Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Công suất âm thanh TDA8950J class-D 2x150W

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nhà m có máy in lase n minh k cài biết cài phần mềm vẽ mạch bác nào biết chi giúp với m k biết tiếng anh

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
      KHoan thì có khó gì đâu, khó là cài khoản giặt là kìa.
      Từ khi làm mạch bằng film cảm quang , E thấy thỏa mãn lắm . Từ lúc hoàn thành ý tưởng ( có được sơ đồ lắp ráp trên máy tính ) cho tới khi có được bo mạch để cắm linh kiện chỉ khoảng 40 đến 60 phút , rủi ro làm hỏng gần như không có .....Tuy E làm không đẹp lắm nhưng E không đem "em nó" đi thi hoa hậu mà để nhà dùng nên vẫn xài tốt . Sau này thành Pờ rồ thì E sẽ Pờ rồ sau...........
      Last edited by thetung; 02-05-2013, 17:10.

Comment

• Cái này để đo điện cảm L( và cả C nữa) Click image for larger version

Name:	IMG_1308.jpg
Views:	2
Size:	59.5 KB
ID:	1378347Click image for larger version

Name:	IMG_1309.jpg
Views:	1
Size:	96.4 KB
ID:	1378348

Comment

• K thấy màn hiển thị sao biết được hả bác

Comment

• Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
            K thấy màn hiển thị sao biết được hả bác
            Dùng cái đồng hồ có thang đo tần số ấy

Comment

• Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
              Cái này để đo điện cảm L( và cả C nữa) [ATTACH=CONFIG]65375[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]65376[/ATTACH]
              Bác kiếm đâu ra cái vỏ mà ngon thế nhỉ?

email:

Comment

• Nguyên văn bởi ngocanh77 Xem bài viết
                Bác kiếm đâu ra cái vỏ mà ngon thế nhỉ?
                Muốn có vỏ ngon ( và nhiều thứ độc nữa ) thì E phải quan hệ với mấy bác làm việc trong lĩnh vực lạc-xoong đấy ạ.

Comment

Muốn có vỏ ngon ( và nhiều thứ độc nữa ) thì E phải quan hệ với mấy bác làm việc trong lĩnh vực lạc-xoong đấy ạ.
                  bạn có thể up file in mạch(layout) được không bạn? mình đọc mà mún thử quá. cam on bạn

Comment

• Click image for larger version

Name:	layout.BMP
Views:	1
Size:	884.2 KB
ID:	1378590
                    Nguyên văn bởi smilesinlove Xem bài viết
                    bạn có thể up file in mạch(layout) được không bạn? mình đọc mà mún thử quá. cam on bạn
                    Cái layout này m vẽ bằng phần mềm Sprint-Layout 5.0 Nó chỉ cho in trực tiếp hoặc xuất ra file BMP (vô ích) .Nếu bác có phần mềm đó thì m sẽ up.
                    Last edited by thetung; 12-05-2013, 09:51.

Comment

[ATTACH]65728[/ATTACH]
                      Cái layout này m vẽ bằng phần mềm Sprint-Layout 5.0 Nó chỉ cho in trực tiếp hoặc xuất ra file BMP (vô ích) .Nếu bác có phần mềm đó thì m sẽ up.
                      ui,mình quen dùng orcad rùi, bạn up cho mình bản sơ đồ nguyên lý được không ? mình tự vẽ layout bằng orcad cũng được. thanks bạn.

Comment

• Nguyên văn bởi smilesinlove Xem bài viết
                        ui,mình quen dùng orcad rùi, bạn up cho mình bản sơ đồ nguyên lý được không ? mình tự vẽ layout bằng orcad cũng được. thanks bạn.
                        M làm theo cái "đa ta sịt" của nó thôi , phần tín hiệu đầu vào và phần nguồn thì theo " đa ta sịt " của con TDA8920BTH . E nhìn ORCAD với PROTEUS thèm lắm nhưng trình lùn không với tới.....Nếu bác vẽ được bằng ORCAD thì cho m xin file để m nhờ người "múa may" tí chút.....thank bác

Comment

• Nguyên lý bất di bất dịch: khi tần số thấp đi qua tụ (cappacitor) sẽ bị lọc lại tùy vào dung lượng và trở kháng của tụ, khi tần số cao đi qua cuộn dây cũng sẽ bi lọc bớt, do đó mạch xuất âm bằng tụ tiếng bass thường kém hơn (không đạt được những tần số thấp và rất thấp).Ngược lại mạch xuất âm có cuộn cảm ,tần số thấp thì ok nhưng tiếng trép sẽ mất đi các tần số cao và rất cao. Do đó chọn phương án xuất âm thẳng sẽ tốt hơn, tuy nhiên cái gì cũng có mặt tiêu cực của nó,đó là hiệu suất sẽ kém hơn. Vì các lẽ trên mọi người không nên thần tượng hóa quá mạch D class, chỉ cần theo sở thích và túi tiền mình là đủ. Khi nào vẽ lại được đầy đủ mạch thực tế của sansui alfa 607 ( d class , nhưng xuất âm chỉ qua cuộn cảm đơn không lõi ferit ) post lên cho bà con tham khảo

Comment

• Nguyên văn bởi vantho Xem bài viết
                            Nguyên lý bất di bất dịch: khi tần số thấp đi qua tụ (cappacitor) sẽ bị lọc lại tùy vào dung lượng và trở kháng của tụ, khi tần số cao đi qua cuộn dây cũng sẽ bi lọc bớt, do đó mạch xuất âm bằng tụ tiếng bass thường kém hơn (không đạt được những tần số thấp và rất thấp).Ngược lại mạch xuất âm có cuộn cảm ,tần số thấp thì ok nhưng tiếng trép sẽ mất đi các tần số cao và rất cao. Do đó chọn phương án xuất âm thẳng sẽ tốt hơn, tuy nhiên cái gì cũng có mặt tiêu cực của nó,đó là hiệu suất sẽ kém hơn. Vì các lẽ trên mọi người không nên thần tượng hóa quá mạch D class, chỉ cần theo sở thích và túi tiền mình là đủ. Khi nào vẽ lại được đầy đủ mạch thực tế của sansui alfa 607 ( d class , nhưng xuất âm chỉ qua cuộn cảm đơn không lõi ferit ) post lên cho bà con tham khảo
                            Cái gì thế bác? Tiếng treble sao lại mất đi nếu lọc từ 22kHz hoặc 25Khz (trừ hao xuống 20Khz). Nếu lọc dốc hơn thì chọn từ 22Khz là OK mà. Các tần số rất cao từ sau 20Khz mình đâu có mời nó ra loa làm chi.
                            Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                            <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Có phải con sansui alfa 607 là mầu đen có chữ mạ vàng không hả bác ?????

Comment

• có bác nào làm xong chưa? mà con này mmua bao nhieu k vạy?

Comment

Về tác giả

Collapse

Connection Tìm hiểu thêm về Connection

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X