Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đỡ đấu nhiều loa vào 1 âmli

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp đỡ đấu nhiều loa vào 1 âmli

Chào các bạn, mình lần đầu vào diễn đàn rất mong được các bạn tư vấn giúp đỡ vấn đề này:
    - Mình có ý định làm hệ thống loa lắp vào khoảng 10 phòng matxa thư giãn sao cho tất cả các phòng cùng lúc chơi một bản nhạc giống nhau (loại nhạc nhẹ, không lời, tiếng mở chỉ đủ nghe, không cần to quá)
    - Mình dự định sử dụng 10 đôi loa tivi (5W 8 OM hoặc 16 OM) đấu nối vào 1 âmli, chạy nhạc từ máy vi tính. Mình đang băn khoăn vấn đề lựa chọn loại âm li nào cho phù hợp và liệu có phải mua thêm linh kiện gì không vì mình không biết nhiều về việc thiết kế âm thanh.
    Rất mong được các bạn ĐTVN tư vấn giúp đỡ.

10*5=50w vay bác mua ngay một con amly 80w là ok rùi.đừng mua loại to quá tốn tiền ma có ngày loa bốc khói nha
    luôn luôn lắng nghe.nghe lâu mới hiểu !

Comment

Nguyên văn bởi hc1088 Xem bài viết
      10*5=50w vay bác mua ngay một con amly 80w là ok rùi.đừng mua loại to quá tốn tiền ma có ngày loa bốc khói nha
      Mỗi phòng 2 loa (stereo), như vậy là mình có 20 loa tất cả ~ 100 W (50W mỗi bên). Xin hỏi bạn mình phải đấu loa nối tiếp hay song song?

Comment

Dùng 10 cặp loa bluetooth đi bạn, khỏi đi dây lằng nhằng, lại chỉnh riêng cho từng phòng được, mà dễ thực hiện, h nó cũng không đắt lắm, mình đi vài chỗ thấy họ làm vậy.
        Chán ko buồn ký.

Comment

âm li 2 kênh mỗi kênh 10 loa.vừa mắc nối tiếp vừa mắc song song.xét 1 kênh.chia làm 5 cặp mắc song song mỗi căpj lại gồm 2 loa mắc nối tiếp với nhau rồi đấu vào amly.
          Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
          Web :

Comment

amply B688 D718 kéo mỗi kênh 10 loa ok

Comment

Khi kéo nhiều loa ở khoảng xa không dùng cách mắc thông thường được vì dây dài làm tăng tổng trở giảm công suất amp , loa phải đấu song song hay nối tiếp cho hợp trở kháng nên nếu đấu song song cái nào yéu sẽ cháy trước rồi các loa còn lại cũng cháy theo do quá công suất còn nếu đấu nối tiếp chỉ cần cháy 1 loa là tịt cả dãy chưa tính tới cháy loa do quá công suất . Cách thích hợp và an toàn nhất là dùng amp có đường ra line 75 hay 100 volt công suất tính theo tổng công suất loa + thêm 20 - 30 % và mỗi loa có gắn thêm tăng phô line đầu vào 75 hay 100 volt đầu ra 4 hay 8 R tùy theo loa và công suất tăng phô bằng hay lớn hơn công suất loa chút xíu .

Comment

Về tác giả

Collapse

khiankem Tìm hiểu thêm về khiankem

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X