........

Comment

• Click image for larger version

Name:	IMG_1297.JPG
Views:	2
Size:	112.0 KB
ID:	1377156có ảnh đây rồi . Đây là " vơ dần "001 . Chuẩn bị nâng cấp lên " vơ dần"002
                    Last edited by thetung; 21-04-2013, 22:44.

Comment

• cuộn cảm quấn đẹp quá, bạn quấn hay mua vậy? quấn thế nào?

Comment

• Kiếm cuộn cũ rồi dỡ bớt ra cho đúng trị số...

Comment

• Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
                          [ATTACH=CONFIG]64522[/ATTACH]có ảnh đây rồi . Đây là " vơ dần "001 . Chuẩn bị nâng cấp lên " vơ dần"002
                          bo mạch bạn tự design hay mua vậy, cuôn cảm cũ lấy từ đâu, mình thấy nó giống cuộn lấy từ nguồn PC,
                          sao có 2 con R lòng thòng phí dưới vậy, cẩn thận khi gắn vào chassic, không khéo là toi.
                          Mạch hoàn tất , chạy có nóng cái cuộn cảm không bạn.
                          Mong được bạn chia sẻ.
                          Cảm ơn
                          "Cái gì cũng phải học"
                          My mail:

Comment

• Cái này là "vơ dần" 001 ,thực ra mình còn cái ver 000 nữa .Lúc mới tập tành classD mình làm theo cái bo mạch của bác nq..dt... , nhưng khi chạy thì thấy bất ổn nên phải lọ mọ vẽ cái mạch này .Ver này chạy khá ổn nhưng cái gọi là "sóng mang" ( khoảng 300kHz) ở đầu ra vẫn còn khoảng 1,5Vpp .Ver sau mình định nâng cấp lên bằng sử dụng thêm tụ dán và làm bo bằng fip xịn hơn......Click image for larger version

Name:	2.JPG
Views:	2
Size:	132.7 KB
ID:	1377316
                            Last edited by thetung; 25-04-2013, 00:28.

Comment

• Cuộn cảm thì mình lấy các cuộn cũ ,đo thử ,nếu cuôn nào có L lớn hơn L yêu cầu thì dỡ bớt dây ra , còn nhỏ hơn thì bỏ vì ko cuốn thêm được . Phương châm của mình là : cũ Ngoại (đã được kiểm chứng) còn hơn mới Nội ( tù mù).....Click image for larger version

Name:	IMG_1301.JPG
Views:	1
Size:	117.0 KB
ID:	1377406
                              À cám ơn bác hocdientu đã nhắc nhở về cái lòng thòng....
                              Last edited by thetung; 26-04-2013, 09:46.

Comment

• Thế là phải sắm cái máy đo rồi.

Comment

Về tác giả

Collapse

Connection Tìm hiểu thêm về Connection

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X