Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đóng thùng loa toàn dải

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bomhiend
    replied
    lỗ loa 14.5 sử dụng cho loa 1.6 lỗ 5.5 sử dụng trép con gà vuông nhỏ bạn cứ ra chợ nhật tảo hỏi mấy shạp bán loa sẽ có chúcbạn thành công

Leave a comment:

• bomhiend
    replied
    ampli sử dụng 4440 bạn nên cho chạy nguốn tứ 15v_18v chịu khó giải nhiệt tí nhưng âm thanh sẽ hay hơn .Còn về phần loa bạn nên dùng loa 20" trung quốc là vừa < lưu ý nếu lắp stereo phải lấy mass giữa mass 2 boar để tránh bị ù >

Leave a comment:

• hocdientu
    replied
    Nguyên văn bởi Pci1 Xem bài viết
    mấy hôm trước ông anh cho cái vỏ thùng loa giống như hình [ATTACH=CONFIG]63276[/ATTACH]
    em định mod thành cặp loa mini, các bác xem giúp cách chọn và gắn loa.
    đo dường kính lỗ to là 14.5cm, lỗ nhỏ 5.5cm(2 lỗ)
    vậy mình có thể gắn được loa nào( bass, treble, mid) kích thước mỗi loa là bao nhiêu.
    sẵn tiện ở HCM: loa chỗ nào bán uy tín chất lượng mà giá không quá đắt.
    mình cũng tậu được cái vỏ giống của bạn nè, cũng đinh làm cái loa thùng mini, dùng 1 loa bass 1.5 tấc, loa treble chắc gắn ngoài, search trên google thấy hình như 2 lỗ nhỏ là đường thoát âm.
    Bác nào xem giúp rồi cho ý kiến .
    Cảm ơn

Leave a comment:

• Pci1
    replied
    mấy hôm trước ông anh cho cái vỏ thùng loa giống như hình Click image for larger version

Name:	loa.jpeg
Views:	1
Size:	121.7 KB
ID:	1376356
    em định mod thành cặp loa mini, các bác xem giúp cách chọn và gắn loa.
    đo dường kính lỗ to là 14.5cm, lỗ nhỏ 5.5cm(2 lỗ)
    vậy mình có thể gắn được loa nào( bass, treble, mid) kích thước mỗi loa là bao nhiêu.
    sẵn tiện ở HCM: loa chỗ nào bán uy tín chất lượng mà giá không quá đắt.
    Last edited by Pci1; 02-04-2013, 21:33.

Leave a comment:

• huytrandang
    replied
    dong kieu loa bass quay ben canh mid treb quay tr fai k bac dong xong doi do va lam ecang mat loa dan qua tem la hoac dung ben canh tv chac dep phai biet bac nho hehe... m cung me hinh thuc con chat luong am thanh cung vua phai k qua cau ki

Leave a comment:

• superspeed
    replied
    loa của em nhỏ mà các bác, muốn đóng 2 cái cột nhìn cho đẹp, giống kiểu loa của mấy bọn châu âu

Leave a comment:

• mr.lee
    replied
    Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
    loa nay cua bac chi dong thung bang co cua loa s30 cua nga
    Loa s30 của nga chỉ có bass với treble thôi đây bác ấy muốn có cả loa mid nữa mà. với bass và mid treble của bác ấy mà đóng thùng giống s30 của nga ngố có vẻ không ổn e thấy s30 thùng dọc 40 ngang 20 sâu 18 e không nhớ rõ lắm trước hồi cấp 3 đo 1 lần rồi nhưng không nhớ

Leave a comment:

• huytrandang
    replied
    bác lấy cái phích đựng nước nóng rạng đông đó bỏ ruột ra bác bắt cái loa vào đó oánh thử nếu thấy được tính lít đóng 1 cái

Leave a comment:

• superspeed
    replied
    Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
    em định đóng 1 đôi chạy TDA2030A thôi, nó nhỏ vậy thôi ai có kích thước nào mà bass kêu hay chút cho em với

Leave a comment:

• huytrandang
    replied
    Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
    các bác tính cho em đóng 2 loa cột mỗi loa 1 tep 4cm này[ATTACH=CONFIG]62047[/ATTACH]
    1 mind này [ATTACH=CONFIG]62048[/ATTACH]
    và 1 loa bass này [ATTACH=CONFIG]62049[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]62050[/ATTACH]
    kích thước loa khá nhỏ, loa mind và loa bass cùng kích thước ai có kinh nghiệm giúp em với

Leave a comment:

• superspeed
    replied
    các bác tính cho em đóng 2 loa cột mỗi loa 1 tep 4cm nàyClick image for larger version

Name:	Hình ảnh0114.jpg
Size:	129.4 KB
ID:	1375454
    1 mind này Click image for larger version

Name:	Hình ảnh0115.jpg
Size:	156.7 KB
ID:	1375455
    và 1 loa bass này Click image for larger version

Name:	Hình ảnh0111.jpg
Size:	78.6 KB
ID:	1375456 Click image for larger version

Name:	Hình ảnh0112.jpg
Size:	158.8 KB
ID:	1375457
    kích thước loa khá nhỏ, loa mind và loa bass cùng kích thước ai có kinh nghiệm giúp em với

Leave a comment:

• phuong.hng
    replied
    Bác ở Hải Phòng thì đi từ ngã tư Big C lên cảng Đình Vũ có các hàng họ nhiều lắm. Mình lang thang nhiều nên nhẵn túi hix hix

Leave a comment:

• langthang12
    replied
    Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
    Tình hình là mới vi hành chiều nay, kiếm mấy món của nợ và đột kích 1 trong hàng trăm kho bán gỗ dán và ván HF ở Hải Phòng anh em ạ.
    Mấy tấm dựng trong góc này giá tình yêu mà chưa rước được về

Chồng gỗ dán này chịu nước khá tốt, mà loại của Nga ngố hình như không thèm bong khi phơi mưa nắng

Lựa mấy tấm HF cũ

Thồ về chờ dự án vớ vẩn thi công!!

Bác cho e xin cái địa chỉ kho hàng này nhé, thanks!

Leave a comment:

• phạm dương
    replied
    chào các bác! e có 1 vấn đề cần hỏi ah. tình hình là e có 1 cặp loa 40W, 6 ôm gồm 1 trep+ 1 bass, nay e muốn thêm 1 cặp loa kèn 8 ôm 150w được không ah, nếu được thi e nối nó như thế nào? e thấy trong loa có 1 cái tụ nối cho loa trep rồi ah. thank cả nhà

Leave a comment:

• phuong.hng
    replied
    Tình hình là mới vi hành chiều nay, kiếm mấy món của nợ và đột kích 1 trong hàng trăm kho bán gỗ dán và ván HF ở Hải Phòng anh em ạ.
    Mấy tấm dựng trong góc này giá tình yêu mà chưa rước được về

Chồng gỗ dán này chịu nước khá tốt, mà loại của Nga ngố hình như không thèm bong khi phơi mưa nắng

Lựa mấy tấm HF cũ

Thồ về chờ dự án vớ vẩn thi công!!

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

manhpham Tìm hiểu thêm về manhpham

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X