Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xê ri ampli Công suất từ 50w tới 100w có PCB

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xê ri ampli Công suất từ 50w tới 100w có PCB

Ngồi rảnh lục lọi ra 1 số schematic ampli từ 50w tới 100w post lên cho các bác góp ý. Các mạch này đều kèm theo PCB cho tiện thi công. Nếu bác nào phân tích thấy khuyết điểm thì chỉ ra để cùng sửa chữa.
    Hy vọng điện thanh của Điện tử Việt Nam Website ngày càng lớn mạnh.
    Attached Files
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

ampli thứ 2 là OCL dùng FET 60W

cũng có PCB kèm theo nè , ai thích thì bu vô làm thử.
    Cao thủ cho ý kiến!
    Attached Files

Comment

Ampli thứ 3 cũng dùng FET Công suất 50W rms , Có PCB luôn nè.

chơi tiếp 1 em 50W rms nữa cho các bác chọn lựa. Nó dùng nguồn đôi 35volt nha.
      Attached Files

Comment

cám ơn anh tepriu!
        em cũng có mấy mạch đã làm thành công rồi muốn gửi lên cho anh em lam chơi nhưng ko biết gửi như thế nào
        em muốn gửi lên lắm nhưng đành phải để mọi người dùng mail vậy.
        anh chỉ em cách gửi lên với.em đã đọc bài hướng dẫn của các anh chị bqt nhưng ko hiểu=>làm ko được!
        hjhjhj
        thân!

Comment

Nguyên văn bởi vukhuong73 Xem bài viết
          cám ơn anh tepriu!
          em cũng có mấy mạch đã làm thành công rồi muốn gửi lên cho anh em lam chơi nhưng ko biết gửi như thế nào
          em muốn gửi lên lắm nhưng đành phải để mọi người dùng mail vậy.
          anh chỉ em cách gửi lên với.em đã đọc bài hướng dẫn của các anh chị bqt nhưng ko hiểu=>làm ko được!
          hjhjhj
          thân!
          Bạn click vào nút " Trả lời chi tiết" bên dưới cùng bên phải". Sau đó nó hiện ra cửa sổ Post, --> ghi chủ đề và nội dung post vô. Sau đó nhìn vào bên dưới thấy " Các tùy chọn khác" --> "Tải file từ máy" --> bung ra cửa sổ mới --> nhìn góc phải-trên thấy "Add file" --> "chọn tập tin" --> browse tới file trên máy mình --> OK --> thấy trở lại cửa sổ add file --> click chọn "+ Thêm file" -->click "done" đóng cửa sổ thêm file. --> Xong , ta thấy trong cửa sổ Post của mình đã có 1 file nằm chình ình trong đó.

Chúc bạn đưa lên được nhiều mạch hay để giới thiệu với mọi người!

Comment

mach khuyech dai cong suat

Click image for larger version

Name:	1.png
Views:	1
Size:	38.5 KB
ID:	1344258Click image for larger version

Name:	2.png
Size:	41.0 KB
ID:	1344259Click image for larger version

Name:	3.png
Size:	56.3 KB
ID:	1344260
            đây là 3 mạch đơn giản mà em đã làm thành công!!!
            các anh chị và các bạn nào thick thì làm chơi.
            cám ơn anh tepriu rất nhiều!!!
            anh viết thế em đễ hiểu chứ mấy anh chị ban quản trị viết em ko hiểu được
            hjhhj
            chúc mọi người thành công!!!
            thân!!!

Comment

amply

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
              Ngồi rảnh lục lọi ra 1 số schematic ampli từ 50w tới 100w post lên cho các bác góp ý. Các mạch này đều kèm theo PCB cho tiện thi công. Nếu bác nào phân tích thấy khuyết điểm thì chỉ ra để cùng sửa chữa.
              Hy vọng điện thanh của Điện tử Việt Nam Website ngày càng lớn mạnh.
              ngày xưa tôi cũng sao chép nhiều mạch công xuất lắm ,tôi đã sao chép các mạch công xuất của các hãng danh tiếng như Revog , Philip, Hacman, Heatkit , machitot, mazant , luxman , phit sơ , shi phông v v nhiều lắm

nhưng ngẫm lại mới thấy sai lầm những hãng danh tiếng có mạch công xuất
              tốt và nổi tiéng thế giới các mạch đó đòi hỏi linh kiện có chất lưuợng cao mới thành công cả mạch in tiêu chuẩn cũng rất quan trọng nữa ,

tôi đã làm được nhưng lại có thêm bài học là không nên sao chép các mạch điện cao cấp vì nó đòi hỏi tính đồng bộ , linh kiện chất lượng cao chuyên dùng cho âm thanh , mạch in tốt và nhiều vẫn đề lắm

cuối cùng các mạch của tôi vẫn chạy bình thường nhưng chất lưượng âm thanh chỉ bằng một nửa thôi

nên có ý sao chép thì nên sao chép các mạch đơn giản của hàn quốc nhạt bản thì sẽ được na ná

cuối cùng tôi đúc rút nếu làm âmply vài chục oát đến hơn 200w bạn sử dụng các mạch tích hợp lắm sãn STK 4142-STK 4192 chất lượng tiêu chuẩn mà các hãng sony, pionee, mazan ,Denon ,víctor v v đang ứng dụng vậy trong đèu kiện nghiệp dư mà bạn vẫn có thành quả đẳng cấp và rẻ tiền ai cũng thành công

bạn làm âmply vài trăm oát trở lên bạn kiếm con UPC1225H bạn làm theo hứng dẫn của nó là bạn có âmply 200-500w mà chất lựuong đẳng cấp như các hãng danh tiếng

con IC UPC 1225H mua chỉ 35K thôi thêm cặp đèn TIP 41.42 kích , cặp C5200. hay 1216 là bạn đã có âmply chuyên ngiệp chất lựuong Pro mà made by chính tui làm
              http://baohanhbeptu.vn
              Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
              Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
              ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi vukhuong73 Xem bài viết
                anh viết thế em đễ hiểu chứ mấy anh chị ban quản trị viết em ko hiểu được
                Biết tại sao không? vì mình chỉ theo cái cách mình đã làm và trực quan chứ không lý thuyết suông (tuy rằng câu cú như là nông dân, hi hi). Hi vọng sau này bạn cũng hướng dẫn người khác theo cách trực quan như vậy!

Comment

chao ca nha...minh dang tim so do ngyen li mch ampli 2 kenh moi kenh 50 w.co bac nao biet thi poss so do cho minh voi
                  \

Comment

còn phải chú ý thêm là diễn đàn chỉ cho up định dạng phai gì thôi chứ tepriu ( vd . ZIP, JPG, PNG.....) hì hì

Comment

Bác tepriu mở luồng này hay đấy! Em đang tìm một mạch class A đơn giản mà công suất tầm 50W trở lên, ko biết bác có ko?
                      Thks!
                      Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
                        Bác tepriu mở luồng này hay đấy! Em đang tìm một mạch class A đơn giản mà công suất tầm 50W trở lên, ko biết bác có ko?
                        Thks!
                        Vậy thì phải hú anh bạn Duong-Act rồi, có lần nghe Duong noi là đã ráp classA nhiều tầng chắc là phải lớn hơn 50W. Xi nhan Duong act cái đi nhen!

À mà mình xem trong cuốn Ampli hifi của bác Phan Tấn Uẩn thấy hình như có classA khoảng 100 tới 250W thì phải. Có PCB luôn. Cái đó chắc nóng lắm , vừa nghe nhạc vừa hấp tôm sú ăn còn được. He he

Comment

Nhờ bạn Viettien post sơ đồ mạch con IC UPC1225H cho mọi người tham khảo

Comment

Có cái này rất hay các bác tham khảo nhé!
                            Attached Files
                            Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Đây nữa nè!
                              Attached Files

0989313142

Comment

Về tác giả

Collapse

tepriu Tìm hiểu thêm về tepriu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X