Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đóng thùng loa toàn dải

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tuanbac59
    replied
    pac bomhiend oi cho em chiem nguong dan am tanh cua pac dc hem
    em cung dam me choi amly den lem ma ko co co hoi de choi pac a
    nhung co de trang tri cho amly den em cung sang che dc vai keiu te day

Leave a comment:

• tuanbac59
    replied
    chao pac samungd600
    pac con choi loa nua ko a
    em cung co vai thiet ke gop y cho pac ne

Leave a comment:

• phuong.hng
    replied
    Hoặc ra của hàng của Đông Thành, Sơn Hà Audio

Leave a comment:

• phuong.hng
    replied
    Bán củ loa nhật - phân tần nhật - Chợ Sài Gòn - Trăm người bán, Vạn người mua
    Bạn vào đây xem

Leave a comment:

• Binh Phan
    replied
    Nguyên văn bởi Binh Phan Xem bài viết
    Mình ở TPHCM, mình muốn tìm mua củ loa (xịn mới hay xịn second hand cũng được) thì phải tìm ở đâu, vì mình muốn ráp 1 cặp loa nghe nhạc hay hay theo ý của mình đó mà. Đọc hoài mà chẳng thấy chổ bán, anh em ai biết chỉ dùm mình với.
    Alo alo sao hông có ai chỉ dùm tui hết vậy ...

Leave a comment:

• phuong.hng
    replied
    Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
    Mười củ thì mua được bộ chống hú Berhinger và 1 cái mic tầm trung rồi mua chi cái mic 10 củ chỉ giảm chứ không hết hú và lở tay đánh rơi hay va chạm mạnh hư coil thì uổng .
    Khi hát ở quê em hay hú hí với nhau lắm he he

Leave a comment:

• thonganh1988
    replied
    Toi o Can Tho

Leave a comment:

• Binh Phan
    replied
    Mình ở TPHCM, mình muốn tìm mua củ loa (xịn mới hay xịn second hand cũng được) thì phải tìm ở đâu, vì mình muốn ráp 1 cặp loa nghe nhạc hay hay theo ý của mình đó mà. Đọc hoài mà chẳng thấy chổ bán, anh em ai biết chỉ dùm mình với.

Leave a comment:

• tuyennhan
    replied
    Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
    Cũng do cả mic nữa các cụ ạ. Tôi thấy mấy cái hịn hịn chống hiệu ứng Larsen khá tốt. Đang định mua một cái mic tầm 10 củ cho nó giống ca sỹ "chuyên ngệp" he he
    Mười củ thì mua được bộ chống hú Berhinger và 1 cái mic tầm trung rồi mua chi cái mic 10 củ chỉ giảm chứ không hết hú và lở tay đánh rơi hay va chạm mạnh hư coil thì uổng .

Leave a comment:

• phuong.hng
    replied
    Cũng do cả mic nữa các cụ ạ. Tôi thấy mấy cái hịn hịn chống hiệu ứng Larsen khá tốt. Đang định mua một cái mic tầm 10 củ cho nó giống ca sỹ "chuyên ngệp" he he

Leave a comment:

• nvtrach
    replied
    Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
    Mạch chống hú cho loa khi sử dụng micro thường chỉ thấy trong mấy bộ giàn karaoke chuyên nghiệp mới có , sau này ampli thì trường cũng có vài kiểu được thiết kế có chức năng này luôn ,nhưng mình chưa có sơ đồ của nó .có thiết kế vài kiểu nhưng chưa được vừa ý lắm , còn đang tìm tòi thêm bác à .
    hiiiiiiiiihôm nay anh thức khuya vậy à ? em thì ít hát lắm nhưng vợ em thì khoảng 2 hôm hát 1 lần. hkông có chống hú là cứ nghe hú hoài ! hiiiiiiiiiiiiiiiiichúc anh ngủ ngon!

Leave a comment:

• Quocthaibmt
    replied
    Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
    hiiiiiiiiiii thì anh em mình nói về loa mà! hú thì hú ở loa chứ gì nữa hiiiiiiiiiii em tìm mãi không thấy mạch chống hú loa hiiiiiii
    Mạch chống hú cho loa khi sử dụng micro thường chỉ thấy trong mấy bộ giàn karaoke chuyên nghiệp mới có , sau này ampli thì trường cũng có vài kiểu được thiết kế có chức năng này luôn ,nhưng mình chưa có sơ đồ của nó .có thiết kế vài kiểu nhưng chưa được vừa ý lắm , còn đang tìm tòi thêm bác à .

Leave a comment:

• nvtrach
    replied
    chống hú thì có vài cách như là đặt lại hướng loa không cho dội vào micro khi hát , giảm bớt nút treble của tầng micro và treble của tầng Echo lại thì nó cũng đỡ hú , có một số mạch micro được thiết kế đặc biệt , cho dù cầm micro đưa vào loa cũng không bị hú , loại này rất độc đáo , tha hồ mà hát , nhưng luồng này nói về hệ loa, bàn bạc vấn đề này coi chừng lạc đường đó .
    hiiiiiiiiiii thì anh em mình nói về loa mà! hú thì hú ở loa chứ gì nữa hiiiiiiiiiii em tìm mãi không thấy mạch chống hú loa hiiiiiii

Leave a comment:

• Quocthaibmt
    replied
    Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
    đúng vậy anh ạ! sao em chỉnh eco lên một chút là nó hú! chỉnh xuống thì hết hú mà hát thì mệt người! anh có cách nào chống hú không anh?
    chống hú thì có vài cách như là đặt lại hướng loa không cho dội vào micro khi hát , giảm bớt nút treble của tầng micro và treble của tầng Echo lại thì nó cũng đỡ hú , có một số mạch micro được thiết kế đặc biệt , cho dù cầm micro đưa vào loa cũng không bị hú , loại này rất độc đáo , tha hồ mà hát , nhưng luồng này nói về hệ loa, bàn bạc vấn đề này coi chừng lạc đường đó .

Leave a comment:

• nvtrach
    replied
    sao lại gắn tụ 103 vào loa treble vậy nhỉ , ít ra thì cũng xài đến 105 (1uF) , hoặc nếu sợ cháy thì xài 824 (0,82uF) chứ 103 thì tiếng nhỏ lắm , chắc là lại để micro bị hú dội nên cháy hết loa treble phải không ?
    đúng vậy anh ạ! sao em chỉnh eco lên một chút là nó hú! chỉnh xuống thì hết hú mà hát thì mệt người! anh có cách nào chống hú không anh?

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

manhpham Tìm hiểu thêm về manhpham

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X