Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Công suất âm thanh TDA8950J class-D 2x150W

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có bác nào làm xong con TDA8950BJ này chưa? mà con này mua bao nhiêu tiền vậy?
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
      Có bác nào làm xong con TDA8950BJ này chưa? mà con này mua bao nhiêu tiền vậy?
      Ơ...tưởng bác Tép bỏ qua vụ IC này rồi chứ nhỉ...

Comment

• Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
        Ơ...tưởng bác Tép bỏ qua vụ IC này rồi chứ nhỉ...
        IC thì gọn gàng. Nếu không có ý đồ thay đổi gì thêm cho tầng CS classD thì dùng IC classD là gọn gàng nhất rồi. Làm mạch classD linh kiện rời thì vẫn làm

Comment

• Tôi làm từ con TDA8950j rồi ( bác xem lại cái #114 ) .Làm xong thì bị "mượn" không trả..nên vẫn đang làm tiếp . Con này tôi mua qua bọn TECHPAL giá là 123k/con

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
            Có bác nào làm xong con TDA8950BJ này chưa? mà con này mua bao nhiêu tiền vậy?
            Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
            Tôi làm từ con TDA8950j rồi ( bác xem lại cái #114 ) .Làm xong thì bị "mượn" không trả..nên vẫn đang làm tiếp . Con này tôi mua qua bọn TECHPAL giá là 123k/con
            Mình mua 3 em này từ hồi chủ thớt mới mở 2pic này, giá cho 3 em là 200K. Mua rồi về để đấy chứ ko lắp, đang theo dòng IC lái fet để mong được công suất cao hơn, ko biết có ngon lành gì ko nua, bây giờ không có loa để thử. Muốn thử phải chạy tới thằng bạn chơi nhạc đám hơn trăm cây! Nản!

Comment

• Cái chính là cái đó.
              Làm ampli CS lớn rồi mà không dùng tới/ ít dùng tới/ không test được full công suất thì nản là đúng ròi.
              Ampli cỡ 200W trở lại là OK dùng ở đâu cũng dễ trừ dùng cho hội trường.

Comment

• giúp mình tìm một cái mạch kiểu như của bạn nhưng công suất 100w hai kênh là 200w

Comment

• không bác nào làm class d nữa ha?

Comment

• mình đang tính làm có bác nào làm xong rùi xin chỉ giáo

Comment

• Nguyên văn bởi thanh20 Xem bài viết
                      mình đang tính làm có bác nào làm xong rùi xin chỉ giáo
                      Bạn muốn bắt đầu từ đâu ?

Comment

• bác nào có thể so sánh được độ bền và công suất giữa B688 D718 va Sanken khong giup minh voi

Comment

• Nguyên văn bởi trandong Xem bài viết
                          bác nào có thể so sánh được độ bền và công suất giữa B688 D718 va Sanken khong giup minh voi
                          Em không rõ về tran B & D kia em xin nói về C& A. Vce180V Ic 17A cs200w về chất âm thì hơn hản cặp B688&D718

Comment

• mình muốn hỏi da có ai làm thành cong chưa? chất lượng am thanh thế nào? và 1 điều quan trọng nữa là o dồng nai hoặc o dâu bán con này .mình đã tìm hỏi mua con này mà khong thấy bán?

Comment

• Nguyên văn bởi thanh20 Xem bài viết
                              mình muốn hỏi da có ai làm thành cong chưa? chất lượng am thanh thế nào? và 1 điều quan trọng nữa là o dồng nai hoặc o dâu bán con này .mình đã tìm hỏi mua con này mà khong thấy bán?
                              Mình có mua 3 con này của chủ thớt cách đây 3 năm rồi nhưng mà ko có thời gian làm, nếu bác thích thì mình chia lại cho.
                              Cũng vì chưa lắp nên không biết chất lượng âm thanh ntn. Nhưng theo mình biết thì Class D nghe khá ổn, quan trọng là kiếm được cuộc LPF chuẩn.

Comment

• vay ban o dau?

Comment

Về tác giả

Collapse

Connection Tìm hiểu thêm về Connection

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X